Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nâng cấp lên iOS 11 Beta 7 / Public Beta 6 có thêm 1GB bộ nhớ trong, anh em có không?

Duy Luân
22/8/2017 21:49Phản hồi: 182
Nâng cấp lên iOS 11 Beta 7 / Public Beta 6 có thêm 1GB bộ nhớ trong, anh em có không?
Một số người dùng báo rằng sau khi nâng cấp lên iOS Dev Beta 7 / Public Beta 6, chiếc iPhone của họ trống thêm 1GB nữa so với các bản update trước đây. Có vẻ như Apple đã làm gì đó để iOS 11 trở nên tốn ít dung lượng hơn, cũng có nghĩa là anh em có thêm chỗ để lưu nhạc, hình của các em gái, hoặc chứa những bộ phim mà anh em khoái. Việc tiết kiệm 1GB này do máy tự tối ưu, bạn không cần đụng tay chân gì vào cả. Với những ai đang sử dụng iPhone 16GB thì 1GB này sẽ rất đáng quý đấy. Anh em có update và nếu cũng giải phóng thêm dung lượng trống thì comment vào cho mình hay nhé.

Nguồn: RedmondPie
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc nó thay đổi cách tính toán hay cách sắp xếp gì đó. Chứ cái iOS làm sao mà giảm đc đến 1GB.
@cuhiep Hình như cách lưu mới của Apple là các files copy ra cũng ko bị nhân đôi dung lượng, chỉ như là đường dẫn thôi, nên có trùng files cũng ko tốn, càng ngày càng nhẹ.
@cuhiep nâng lên tối qua rồi nay mới đọc cái này, mần sao biết đẻ so sánh đây 😆
schumacao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep bác Hiệp cho e hỏi, 7+ của e chỉ có thông báo update beta 6 public mà k có thông báo Dev 7 là sao ạ? làm ntn để có thông báo cập nhật ạ cảm ơn bác
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
7 năm
@schumacao Bác cài đặt bản Pub thì sẽ đến 6 thôi! Còn cài đặt là Dev thì mới có bản 7!
Và 2 bản này là như nhau ạ!
Mình dùng Android nên ko biết nữa 😁
1ink
TÍCH CỰC
7 năm
cho hỏi update lên public beta 6 có ảnh hưởng đến các app đang cài sẵn không nhỉ?
@1ink Có đó. 1 số app 32 bit không xài được.
Masterok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@1ink Chắc là không đâu, nhưng trên iOS 11 không tìm được một số ứng dụng cũ nữa
@1ink Không ảnh hưởng gì nhé bạn. Các app đã cài vẫn giữ nguyên, nhưng có 1 số app vẫn chưa tương thích tốt trên Ios 11 . Vào là bị văng ra
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snowyinheart Ví dụ Tinhte bị văng thi thoảng!
Sao mà giảm nhiều vậy được nhỉ? Mod kg có thêm hình ảnh gì để xác thực hả?
Mỗi lần cài lại Win mình cũng có cảm giác rất phấn khích khi nhìn dung lượng ổ C 😁
@traithanhnam90 Roi lại rầu rĩ ngồi cài app và nhập ....., update antivirus. Có phải thế không bác. Hi
@traithanhnam90 em phải đăng nhập để like cho bác. =)))))
JunO™
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc do hệ thống file system mới (APFS) nên dung lượng mới giảm đc thế 😁 ngoài ra định dạng ảnh mới nữa. Tất cả các ảnh bị chuyển về định dạng mới thì sẽ có dung lượng nhỏ hơn nhưng chất lượng giữ nguyên.
E nghĩ là ios 10+1gb = ios 11 thôi 😁
Iphone 7 plus của mình chip 8 nhân lên có mượt không @@
holokids
TÍCH CỰC
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy Ip7plus bản CHplay hả bạn
@uochuý1489Quốc Huy tốt luôn ấy chứ 😁
@uochuý1489Quốc Huy Ip của bạn xài chip 8 nhân thì chỉ up đc android 5.0 thôi nhé 😆
@uochuý1489Quốc Huy Ios 11 là dành cho iphone 8, vài ngày nữa là 7 plus thành cố nhân rồi.
Đang sd con 256G nên củng không quan trọng lắm
l0ngku
TÍCH CỰC
7 năm
@trivietvalues giống mình đó, chả quan tâm có thêm hay mất nữa
@trivietvalues Thế này thì đụng gần nóc rồi còn quan tâm chi ba đồng cắc lẻ đó nữa . heheheh
Khó nam cường
ko có. vẫn giữ nguyen.
ko cần đâu, mình lắp thêm thẻ 128GB rồi, thoải mái dùng. Chỉ có ko vào đc App Store cài thêm app thôi
@Tống Xuân Thành Chuẩn Chip 8 nhân mà sợ gì lên hết @@
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó lừa để mọi người update lên đấy, xong ko xuống được rồi lag ảo tung chảo, lỗi tè le hột me 😆
@2Tek.vn Sao khổ thế nhỉ, mua sài thì cứ update thôi. Tôi thử 3 máy. 6 , 6s+ vs air 2 mà vẫn chay ầm ầm. Thử từ beta 1 tới giờ đó
@2Tek.vn ba anti tào lao quá ba. đang bản dev dùng thử mà, muốn xuống thì xuống thôi.
@2Tek.vn đang bản beta bố ơi, muốn xuống mấy hồi. đang test mà có giật lag gì đâu?
@2Tek.vn bản này da het lag rồi nhé. mình xai thi van chua thấy loi. bản nay on định roi day bác
tối ưu lưu trữ cho thời đại 4k đây
Có bao h lên 11, ios phát hiện mode Duy Luan đang lưu 1GB JAV nên xóa đi k 😁
Không để ý, thấy có update là bụp ngay.
nam_luna
TÍCH CỰC
7 năm
lắp cái thẻ nhớ 32GB vào cóp film xem ầm ầm
@nam_luna sao giống cái iP 7+ của em z bác 😁
Có giảm nhưng k tới 1Gb đâu mod 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp