Nâng cấp lên FW 2.1 với bản Custome đã đc build

zizivn
15/9/2008 21:55Phản hồi: 59
Bjo thì ngon rồi, xin chia sẻ với a e cách làm như sau, mình đã làm thành công, nhanh v rất tốt, máy chạy ngon như "a e quảng cáo" keke 😁.

Bước 1: các bạn restore iP của mình về fw gốc 2.0.x bất kỳ nhé.

Bước 2: dùng quickpwnRC3 để unlock v jb cho iP của bạn.

Bước 3: sau khi máy của bạn reboot, bạn bật iTunes lên, iP của bạn sẽ hiện ra trên màn hình chính, lúc này có 2 sự lựa chọn. Hoặc là set a new iP, hoặc là backup. Bạn chọn cái new iP nhé.

Bước 4: sau khi set xong bước trên, bạn sẽ vào iP như thông thường, lúc này tuyệt đối ko đc cài bất kỳ 1 apps nào nhé. Bạn bấm shift + restore (nhớ là ko cần phải đưa về restore mode làm j nhé, cứ làm như hướng dẫn thôi), sau đó chọn cfw 2.1 mà a Sơn đã build, các bạn có thể down ở link này :

http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348&page=106

Bước 5: bjo ngồi đợi khoảng 8-10p, sau khi xong, máy bạn sẽ reboot v báo hiệu tình trạng máy (cái này giành cho 2G nhá, vì a Sơn chưa up lên cfw 2.1 cho 3G :D) là đã đc unlock, bạn mở màn hình springboard ra thì đã có sẵn 3 trang rồi, BoosPrefs v SSh đã đc cài sẵn, five dock icon cũng thế. Các phần mềm còn lại sau khi bạn update to Cydia v Installer thì cài ngon lành.

Chúc vui!

PS: sorry a e, vì bác Sơn build lúc đêm, build xong gửi luôn cho mình qua YM, máu quá up lên, phát đầu ko đc khi làm bằng cách đưa máy về Recovery mode or DFU, lúc sau mình làm như trên v chạy ngon lành. Sướng quá up lên cho a e mà ko chụp cái ảnh nào để cho a e thấy màn hình đã đc build sẵn do bác Sơn làm ra sao :D. Bjo chỉ ngồi đợi tiếp cho bản 3G Lock nữa là phi thôi. A e nào phi 3G bằng các cách trước đây dùng quickpwn-gui v totalcommander thì chia sẻ cho a e xem tình hình máy tnao nhé 😃. Mình cũng vừa up lên nên chưa check xem có lỗi j ko :D, chỉ thấy chạy nuột quá thôi. Có vde j sẽ chia sẻ với a e thêm sau.

Kekeke, xin thông báo với a e 3G 1 tin vui nữa là mình đã lên thành công cho 3G Lock với bản custome build của a Sơn, các bước cũng làm giông hệt bên trên, đã lên thành công, Cydia v Installer đã xuất hiện trên màn hình cùng với những apps mà đã đc iPhoner Hanoi build sẵn, bjo đang cài các apps khác qua Cydia v Installer, chút nữa chạy thử v test lỗi xem sao :D. A e có thể vào đây để down cfw 2.1 cho 3G nhé:
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348

Thay mặt a e trong forum, e gửi lời cám ơn đến a Sơn v các a e đã bỏ công sức build bản custome này!

PS: Nếu có vde j lại lên chiến tiếp với a e, mình ko rõ là con 3G của mình la world hay lock nữa, nhưng theo suy đoàn là bản lock, vì ở UK O2 độc quyền phân phối iPhone, v nó cũng chả thấy quảng cáo iP world j sứt :D. Có điều sau khi lên bằng bản cfw 2.1 cho 3G world này, thấy sóng có mỗi 1 vạch :D. Tí nữa sau khi restore lại nhạc v apps mình sẽ check tập cuối, cứ tạm thông báo thế cho a e mừng v yên tâm cái đã. Phi thôi!

Tập cuối cho a e đây. Nếu a e đang ở nc ngoài, nếu up cái cfw 2.1 cho bản 3G Lock mà có sóng thì thôi rồi, miễn bàn, mình xin chân tình chúc mừng cho a e. Còn nếu a e nào mà dính chưởng giống mình, up lên bản đó mà ko có tí sóng nào, thì bjo làm theo các bước sau đây nhé:

Quảng cáo

Bước 1: chắc chắn phải restore về fw 2.1 original, vì ko thể nào về 2.0.x được do sẽ dính các lỗi 13xx vì baseband của máy lúc này ko còn phù hợp để về mấy cái fw đó nữa (trừ phi a e uninstall iTunes 8.0 rồi cài lại bản 7.7.x thì chạy đc v thoát lỗi này. Tuy nhiên cách này rất mất thời gian nên mình khuyên ko nên dùng).

Bước 2: Sau khi đã chính thức ở 2.1 original, a e đừng động chạm j đến máy vội, cứ để kệ nó đó, tiếp theo dùng QuickPwn-Gui bản mới nhất cho 2.1 để jb cho máy.

Bước 3: set new iPhone cho máy, sau đó ko cần phải đưa máy về DFU hay Recovery Mode làm j nhé, chọn thẳng shift + restore, chọn cái bản Custome Firmware cho 3G world, ngồi đợi khoảng 6-8 phút (thậm chí có thể nhanh hơn). Sau khi máy restore thành công, a e lại 1 lần nữa set new iPhone cho máy v bắt đầu cài ứng dụng.

Lần này, chắc chắn máy sẽ đầy sóng 3G, a e chạy thoải mái v ngon lành. Khắc phục sound thì a e vào trong Cydia, install 1 cái sound cho keyboard bất kỳ, tương tự cho các sound khác. Sau đó reboot máy, chắc chắn sẽ ngon.

Chúc a e thành công với con 3G Lock này!

PS: Lần này chạy thế này thì vô tư, nhưng mà chỉ dùng cho a e ở nc ngoài dùng bản Lock thôi, như mình v 1 số bạn mấy bữa nữa về VN, ko hiểu khi dùng X-SIM mà chạy cái CFW cho bản 3G World này có đc ko nữa, a e nào biết thì chia sẻ cho mọi ng nhé. Chứ cứ lên rồi xuống, cài đi cài lại thế này mệt lắm. Như mình cài khoảng hon 12GB cho máy mất gần 4 tiếng, quả là kinh hoàng :O o_o...

Quảng cáo

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã ngon lành, xin cảm ơn 😁 :D :D :D
munashi
ĐẠI BÀNG
16 năm
có bác nào đang ở 2.0.2 của iphone HANOI lên thẳng 2.1 bằng SHIFT + RESTORE thành công chưa???
MU
Tôi vừa lên đây này. Tôi dùng 2.0.2 bản tự build, sau đó down firm của anh Sơn iphone HN về rồi SHIFT + RESTORE ngon lành 😁, chỉ có cái là 1 số phần mềm down trên iphone Pc Suite giờ không cài được nữa (chỉ support cho 2.0-2.0.2). Còn đâu mọi thứ ổn định:dull8ay:
duongpe
ĐẠI BÀNG
16 năm
E restore từ 2.0->2.1 ngon lành. Các bác cho e hỏi cài thêm phần mềm đã "thuốc" vào thì làm cách nào? sync ipa ko chạy dc.
tui cũng vậy, ipa sync vào có thấy xuất hiện trên IP đâu, kệ...tui vào cidia...upgrade ... rồi respringboard...
thì mấy cái ipa xuất hiện trên IP...tốt quá !!!!
duongpe
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nhưng cái chính là sync xong thì có chạy dc ko? Mình thử chạy thì nó báo lỗi ko chạy dc😕
chạy bình thường........................
duongpe
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình phải dùng acc free appstore sync 1 app free trước đó thì mới được he he. Gian nan với 2.1 phết, nhưng giờ chạy ngon lành cành đào rồi...😁
munashi
ĐẠI BÀNG
16 năm
thks bạn nhìu...hehe...lên lại nào..:D
MU
Mình cũng sync xong nhưng ko thấy nó hiện ra, chán quá. Làm sao giờ các bác?
pdaiphone
ĐẠI BÀNG
16 năm
dùng winscp vào set lại các folder app 775.
kika
ĐẠI BÀNG
16 năm
tui lên từ 1.0.2 luôn nè

hôm nay mới kiếm được con iphone 1.0.2 thấy ghét để nguyên vậy không làm gì cả cắm vào itune restore thẳng lên 2.1 custum của bác sơn ok luôn mới ghê chứ.nhưng bảng 2.1 của bác sơn cài app vào không ra màu xanh lá trong itune mà ra màu đỏ của other. mấy bản custum khác app trong itune là màu xanh lá cây:happy8se:. tất cả đều ngon lành cành mai(kô phải đào hehe:laugh8kb😃
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
mà nghe nói cái Custome FW của bác sonpham bị cái lỗi phải set manual thôgn số cho WIFI mà....chẳgg lẽ khi connect mạng khaá cũng manual set lại thôgn số thì khó ah
pdaiphone
ĐẠI BÀNG
16 năm
thôi, "tay làm hàm nhai thôi", tự build-tự mệt-tự sướng. hehehe
duongpe
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình dùng firmware đó nè! hôm nay lên cty connect mấy cái wifi tự cấp DHCP vô tư, ko phải set manual đâu;)
Ngoài cách tải bản Custom 2.1 và SHIFFT + RESTORE ra thì có bạn nào thành công với cách SHIFFT + UPDATE chưa vậy ???
shift + update thì chỉ lên bản original của Apple đc thôi hay sao ý :biggrin9gp:
Sorry a e, tớ ở bên UK nên trái jo với a e, bjo mới lên trả lời hết khúc mắc của a e đc. Một số a e đã trả lời các câu hỏi của các bạn rồi, thanks a e nh nhé ^^. Mình đọc qua thì thấy các bạn nói chung hỏi rằng các apps đã thuốc cài vào có chạy đc ko? Sure với các bạn là chạy đc, nhưng cũng cần phải chỉnh 1 chút nhé ^^. Ban đầu lúc vừa cài máy xong (nghĩa là mình đã upgrade cho Cydia v Installer rồi, cop apps thuốc qua iTunnel or Winscp rồi, set 775, 777 đủ hết rồi) nhưng bật springboard lên thì ko thấy các apps này đâu. Vào trong BossPrefs thì vẫn thấy bọn nó trong đấy, ghét chưa 😁, làm thế nào bjo? Các bạn giải quyết bằng cách down cái mobileinstallation mới cho 2.1 đó, cop vao theo hướng dẫn trên diễn đàn, nhơ đổi tên cái file mobileinstallation cũ thành file tương tự có đuôi 'bak' nhá ^^. Sau đó vào Cydia, install cái file Mobileinstallation Patch cho fw 2.1, sau khi bạn install thành công, (có thể ko cần phải reboot máy) trên springboard sẽ hiện ra các apps này.
Thêm mấy lời khuyên cho a e là trước khi sync apps, nhạc... vào máy, a e cứ lấy thoải mái mấy cái apps free về, lấy tất cả những cái mà a e thích, v nhớ là lấy 1 lần luôn 1 thể nhé. Sau đó sync bt vào máy, v sau lần này đừng dại lấy thêm cái apps nào nữa từ iTunes store nhé.
Bjo a e đã có 1 con IP 2.1 ngon rồi 😃. Bên trên có a e hỏi là đã ai lên thành công với bản cfw 2.0.2 của a sonpham chưa, mình đọc thấy 1 số bạn đã lên ngon rồi đấy. Còn mình thì ko có may mắn đó, lần đầu lên bằng bản 2.0.2 đó bị táo v đơ máy, phải restore về 2.0.2 original, Shift + Update lên 2.1, dùng Quickpwn-Gui chạy mới OK. Sau đó thì đc a Sơn gửi cho cái này đêm hôm kia, chạy theo cách này la nuột v nhanh nhất đó. Have fun!
cái này dành cho Iphone 2G hay 3G vậy huynh ???

Chỉ dành cho 2G thôi nhé. Xài 3G thi phải chờ
munashi
ĐẠI BÀNG
16 năm
SHIFT + RESTORE lên luôn...mình mới thành công nè...k cần đưa về bất cứ DFU or anything else...
MU
Mới xuất hiện lỗi mất âm thanh của : camera, bàn phím đt, Slide to unclock, power on off.
Xử lý sao giờ các bạn ?
Anh em cho hỏi cái, tôi update bản này thì không thể nào cài được App bằng cách copy folder vào Apllication rui set 0755.

Có ai bị như tôi không ?
Set 775 bạn a., ko phải là 755 đâu, nhớ đọc kỹ các bài trong topic nhé, mình đã ghi rất đầy đủ rồi đó, chúc bạn thành công!
Theo mình thì còn thiếu 1 bước nữa, sau khi retore lên 2.1 thì máy đang ở tình trạng recovery mode nên phải dùng Quickpwn một lần nưa mới ok.
Nhưng sao mình chọn FW 2.1 trong Quickpwn kg đc nên mình phải chọn lại FW 2.0.2, hiện giờ đang chạy, kg biết đc kg nữa. Nhưng đf sao cũng cảm ơn bạn.
Nếu mình làm như thế có j sai thì mong các bác hướng dẫn mình với nha.
Cám ơn các bác trước.............
Sorry bạn, đến jo mới ol v trả lời bạn đc. Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn của mình đi, ko cần phải đưa máy về recovery mode, mà từ đó lên thẳng 2.1, chắc chắn sẽ ko bị treo v ăn táo. Mình đợt trước cũng đưa máy về như bạn v đã bị treo, mình đã tìm ra cách này v thành công nên chia sẻ với a e. Bạn làm đúng theo hướng dẫn chắc chắn sẽ ok.

