Nâng cấp chip cpu cho laptop

17/10/2014 5:38Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanday
TÍCH CỰC
8 năm
Chính xác hơn là card màn hình laptop thì hàn chết. Còn chip cũng tuỳ hãng. Vụ tại sao ko bán thì chịu vì mình cũng ko tìm hiểu [emoji23]
Mua con laptop nếu có nâng cấp thì mua cái ssd với ram thôi. Đến mức nâng chip thì mua mịa lap mới cho lành [emoji851]
@tuanday Mình cũng nghĩ là laptop cứ nâng cấp RAM và ổ cứng cho nó lành, chứ còn thay mấy thứ mà đòi hỏi phải mổ máy ra như CPU thì hãi lắm. 😕
tuanday
TÍCH CỰC
8 năm
@pinkiekingkie Thật ra thay cũng đơn giản. Cơ mà mua con chip mới giá chắc cũng rát. Trước xem của máy bàn đã toàn 4-5tr. Laptop thì mình chưa xem bao giờ [emoji4]
Ngoài ra cũng nên mua bộ tô vít lâu lâu tháo ra vệ sinh máy với quạt tản nhiệt nữa bạn ạ. Mò mấy lần thấy cũng dễ. Có bọn IBM thinkpad thì hơi lắm chi tiết thôi.
@tuanday Mà mua đc con chip đã khó vì như mình đã nói ở trên rồi, các hãng sx CPU (Intel, AMD...) không sản xuất CPU laptop theo kiểu đại trà để bán lẻ trực tiếp cho người dùng. Chưa kể đến việc mỗi dòng máy có một cách thiết kế bo mạch khác nhau, bố trí linh kiện khác nhau, không như máy bàn đã thành form chuẩn. Có thể có máy dễ thay nhưng phần lớn là khó.
tuanday
TÍCH CỰC
8 năm
@pinkiekingkie Quái nhỉ. Theo mình nhìn kể cả trên server thì Tuỳ nhà sản xuất main đặt vị trí chip trên, dưới, trái, phải không quan trọng. Vì cuối cùng cpu vẫn giao tiếp với main qua chân cắm đực-cái mà. Giống ram ấy, cứ nhằm khe ram mà cắm chả cần quan tâm nó ở chỗ nào của main [emoji23][emoji23]
Chắc lí do chính là tính kinh tế. Chứ nâng cấp dễ thế thì ma nó mua model mới [emoji41]
e dùng máy lenovo ideapad 100-15IBD core i3 5005u 2.0GHz, RAM 4GB, đồ họa NVIDIA GeForce 920M, 2GB, e muốn nâng chip chơi game (tại nó toàn đòi 2.5 đến 3) thì nên mua chip nào ạ
mình có con lenovo g480 đang dùng chip ppentium b980 giờ nâng lên dùng chíp core i3 2370m được không
@nguyenmanh6704 ko nâng được đâu
mình có máy Laptop Asus Zenbook UX430UA-GV049 Core i5-7200U / Free Dos muốn nâng cấp chip intel core i5 lên i7 có đc ko
@poweoffish gắn chip U hàn chết trên máy không nâng được
Cho hỏi Mình có con Asus k53s chíp CPU intel core i5 2430m 2.4ghz có nâng lên đc nữa ko
@Nguyen1245 bạn nên mở máy ra xem, có thể nâng lên i7 cùng đời, tốt nhất là mua laptop mới nếu có nhiều tiền, còn nếu ít tiền thì nâng ram 8gb cho máy này
Mình có con HP DV7 core i7 2nd vậy mình có thể thay chip CPU mới cho ẻm hok?
@thomas.anderson2211 chỉ thay được i7 cùng đời thôi, tốt nhất là nâng ram lên ạ
Dear các bạn
Mình đang dùng con laptop Samsung , chỉ dùng văn phòng thôi mà corei3 , ram 2Gb mà vẫn chả gõ đc gì, chậm quá. Ngoài ram ra, mình có thể nâng cấp chip của nó ko ạ, tks cả nhà
@hieubilliards Máy bạn lắp được 2 thanh ram 4gb thành 8gb ram
@ptvd1994 ptvd1994 ơi, vậy cho mình hỏi, nếu giờ mình lên thành ram 8GB thì có nhanh hơn nhiều ko
@hieubilliards Nâng ram lên thì máy chạy mượt hơn, chẳng hạn như mở nhiều tab web, xem youtube full HD, chạy đa nhiệm sẽ bớt tình trạng bị giật, khựng, máy bạn ram 2gb và dùng ổ HDD nên chưa phát huy hết 30% sức mạnh của máy. Muốn máy chạy nhanh thì lắp thêm ổ cứng SSD 64gb hoặc 120gb rồi cài win 7 lên đó, tốc độ khởi động máy và ứng dụng nhanh như gió, kết hợp với lắp 2 thanh ram 4gb để chạy kênh nhớ đôi để tăng bộ nhớ đệm giúp máy vừa chạy nhanh, vừa chạy mượt, hết 100% sức mạnh
@hieubilliards Nếu lắp ram 8gb rồi mà vẫn chưa được thì bạn gọi video call với mình qua facebook để mình kiểm tra xem hệ điều hành của bạn cài ổn chưa, bạn tìm facebook Nguyễn Tuấn Anh của mình qua số điện thoại 01698177594
Mình đang dùng laptop dell core i3 muốn thay cpu core i7 được ko
@minhkhoigl2 Core i3 đuôi M thì nâng cấp được i5 và i7 M cùng đời
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
6 năm
Có con acer main chipset GM45, T6400, ram 4gb, mới nâng SSD 120GB, cho mình hỏi giờ mình nâng lên chip T9900 thì tốc độ có khác biệt lắm ko?
@bmw_m3vn Lướt web nhanh hơn tí
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
6 năm
@ptvd1994 Chỉ nhanh hơn tí thôi hả bạn, nhan hơn đc 30-50% ko bạn?, vì thấy chip giờ nâng cấp cũng rẻ tính cho max cấu hình cái đồ cỗ này xem nó chạy thế nào.
@bmw_m3vn Lên tầm 20, 30% thôi
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
6 năm
@ptvd1994 Máy mình là acer 4736, bên bán CPU nói máy mình chỉ nâng đc T9600 (2.8Ghz, 6MB, 1066Mhz) chứ ko lên được T9900 vì sợ main kéo không nổi và nóng máy nữa.
@bmw_m3vn thế thì lên T9600 đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019