Nam 25 tuổi nên mua Yamaha NVX hay Honda AirBlade?

vietanhnb1993
6/8/2018 12:52Phản hồi: 58
Nam 25 tuổi nên mua Yamaha NVX hay Honda AirBlade?
Do mới bị mất xe số nên e muốn mua 1 con xe mới trong tầm giá 50tr đổ lại. Đang phân vân NVX 125 và Airblade sơn từ tính. Giá 2 con ở chỗ e (Ninh Bình) là gần 45tr cả giấy tờ. Ae cho e xin ít ý kiến với
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NVX 125 nhé tuyệt vời
mua ab đi
@thanhtung211 AB e nghe nhiều người kêu lắm bệnh quá
@vietanhnb1993 Uả vậy rồi bác còn hỏi làm gì nữa?! -_-
@gagalovegood Đấy là nghe mọi người trên mạng nói. Còn e chưa đi thực tế chưa biết
@vietanhnb1993 Đang đi ab đây, lắm bệnh là lắm bệnh gì, t đi bth 33k cây rồi, có sao đâu
@vietanhnb1993 Ở đây cũng trên mạng 😆
AB đi bạn, NVX kiểu dáng phù hợp cho người trẻ trẻ. Bạn mua xe xài lâu dài, 5-7 nữa hơn 30 tuổi chạy NVX nhìn không hợp
Đã mua con AB 2016,chạy xe thấy nó cứ nặng xe.
Từ đó tìm hiểu nhớt,và đã làm xe chạy mượt hơn chút.
Biết dc 1 vài thông tin,có 1 người chuyên làm tay ga,rất có tiếng trong Group AB,đó là anh Quý bên quốc lộ 13.
Làm lại chiếc xe,chạy rất ngọt và êm.
Vừa rồi anh Quý có mua 1 con NVX trải nghiệm,và chính bản thân của tui lên chiếc xe đó.
Xe chạy mượt lắm,nhưng....tiếng máy xe quá lớn,lên chạy mà xót chiếc xe luôn.
Lời khuyên của tui,muốn chạy mượt êm mà chịu đựng được tiếng máy lào xào đến mức xót chiếc xe thì cứ mua NVX.
Còn mua AB thì xe chạy đầm,mượt,nhưng muốn chạy êm mượt,đã tay ga thì cứ qua anh Quý.
Giá "sinh viên",làm xe có tâm.
Mua NVX thì đừng có tiếc vì đã mua nó.
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Namnhidatviet Chắc ông thợ sửa AB quen chứ ko rành máy Yamaha rồi 😆
duongvector
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Namnhidatviet Bạn cho mình xin địa chỉ sửa bên ấy với ạ, con AB của mình đang cần khám bệnh, vài chỗ rồi mà vẫn chưa ưng ý
@duongvector 529 Quốc lộ 13 kp5 p.Hiệp Bình Phước Q.Thủ Đức
bosshien
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Namnhidatviet AB của bác làm lại những gì vậy, để mình tham khảo 😁
Bé Kún
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu đã phân vân NVX 125 thì nên dành thêm tiền mua NVX 155 luôn đi bác
@Bé Kún Thêm chục triệu nữa mà e cũng ít đi bác à. E đi làm có xe đưa đón rồi. Đi mỗi tối
pcthanh10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Airblade 125 hoặc NVX 155 ABS
@pcthanh10 Khác tầm giá mà bác
Không biết bạn đã lập gia đình chưa? Nếu rồi thì AB là sự lựa chọn phù hợp hơn. Mà nếu chưa thì mình nghĩ bạn cũng sẽ lập trong thời gian không quá dài sắp tới nên AB vẫn là lựa chọn phù hợp để chợ vợ con đi đây đó, vợ bạn vẫn có thể lấy xe đi lại khi cần. NVX dáng xe rất kén người, người hơi to con ngồi nhìn mới đẹp còn không cứ như con nhái bén ngồi trên xe vậy, yên xe thiết kế chỉ để chở người đẹp chân dài còn chân ngắn leo lên đến tội, chở thêm đứa con nhỏ thì càng cực. Vậy nên mua NVX là có tính nhất thời, rất không nên mua.
