Năm sau sẽ có thiết bị dùng pin Li-Metal dung lượng gấp đôi Li-ion, Facebook và Google đã xài?

ND Minh Đức
19/8/2016 9:3Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt vời. Mà ko biết có bán nẻ để thay vào máy hiện thời ko nhỉ
Đang định mua No7maf chăcs chờ N8 thôi
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
8 năm
rõ ràng tiêu đề ghi là "đã có pin li-metal gấp đôi dung lương pin Li-ion" đọc bài lại là pin Lithium-ion
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
8 năm
dung lượng gấp đôi mà làm nhỏ bằng 1 nữa pin Lithium-ion thì vẫn vậy ắ...tôi ko cần smart phone mỏng lắm.tầm 7-8li là ok tăng dung lượng pin max là ok..mua ngay
Hết năm 2016 rồi còn đâu, bác nào máu chắc cũng phải tới cuối 2017 mới có thể "trên tay". Còn kiểu đợi hàng hết hot như mình thì phải cuối 2018 mới có một ẻm.

Mà cũng chưa chắc ước mơ "thời lượng gấp đôi" sẽ thành sự thật, khi mà các HDH sẽ lại bổ sung hàng loạt các tính năng hao pin. Các developer cũng sẽ giảm thời gian tweak về vấn đề sử dụng năng lượng .... và bản thân các smartphone cũng tăng cường cách thiết bị linh kiện thay vì để dành chỗ cho pin.
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spyhunter88 một khi đã kết thì chết cũng phải chơi hết ..bác ạ
ngoctuan0107
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thật sự không mấy tin tưởng vào thông tin này lắm Đặc biệt là khoản Thương mại hoá ngay 2017
Mr.Hipos
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hi vọng sản xuất đại trà cho những dòng smartphone cũ để người dùng có thể mua và thay thế mà không cần phải bỏ tiền ra để mua hẳn 1 chiếc smartphone mới
vậy năm sau nữa sẽ có đt sạc chỉ 17 giây vào năm 2017
Không liên quan nhưng cứ mỗi khi nhìn thấy các linh kiện phía bên trong của chiếc điện thoại IP bất cứ ai đều có cảm giác nó được hoàn thiện vô cùng đẳng cấp toát lên được sự chăm chút tỉ mỉ đến tột cùng của loài người, đó là bên trong đó nhé, không riêng IP mà bất cứ sản phẩm nào của Apple làm ra kể cả bé xíu như cọng dây xạc. I love IP 😃
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Minh018 vãi cả tỷ mỷ
hn247
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá ngon, ko bít năm sau đã có hay phải đợi mấy năm nữa
Theo mình nghĩ công nghệ pin hiện nay nó giống như một định luật nào đó
Càng sài càng mau hết nên ta nghỉ đem sạc lúc đó mắt mũi cơ thể dc nghỉ ngơi làm việc khác thay vì ôm cái dt tối ngày
Nó như kiểu máy móc hoạt động sau x giờ là phải nghỉ vậy đó,an toàn cho người và máy chứ mắt con người sinh ra ko dành cho việc chỉ tập trung vào một cái mh từ 4-6 in liên tục dc
Năm nào cũng nghe tin về công nghệ pin mới, sạc nhanh.. dung lượng cao, bền bỉ mà cũng chẳng thấy gì ngoài mấy loại pin cũ Lithium...
Ngon.đăt gạch hóng
100 năm nữa liệu có pin cỡ đồng xu xài cả năm ko phải sạc ko nhỉ
@daigianinhbinh Khoái cục pin như hộp diêm mà nổ như bom nhiệt hạch trong phim kẻ huỷ diệt 3
phantnang
TÍCH CỰC
8 năm
nó sữa lại sau khi mình và 1 vài người thấy viết thiếu đó!
nếu Bạn hiểu rằng cùng mức dung lượng mà có thể dùng được gấp đôi thì cứ suy nghĩ đó đi nói mọi người nhé😁:D:D:D:D
Thiên Nha
TÍCH CỰC
8 năm
CEO là người của chị na à, hơi ngán.
Di lam moi ngay gap ong CEO nay vi lam chung trong mot òfice, tre ma gioi
colenao00
TÍCH CỰC
8 năm
vấn đề của pin là giá thành 😁
Thiên Nha
TÍCH CỰC
8 năm