Nâng cấp ROM Windows Mobile 6.1 cho HTC Magician [3.06 WWE]

maianhtungsten
19/3/2009 12:2Phản hồi: 860
Nâng cấp ROM Windows Mobile 6.1 cho HTC Magician [3.06 WWE]
Như vậy là chủ đề cũ giới thiệu nâng cấp ROM WM2003 cho HTC Magician đã chỉ còn là quá khứ. Hiện tại Cotulla đã giới thiệu bản ROM Windows Mobile 6.1 3.00 WWE, mặc dù còn khá nhiều lỗi nhưng đây là cơ hội mới để Magician có thể sử dụng các phần mềm hay tiện ích mới nhất hiện nay.

HTC Magician bao gồm các dòng máy Qtek S100 / Qtek S110 / Dopod 818 / Dopod 828 / Dopod 828+ / O2 Xda II Mini / Orange SPV M500 / T-Mobile MDA Compact / i-mate JAM.

Hướng dẫn
  • Tải bản ROM về, giải nén
  • Đưa máy về Bootloader bằng cách bấm Power + Camera và ấn Reset, máy sẽ hiển thị chữ Serial
  • Cắm USB và chạy Update.exe
  • Chờ thông báo kết thúc trên màn hình máy tính, rút Cable và ấn Reset, máy sẽ chuyển sang màn hình welcome screen để cài đặt

Qua dùng thử, máy chạy khá nhanh, cài đặt được khá nhiều phần mềm mới chỉ dành cho WM5 trở lên. Khả năng cuộn vuốt Touch trên màn hình rất tốt

Thông tin
  • Cotulla [3.00 WWE] cập nhật ngày 09/03/2009, 3.01 WWE cập nhật ngày 29/03/2009
  • MS Word
  • MS Excel
  • Có Device Speed để OC
  • ...

Tải về:

Bạn nên sử dụng phiên bản Radio 1.12 trước khi nâng cấp lên WM6.1

Thông tin chi tiết tại
860 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình ảnh một số phần mềm trên HTC Magician

Lựa chọn cài đặt

HTC Album

SPB Mobile Shell 2.1.5
br0™
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác maianhtungsten lập topic hướng dẫn đầy đủ làm theme cho O2 mini (WM 6.1) đi. Em thử với touchflo rồi Manila2D rồi mà ko được, còn mobile shell cũng ko cố đc.. help help :angry6wn:
Manila sẽ tốn bộ nhớ cài đặt kinh khủng, bạn có thể tải về link dưới

zSHARE - Manilla2d ExtROM of WM6.1.rar
Quả đây là một tin rất là vui cho cộng đồng đang sử dụng dòng HTC Magician mà ngày xưa chỉ sử dụng được hệ điều hành WM2003SE cổ lỗ mà không thể nâng cấp được lên cao hơn. Chính vì lý do duy nhất này mà em đã phải chia tay con O2 Mini yêu dấu của em, bao giờ em phải cố mượn để test thử xem bản 6.1 chạy nhanh như thế nào...
@maianhtungsten: Bác maianhtungsten ơi, nếu có điều kiện bác thử luôn cả Manilla 2D đi...
Windows Mobile 6.1 (Cotulla Rom) Fix !

Cotulla đã ra một loạt bản Fix một số lỗi cho bản Rom 6.1:

1. Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) MMS Fix:
Đây là tính năng sửa chữa cho MMS, được bổ sung trong Cotulla ROM's, được cung cấp bởi ArcSoft.
Download Link: http://www.4shared.com/file/93190323...6/MMS_Fix.html

2. Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) System Updates Fix:
Sửa lỗi một số ứng dụng cơ bản như: MMS Registry, Camera Speckle, Camera Storage Card Saving, Menu Font Size.
Download Link:
- With Today Lines: http://www.4shared.com/file/93189796...odayLines.html
- Without Today Lines: http://www.4shared.com/file/93189901...odayLines.html

3. Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Java MIDlet Fix:
Bổ sung Java Provided by Esmertec.
Download Link: http://www.4shared.com/file/93190593...80222_31M.html

4. Microsoft PowerPoint Mobile 6.1:
Download Link: http://www.4shared.com/file/93190849/aab21e0f/PPT.html
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hay quá nhỉ, có phải mơ ko đây ? Vậy là con T-Mobile bỏ xó đã lâu nay lại có thể lấy ra nghịch ngợm rồi. Thanks nhé !
Mơ rồi, mơ rồi.........hot quá, để kiếm con o2 mini up cho khỏi mai một tay nghề........

À mod cho mình hỏi up lên xong rồi chạy mấy bản fix kia phải ko hay thế nào nhỉ?
Bản fix chủ yếu dành cho MMS là chính anh ạ

Vui thì có nhưng buồn là hết Pin vẫn Hard reset như thường 😁

Chơi hẳn Skin của Diamond cho máu nhưng cũng phải trả giá vì bộ nhớ cạn kiệt :D, về tốc độ, độ mượt khi vuốt M2D thì chả khác gì Kaiser cả.

