N8 tự nhiên hao pin điên cuồng

quangvinh001
16/3/2012 15:44Phản hồi: 20
N8 mình mua chính hãng hơn 1 năm. Đã up firm Belle mới nhất
Sim viettel Economy trả trước, ngày trước xài bình thường pin dc gần 2 ngày
Sau 1 thời gian xài sang sim vinaphone trả sau, mình lắp lại sim Viettel cũ vào N8 dùng dc hơn 1 tuần.
Ko hiểu sao từ đó đến nay pin hao điên cuồng = 1/2 bình thường. Ko làm gì chỉ nghe gọi ít mà 1 ngày là hết
Chẳng cài thêm phần mềm gì, máy bình thường để chế độ 2G, ko dùng dữ liệu mạng net, ko dùng widget

Có ai bị vậy ko? Có cách nào khắc phục ko?
Thanks all !
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình nghĩ là do chương trình chứ sim không làm mau hết pin nhanh tới như vậy đâu. cho là sóng yếu nên điện thoại dùng nhiều pin hơn thì cũng không "điên cuồng".
Nó sắp ra đi rồi đấy, mấy bữa nữa thể nào cũng xuất hiện mấy lỗi khác, mình cũng bị thế. Hic
Đi quả pin thui chứ đi luôn máy sao hả bác? E nghĩ pin bị chai rùi, mua quả khác là OK mà!
vấn đề là chai thì nó cũng phải từ từ chai dần chứ làm sao lại đột xuất, đang từ mức 48 nhảy ngay xuống 24 h pin dc ?_?
Thế mình mới bảo là em nó sắp ra đi. hehe. Nhưng nói vậy thôi biết đâu mấy bữa nữa nóll ại hết
boycodontn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác sài viettel à.
có thể là do dịch vụ tin tức của viettel đó
bác vào viettel plus=>> Daily express=>kích hoạt dịch vụ=>> tắt dịch vụ
boycodontn
ĐẠI BÀNG
12 năm
à còn 1 thứ nữa. Là do bác để chế độ màn hình chờ, cũng là 1 nguyên nhân hao pin
bác chọn setting =>> Themes=>> screen saver( cái dòng thứ 2 đó)=>> none( dòng đầu tiên)
bác kiểm tra xem wifi vầ bluetooth có bật không, nếu bật thì tắt đi ^_^
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
xóa bớt màn hình chính, tắt hiệu ứng, tắt dịch vụ mạng, tắt các chức năng của sim.
Úp lại FW đi bác, nếu không khỏi thì tính tiếp .
tuyen@392
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giải pháp để chống hao pin của mình là: khi không sử dụng mạng internet thì mình chuyển sang chế độ "Tiết kiệm pin". Còn nếu không thì tắt bớt các hiệu ứng động ngoài hình nền; tắt các phần mềm chạy ẩn, như vậy sẽ sử dụng ĐT để nghe, gọi, vào mạng (ở mức độ bình thường) với khoảng thời gian 2,5 ngày.
Cấm ơn bác
làm sao để nhận diện và tắt dc các phần mềm đang chạy ẩn?

---------- Post added at 11:19 AM ---------- Previous post was at 11:17 AM ----------

Bác ơi up lại fw có mất dữ liệu danh bạ , tin nhắn, với ảnh, video trong máy ko bác?
Mình hơi gà chưa up lại bao h, bác hướng dẫn mình với? Thanks
boycodontn
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy tại sao mình vẫn up lại bằng nokia suite trong khi mình đang sài cfw. Vẫn up bt mà.
Thế hả, sao của mình không được nhỉ, chắc mình không biết cách. 😁. Mình biết flash lại bằng phoenix không hà. Em N8 của mình giờ đang nằm trong Care sốt ruột quá, huhu. Ban đầu nó bị loạn cảm ứng xong đơ luôn.
bạn tìm phần mềm Apps Stop có trên Ovi. Rất hay
boycodontn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thì khác bạn 1 chút là khi sạc pin thì sử dụng cảm ứng bị loạn. Mình dùng sac 15e. Cùi quá. Mấy bữa nữa đầu tư sạc khác :D
Chuyện hao pin khủng khiếp như vậy có thể nguồn của em N8 của bạn có vấn đề! Nếu còn bảo hành bạn nên đem ra Nokia Care để được xử lí, tránh thao tác ở nhà hỏng máy phí lắm, gần trục triệu chứ ít đâu!
Mấy hôm nay thì đỡ hơn nhưng pin hao cũng nhanh.
Và ko sạc đầy 100% dc. Cứ sạc đến 87 90% là báo full? (check bằng Nokia Battery Monitor 3.0)
pin chai........ CÓ ái biết chỗ nào mua và thay pin N8 đảm bảo và nhanh ở HN ko? Mang ra care có lâu ko? mà care có bán pin n8 ko?

Thanks các bác !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019