@MyGalaxy Thanks bác
Theo mình thì nếu bạn thiên về tính lâu dài và ổn định cho việc sử dụng gia đình thì AB bạn nhé, còn thiên về thiên hướng thể thao và thời trang thì NVX, tuy nhiên giống như bác MyGalaxy trên nói thì to con đi sẽ đẹp hơn, chứ nhỏ con thì đi NVX ko hợp bạn ạ. Chúc bạn tìm đc con xe phù hợp!
@Gia đình Gấu E có 1m7 65kg ngồi cũng hơi bé thật nhưng nghe bác nói cũng đúng
duongvector
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietanhnb1993 Mình cũng cỡ bạn, mình đang đi AB
@vietanhnb1993 1m7 là ngồi NVX vừa rồi bác ơi, hơn khối bác 1m65 mà vẫn đam mê NXV 😆
Mua Ex chạy cho oai
2 con không cùng phân khúc. Thích xe nào mua xe đó thôi :3
@gagalovegood Nhắc lại là NVX 125 và AB 125, có vấn đề về đọc hiểu à?
@ngô nam khánh Vấn đề đọc hiểu gì ở đây khi mà nguyên văn của bạn là như thế này?! “ Tay ga 125 hết mà không cùng phân khúc???” rõ ràng bạn đang xác định phân khúc bằng phân khối thì mình mới đem các xe cùng 125 vào để so đó chứ?! Trước khi chỉ trích người khác thì coi lại mình đã nói gì nhé bác.
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gagalovegood Bắt bẻ câu chữ quá. Ab 125, NVX 125 thì cùng phân khúc chứ còn gì nữa.
@funnyduck123 Vậy theo bác AB có cùng phân khúc với Lead không?! AB có cùng phân khúc với PCX 125 không?! Grande có cùng phân khúc với Sh 125 không?!

Xác định phân khúc chỉ qua phân khối là ko đúng nhé mấy bác. Rất nhiều yếu tố khác.
NVX có VVA + phanh ABS, thời này mua AB về ăn nhồn à!
@WaitForIt E đang nói NVX 125 ko có abs mà bác
@vietanhnb1993 Ko có ABS thì NVX 125 vẫn giá trị hơn AB. Chất lượng 2 con như nhau. AB bị đội giá còn NVX thì được Yamaha trợ giá. Bên Thái NVX còn trên cơ cả PCX
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
6 năm
Ab đi, mà đừng lấy bản từ tính mâm nhũ bạc+cản sau bạc nhìn yếu và già lắm
cách đây hơn 1 năm, mình có suy nghĩ y chang bạn
Cứ đắn đo mãi AB và NVX 125
Có thằng bạn nó mua NVX 125 mượn chạy thử,
Sau đó mình mua AB
3 tháng sau nó bán NVX mua AB
đừng bảo AB lắm lỗi, xe nào mình thấy cũng lỗi, AB mình đi 1 năm 23k km, vệ sinh nồi, vệ sinh buồng đốt, kim xăng, thay lọc gió, 1 cặp vỏ michelin.
Nhớt máy nhớt số đi nhớt hãng từ khi mua xe
@gnuhuuh ab và nvx 125 thì xe nào đi cũng ngon nhưng nvx đi vẫn sướng hơn.
Lemon treet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình thấy thì NVX 125 với AB ko chênh nhau mấy, bác thích con nào thì quất, còn NVX 155 thì hơn hẳn nha, chạy cực phê!
1122phong11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lemon treet NVX 155 thì còn nói gì, AB đâu có so đc 😆
@Lemon treet 155 thì AB ko có cửa 😁
AB nhé, gọn gàng
Holywood_bk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nên mua NVX 155 nhé, bản abs, đừng mua 125 về rồi lại thấy tiếc vì sao không mua 155 luôn
Mua ab chạy ok hơn
@steven cheung Tùy bác ơi, em thấy NVX chạy ngon nghẻ và phê hơn AB :3
Mua AB ngon bổ rẻ. Cần thì bán lại cũng ok luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019