Thế là thế nào nhỉ ???😕. Nhưng nói chung thế đã là quá đủ cho dòng Magician rồi. Pin thì chẳng mấy khi để hết đâu bác ạ...:D. Cảm ơn bác đã test thử M2D cho anh em chiêm ngưỡng, vuốt mượt như Kaiser là quá chuẩn rồi còn gì...
Bạn gửi cho mình bản M2D này với nhé. Em cũng vừa up ROm cho con Ò mini xong. Thanks bạn
zhihwa
TÍCH CỰC
15 năm
Bác MaiAnh cho em hỏi bản này ngoài lỗi BT ra thì còn bị lỗi gì nặng không vậy? Em định up cho thằng bạn, nếu nó mà dỡ dỡ ương ương thì em lại phải làm lại cho nó nữa. Em thấy người ta khen nó chạy nhanh, không biết có chính xác không vậy Bác?
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thanks nhé, tối qua mới Up xong, đang Test. Vậy là quá đủ cho con T-Mobile của mình, mặc dù với bộ nhớ ít ỏi nhưng phải công nhận máy chạy khá nhanh, Khả năng cuộn vuốt Touch trên màn hình cực kỳ nhạy, mặc cho bộ nhớ đã đầy 😁.
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là Up lên 6.1 cũng có cái hay, nhưng theo mình thấy nó ngốn Pin kinh khủng. Mình thử để ko, ko động chạm gì đến thì sau 24H Pin chỉ còn 30% ? Không biết các bạn có bị như vậy ko ?
Có lẽ phải Up lại bản cũ vậy ko biết có sao ko nữa ?
namdisco
ĐẠI BÀNG
15 năm
chà....quá hay cho dòng này...............
Chà, nằm mơ cũng không nghĩ đến chuyện này được, cảm ơn maianhtungsen nhiều 😁
Mà nhân tiện cho mình hỏi luôn, làm sao đưa fix vô rom luôn để mỗi lần hardreset không phải mất công cài fix lại ??

Error 120: Country ID Error
Hix, chưa gì đã bị lỗi này rồi, mình xài Xda II mini, làm sao bây giờ nhỉ

Bạn phải chạy MaUpgradeUt_noID.exe để bỏ qua chế độ kiểm tra ID của máy khi úp rom không phải là rom Ship, hoặc bạn có thể mở file RUU.conf bằng NotePad và bạn thêm dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 rùi lưu lại là đc...
hdvtqt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã up thành công, thấy trên cả tuyệt vời..Nhưng không biết làm sao để có giao diện tiếng việt nữa.
Up xong roài nhưng mà thiếu Album, mà sao cài M2D Vga đếch được, ai rành M2D bày mình cài với.
Cài M2D cũng tốn nhiều bộ nhớ, nhưng để cảm nhận được sự tiện lợi của M2D bạn có thể tải về ở link dưới

http://www.zshare.net/download/57025793420a05ce/

Mai mình sẽ thử với bản Manilla 2D #19
Nhưng mà cài làm sao, mình down 0.08_M2D_FOLDER về làm theo 19 bước rồi cài đè TouchFlo2dVGA vô window nhưng vẫn không được.
Trời đất, QVGA và bạn cứ cài bằng được VGA là sao vậy nhỉ? Bạn chỉ cần cài phiên bản mình đã để link ở trên là được thôi.
MaDaFGG
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tình hình là mình down bản rom trên về rồi, vào bootloader rồi, nó hiện chữ USB + v.0.0.1 ở dưới, nhưng khi mình chạy update trên pc thì nó đến cái bảng có chữ To: ở giữa thì tên rom hiện tại của mình ko hiển thị, chỉ có mấy ký tự giống như chữ tiếng tàu ấy, chỉ hiện tên rom sắp up là 3.00. Trước đây mình up rom 2.03 XT cũng bị một lần như thế, và kết quả là nếu ấn upgrade thì chỉ chạy được một nửa rồi báo lỗi và khởi động máy ko lên nữa -> thay flash hết 400k.
Mình vừa đem ra tiệm chỗ mình thay flash thì nó bảo ko được up rom nữa do máy đã sửa flash, up về rom hiện tại mình đang dùng rồi, không được up rom nữa, không biết đúng ko.
Sau đó mình đem về nhà và quyết định làm liều một phen, khổ nổi sau khi hảd reset thì cái khung có chữ "To:" ấy trắng trơn, không thấy tên bản rom sẽ up nữa, mặc dù đã vào boot loader. Mình ấn Upgrade thì nó treo máy luôn, phải dùng task manager tắt nó đi. Mình rút cáp ra và reset thì máy vẫn chạy bình thường.
Mình xài o2 mini, hàng mua lại. Bản rom hiện tại:
ROM véiionn: 1.11.00 WWE
ROM date: 3/14/05
Radio version: 1.11.00
Protocol version: 1337.42
ExtROMM version: 1.11.922
Mình rất thích Windown Mobile 6.1, các bạn add yahoo mình để giúp đỡ nhé: winglyfly_fly
thx
MaDaFGG
ĐẠI BÀNG
15 năm

Thêm cái hình cho các bác dễ hình dung. Đại khái là nếu ấn Upgrade thì nó sẽ chạy được một nửa rồi teo luôn như lần trước. Và sao active sync ko kết nối với PPC nhỉ. Em vẫn còn đang cho em nó chạy bootloader
Mình nhìn hình bạn đưa lên không rõ bạn dùng hệ điều hành gì trên PC để Up, tốt nhất là dùng XP để up rom
MaDaFGG
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng xp đấy chứ, vì chỉ có xp mới xài được Active Sync mà, thử trên cả 2 máy đều ko được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019