Nâng cấp lên FW 2.1 với bản Custome đã đc build

zizivn
15/9/2008 21:55Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình mình bjo còn thảm hơn, ko tìm thấy cái Mobileinstallation Patch đâu, may mà các apps đã thuốc vẫn chạy 😁. Chỉ lo mỗi cái là máy ko có sóng thôi 😔. Lần trước minh build bản của a Vanc ben úc cho 3G cũng thế, hôm đầu tiên ko có sóng, thậm chí Noservice luôn. Nhưng đến hôm sau chạy Edge thí lại đầy sóng, để sau 1 đêm xem sao, check lần cuối. Xin thông báo với a e là chạy rất nuột đó ^^.
culit
ĐẠI BÀNG
16 năm
hix.chưa làm được các bác ơi...
minhvt
ĐẠI BÀNG
16 năm
Shift + Restore OK mà, đã làm cho mấy con rồi vẫn ok.

Các bác bị lỗi 16xx để ý: mình đã làm trên nhiều máy khác nhau thì rút ra một kinh nghiệm nhỏ, tốt nhất là kiếm một cái máy có nguồn USB thật tốt (MAC, IBM chẳng hạn), mình chủ quan cũng bị dính 2 cú. Làm lại mệt ghê.
Các bác dùng itunes 7.7 hay 8. vậy?
NTS
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tất nhiên là dùng iTunes 8 rồi. 😁
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
Cài MobilerInstalation từ HHVN vào, re boot IP rồi sync những app có thuốc vào chạy vố tư.

Hiện nay rất nhiều người bị lỗi này, mình nâng cấp 3 con IP từ 1.1.4 lên 2.1 cũng đều bị lỗi 160x. Để thoát khỏi lỗi đó các bạn phải cài lại iTunes 7.5, về DFU mode restore lại FW 1.1.4 sau đó dùng Ziphone Unlock và Active. Cài itunes 7.7 rồi vào thẳng itunes (theo các bước mà bạn zizivn đã nói phần trên đầu topic này)

Bước 1: Shift+Restore rồi chọn bản FW 2.0.2 chuẩn.

Bước 2: dùng quickpwnRC3 để unlock v jb cho iP của bạn.

Bước 3: sau khi máy của bạn reboot, bạn bật iTunes lên, iP của bạn sẽ hiện ra trên màn hình chính, lúc này có 2 sự lựa chọn. Hoặc là set a new iP, hoặc là backup. Bạn chọn cái new iP nhé.

Bước 4: sau khi set xong bước trên, bạn sẽ vào iP như thông thường, lúc này tuyệt đối ko đc cài bất kỳ 1 apps nào nhé. Bạn bấm shift + restore (nhớ là ko cần phải đưa về restore mode làm j nhé, cứ làm như hướng dẫn thôi), sau đó chọn cfw 2.1 mà a Sơn đã build, các bạn có thể down ở link này :
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348&page=106

Bước 5: bjo ngồi đợi khoảng 8-10p, sau khi xong, máy bạn sẽ reboot v báo hiệu tình trạng máy (cái này giành cho 2G nhá, vì a Sơn chưa up lên cfw 2.1 cho 3G ) là đã đc unlock, bạn mở màn hình springboard ra thì đã có sẵn 3 trang rồi, BoosPrefs v SSh đã đc cài sẵn, five dock icon cũng thế. Các phần mềm còn lại sau khi bạn update to Cydia v Installer thì cài ngon lành.
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
16 năm
Trong trường hợp nào thì áp dụng bước 1 này? Máy mình đang 2.0.2 gốc. Vậy những bản 2.0.2 custum và các bản 2.0.1 trở xuống đều phải restore lên 2.0.2 gốc? Mong các bạn nói rõ hơn!
Nếu máy bạn đang ở fw 2.0.2 original thì đơn giản rồi, bjo chỉ cần chạy quickpwnRC3 để unlock v jb cho máy thôi, còn lại thì làm các bước tiếp theo như hướng dẫn nhé!
Đâu cần phải loằng ngoằng như vậy hả bạn :eek:
khi bạn đã đưa đc về 1.1.4 rồi thì chuyện trở nên quá đơn giản.
Chỉ việc flashing nó = botneuter, rồi restoreMode (hoặc có 1 số máy ko cần restoreMode ví dụ như máy mình chẳng hạn 😁) tiếp đó shift + restore + fw 2.1 custom của IP Hanoi là xong :yes4lo:
lên trực tiếp từ 1.14 được không bạn, cám ơn
được, nhưng bạn phải istall Botneuter.
để nó chạy flashing rồi restoremode, shift + restore + fw custom
tình hình là bạn tham khảo http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348 để rõ hơn về cách cài đặt và sử dụng botneuter 😁
em dùng đuoc rồi
mỗi tội kô có hình tròn thay vào mà là chữ E to đùng
kô biết có sao kô nhỉ??
kệ xừ nó 😁 chả sao cả, miễn chạy ngon là ok roài :p
sau khi dùng 2.1 e thấy có vấn đề gì đó về sóng,,em đi xe máy tốc độ hơn 50km thì vợ em gọi không được (TÒ TE TÍ) nhưng cột sóng thì vẫn báo đầy,,chẳng hiểu thế nào luôn,,Vợ em hôm nay gọi 5 cuộc các giờ khác nhau thì vẫn báo ngoài vùng phủ sóng,,Thế mới DÃ MAN 😔
bác thử nhờ mọi ng fix lỗi say tàu xe cho IP xem sao 😁
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bây giờ cho mình hỏi thêm, làm thế nào để phân biệt được iPhone đang sử dụng Frimware gốc hay frimware custum?
😕😕😕 các bác ý bảo là fw gốc thì chả dùng đc cái j` ngoài nghe và gọi
còn fw custom là mình tự build fw = soft theo ý mình hoặc fw do các bác trên diễn đàn tự build rồi up lên cho anh em, có đầy đủ 1 số thứ cần thiết, fix hết các lỗi 😁
Em nói có sai ko :rolleyes:
A e có ai lên 3G chưa v có dính chưởng nào ko thế ? :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019