Có 1 số lỗi mà a e mắc phải, như sound cho bàn phím..., cái đó a e vào general setting chỉnh sound xem nhé. Mà có lời khuyên với a e thế này, đừng nghịch dại với cái sTunes nhé, nếu ko biết sử dụng, bấm vào nó sẽ khiến cho toàn bộ nhạc trong máy sẽ ko hiện ra nữa, mặc dù sau đó cắm vào iTunes nó cho thấy phần Other đã sync của bạn tương thích trực tiếp với chỗ nhạc đó nhưng nó cũng vẫn ko hiện ra kể cả là trên iTunes, các bạn cẩn thận nhé.
Và bây giờ đang ăn táo, huhuhu.................................... các bác cứu em với.................
dung_tinhte
ĐẠI BÀNG
16 năm
Làm theo hướng dẫn đi bro ! :no6xn:
dung_tinhte
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chắc vẫn phải đợi Winpwn 3.0 thôi. Làm theo cách này vẫn hay bị ăn táo quá !!!
Cho dù bạn có đợi Winpwn 3.0 thì bạn cũng phải làm theo những bước đó...vì Winpwn cũng chỉ là để tạo custom fw restore thui rồi bạn cũng phải cài intune 8.0 và Shift + Restore y như vậy!
Bác ơi làm sao để dùng được ssh_no_wifi nhỉ???em vào kô được
Bạn chạy ko đc có lẽ là do chưa cài SSh và mở nó lên trong BossPrefs rồi. Mình có lời khuyên cho bạn là nên chạy bằng winscp hoặc iTunnel, sẽ dễ cho bạn sử dụng hơn chút xíu mặc dù tính năng thì như nhau, chúc vui!
thì cứ open nó lên, mặc kệ máy tính báo có virus vì đó là ..... nên nó báo vậy thôi, ko đóng bất cứ cửa sổ nào hết.
Nó sẽ cho 1 địa chỉ IP mặc định: root@127.0.0.1, click Login.
Hiện 1 cửa sổ : root@127.0.0.1 ....
Sau đó hiện ra 1 bảng nữa, chọn update, rồi nhập pass: alpine. ok 😁
dùng cái này rất tiện, cò dễ hơn mấy cái kia :D
em cám ơn!! Nhưng bây giờ máy em bị mất hết âm thanh của bàn phím,lock,shutdown...hix,,Giờ Fix lỗi này ntn hả bác??
Không ăn thua ..............................
em có cách rồi..bác vào Cydia --vào Theme sound,,,cài đại một cái rồi vào Winterboard để apply nó,,Thế là âm thanh ầm ầm;; 😁
Tui restore rồi nên không thể làm thử cách của bồ....cám ơn nha, lần sau bị thì sẽ thử....
Khổ thân bác nhỉ...lên lên xuống xuống chắc mỏi lắm,,theo em bác cài cái Massage trong Cydia/Toys để em Iphone phục vụ bác :biggrin9gp::biggrin9gp:
xin chào, mình build bản custom 2.1 của anh SƠn, hoàn toàn kg có lỗi gì, nhưng có chút trục trặc nhỏ là cái youtube nó die rồi, toàn báo lỗi conecte kg được, mình đã test cả safari thì kg vấn đề gì, vào web ào ào... Mình đóng góp chút lời góp í.. mình sẽ tìm cách fixe cái lỗi nhỏ này.

Ngoài ra, còn 1 lỗi khá khoai là cái yahoo mail mình lại kg login được, nó lại báo lỗi thuòng ngày như hồi trước các bạn vẫn bị là cái lỗi gì đấy, imap.apple.mail.yahoo.com mình đã search trên dd và coi nhiều lần, nhưng chưa tìm ra được câu trả lời thích đáng, kg biết có phải do lúc mình restore ẩu nên có vài lỗi nhỏ như vậy kg nhỉ,?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019