Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Năng lượng mặt trời trong tầm tay - Hãy tận dụng

tuanandre2004
28/6/2011 2:49Phản hồi: 54.223
54.223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một "cây đa cây đề" đã ngã xuống! Xin vĩnh biệt anh!
Hay quá bác ạ.
Ctrl D xem sau
der_titan
TÍCH CỰC
3 năm
Mình ở SG! Mình muốn lắm một cái quạt ở hiên nhà, mục đích là thổi khí đối lưu cho mát khách ngồi uống cà phê!
Vậy anh em cho mình hỏi là setup Pin và acqui (Pin) như thế nào để rẻ và hiệu quả ạ!
Cảm ơn mn!
những lúc trời mưa hay âm u, vd khu vực miền trung mưa bão suốt thì nó hấp thụ ánh sáng mặt trời ở đâu vậy ạ
Apache08
ĐẠI BÀNG
3 năm
@botcantayjanss Tuỳ hiệu suất tấm pin nữa bạn. Ánh sáng đủ cho mắt thường nhìn thấy là còn phát điện được.
khdam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ở SG, muốn tìm 1 tấm pin MT để tập tành. Các bác tư vấn giúp
(đã có sạc 100A )
khdam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà mình lợi 02 mái quay về Đông -Tây/ nghe nói hiệu suất không cao.
Theo các bạn, có nên làm 1 giàn 3kw khoog?
azunite
ĐẠI BÀNG
3 năm
https://vesinhpinmattroi.vn
Dịch vụ vệ sinh hệ thống pin mặt trời chuyên nghiệp tại Việt Nam
azunite
ĐẠI BÀNG
3 năm
Việc vệ sinh định kỳ hệ thống pin năng lượng mặt trời là rất cần thiết, các bạn tham khảo quy trình vệ sinh ở đây nhé

https://vesinhpinmattroi.vn/ve-sinh-dinh-ky/
Nếu mấy tấm pin này hư ko còn sử dụng dc thì sẽ giải quyết ra sao
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
@Lê Huyền Vân Vấn đề này đại biểu Ksor H'Bo Khap có đặt ra ở kỳ họp Quốc Hội năm ngoái mà chưa ai trả lời đc nè Vân
nguyensinho
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Huyền Vân Về cơ bản phần nhôm có thể tái chế. Phần cell bao gồm cả kính cường lực có thể làm vật liệu xây dưng.
bibobibapro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duaxiem Hình như đề xuất làm bò 1 nắng.
@Lê Huyền Vân Bài viết này tới giờ còn sống nữa à 😆
the beo93
TÍCH CỰC
3 năm
@khanh nguyễn hồng Topic hay mà sao lại phải xoá bác ?
Thú vị nhỉ.
Tư vấn lắp đặt hệ thống điện mặt trời hòa lưới điện quốc gia, hệ thống điện áp mái hộ gia đình, khai thác điện từ mái nhà xưởng để phục vụ sản xuất, dự án đầu tư pin năng lượng mặt trời. Chúng tôi luôn ưu tiên chất lượng mang lại lợi ích lâu dài và bền vững cho khách hàng và chủ đầu tư bao gồm dịch vụ bảo trì tấm pin năng lượng mặt trời.

Solar Inverter : https://tangtoc.vn/lap-dat-dien-nang-luong-mat-troi-nha-may-dien-nha-xuong-nha-kho/

🔆 SOLAR - Lắp Đặt Điện Mặt Trời: Nhà Máy Điện - Nhà Xưởng - Nhà Kho

Điện mặt trời được biết đến là nguồn năng lượng tái tạo quý giá vô tận của thiên nhiên mang lại nhiều lợi ích con người. Ngày nay việc sử dụng nguồn năng lượng sạch này phổ biến hơn bằng cách lắp đặt hệ thống điện năng lượng mặt trời.
tangtoc.vn

#lắpđặtđiệnmặttrời
#solar #inverter #pinsolar
Vutq
TÍCH CỰC
2 tháng
lâu quá về lại mái nhà xưa của các anh em mình mà thấy vắng quá

mình mới mua lô bình cũ 12V 100AH về sài backup điện năng lượng mặt trời và đang dư 12 bình accu 12V 100AH bình này sài vẫn ngon, mình bán giá ve chai (24k/kg) cho anh em cần sài. mình ở Gò Vấp SG nhe anh em. Thanks anh em nhiều
accu rocket.jpg
@Vutq Xa thế 😁 gần mình bán hộ cho vèo cái hết'
Vutq
TÍCH CỰC
2 tháng
@bomduc giờ này ở SG các anh em chơi bám lưới hết rồi hay sao mà không ai có nhu cầu sài bình luôn kkkkkkk
@Vutq Uh
giangcs1
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Vutq Đi theo LFP hết rồi anh ơi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119