Nam 23t chọn Vespa Sprint Notte hay SH 125 ABS?

18/12/2018 6:2Phản hồi: 29
Chào cả nhà ace trên tinhte. Mình là nam, cao 1m83 nặng 60kg, ae có thể tưởng tượng 1 con khô mực giống như mình rồi đó =)). Hiền mình ở Tp.HCM.
Như tiêu đề anh em thấy rồi đó, giờ mình xin phép nêu quan điểm, đánh giá cá nhân để ae tư vấn thêm.
1. Vespa sprint notte:
- Ưu: Em này trông đẹp cực kì, màu đen nhám cuốn hút, đèn trước là led nhìn rất đẹp, chìa khoá từ chứ không có smart key. Nghe bảo động cơ bốc hơn SH 125 ABS. Sale nhiệt tình, khuyến mãi đủ thứ mà không làm giá nữa. Chọn vespa thì em nên mua ở Topcom hay Sapa?
- Nhược: Dễ hư hỏng hơn so với SH (nghe nói vậy) và bán lại mất giá lắm.
2. SH 125 ABS: (Con này đang bị làm giá lên tới gần 100tr, tức là đắt hơn vespa sprint ~20tr)
- Ưu: Bền ít hỏng vặt, bán lại có giá, phù hợp với dáng mình do mình cạo
- Nhược: Bị làm giá, đầu nhựa hay kêu. Bị Head làm giá ghê quá. Sale bán mặt nghênh nghênh kiểu chả cần khách.
3. Mua xe cũ.
- Nếu mua xe cũ thì chắc mình chọn con vespa sprint 3v i.e tầm 45tr? Để nữa bán lại cũng đỡ mất giá ngoài ra còn dư khoảng tiền để làm việc khác? Nhưng không biết 3v i.e chạy thế nào?
Mục đích mình mua là để chạy (tất nhiên rồi), thỉnh thoảng sẽ chạy đi xa như Đà Lạt, Phan Thiết chẳng hạn (mình ở HCM) nên chọn con nào đi xa thoải mái, tốt hơn? Mình ít chở đồ và chở người lắm, thường chạy 1 mình là chủ yếu. Định mua xài tầm 3-4 năm sẽ bán.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu thỉnh thoảng đi chơi xa như bạn thì nên làm con SH, bánh lớn, 2 phuộc chạy quốc lộ ổn định và an toàn. Vespa phù hợp đi phố thôi. Thêm cái chiều cao của bạn theo mình ngồi SH sẽ đẹp hơn.
NH Hoán
TÍCH CỰC
5 năm
vote con SH cũ, kiếm con nhập 150i chạy bao phê, tầm 1 lít.
@NH Hoán Tầm 1 lít là bao nhiêu bác? 1 lít?
Kean2B
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Tuấn Kiệt chắc 100tr
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
5 năm
sh 125 abs, trong mấy bản sh thì bản này bị độn giá ít nhất. mà h có tiền gửi ngân hàng đi bạn, đợi qua giữa năm sau, lúc đó ít bị làm giá nhất, như giữa năm nay sh 125 abs tầm 87tr, h thì trên 90tr rồi.
qua năm tiền về mình cũng làm con có abs chạy cho yên tâm phần nào 😃
@hohoangtrung Giờ ra Head hỏi giá toàn 97-100tr không à bác, hét giá kinh hãi hồn =))
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Tuấn Kiệt h mua để tụi nó bào tiền 😃 ráng nhịn chờ thời vại 😁
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vote mua Sprint iget, 3vie đi không sướng bằng
hoangthunt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo t vẫn là không nên mua xe cũ, vì máy người ta xài một thời gian rồi nên không còn được 100% nữa đâu, hư hỏng j lại tốn tiền thêm
Sprint bạn tính mua là đời năm nào mới được chứ
@Khương Tử Nha1 Sprint notte mới ra luôn ấy bác
babamam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu mạnh tay thì làm luôn con Sprint notte cho hoành tráng, màu đen chất thôi rồi
ngocphuongg
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều khi có tiền mua xe mà cũng đắn đo đau đầu ghê 😁
@ngocphuongg =))
VnPro268
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sprint notte đẹp đấy bác ạ, nó cũng lạ hơn, máy khỏe, tiếng đề khá êm. SH đã được chạy thử, cảm giác không vững như Sprint, mà ghét cái vụ làm giá của tụi honda quá nên tốt nhất né ra cho yên.
Thôi, tốt nhất cứ ra showroom của topcom và sapa để đánh giá cho khách quan bác ơi
@Nhân Trần 90 Thật chứ, 2 con này cùng phân khúc mà chênh nhau tận 20 triệu, vãi cả làm giá
@Khói thuốc tàn Head làm giá có tiếng =))
Bao_Nguyen_N
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua xe tư tưởng giữ đi cho lâu chứ mua xong dăm ba năm bán kiểu gì cũng mất giá
@Bao_Nguyen_N Cuộc sống mà bác =)) không tính toán thì nghèo chết sao
Boss Trùm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo t thì bác cứ Sprint, dòng xe này tính năng nhiều, hiện đại, kiểu dáng cũng ít đụng hàng hơn
Nhà có điều kiện thì làm phát CBR650 luôn
@Bão Sài Gòn Mình không khoái moto bác à, có đk nữa thì lên luôn con BMW 4 bánh ^^
warone
TÍCH CỰC
5 năm
Vespa thì dành cho người đi làm, chạy nhìn lịch lãm, nhẹ nhàng.
Nếu bạn còn nhỏ tuổi (dưới 30) lại còn để đi xa thì nên mua mấy chiếc dáng thể thao tí.

Không bị làm giá, giá bán rẻ, thể thao, chạy bốc, smartkey --> lấy NVX đi
@warone Con NVX nhìn thích thật nhưng 1 năm bán lại lỗ chục củ =)) đau lắm
warone
TÍCH CỰC
5 năm
@Mai Tuấn Kiệt Vespa bán cũng lỗ không kém đâu
nhokkvocamm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Tuấn Kiệt Xe đã qua 2nd thì nào bán cũng chịu mất giá thôi
Sprint notte màu đen cho lạ, về khoá từ của vespa thì hoàn toàn yên tâm rồi, ko vặt nổi đâu
linhdaann
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vào trong mấy showroom của vespa thấy nhân viên tư vấn là muốn mua liền bác ơi =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019