Nano-Sim: Có thể làm từ SIM thường. (cập nhật: Tháng 10 có NanoSim từ Viettel)

cuhiep
13/9/2012 3:30Phản hồi: 573
573 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình tin chắc rằng các nhà mạng sẽ nhanh chóng vào cuộc để đáp ứng nhu cầu của người sử dụng hihi
fan iPhone
nói chung nhà mạng đuổi kịp mà
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
mình thấy trên ebay canada đã có vài nguời bán ra đồ cắt sim cho iPhone 5 nano sim mà ko biết sài đc ko, muốn mua mà chả thấy nguời bán nói cách thức như thế nào.
xerox
TÍCH CỰC
12 năm
lót thêm tý băng dính vào là ok, ko bị đoản mạch
alibabahp
TÍCH CỰC
12 năm
Ko thấy ai phân tích sự vượt trội nano sim với micro sim nhỉ.
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alibabahp Bạn này hỏi đúng đấy. Mình cũng ko biết nano sim có cái j` hơn sim bthg nhỉ. Để bớt iphone nhái hơn chăng @@
dhpsos
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này nên gọi là super micro sim thì chính xác hơn gọi là nano sim, mai mốt ra cái SIM nhỏ bằng hạt đậu thì gọi bằng gì... chắc lúc đó gọi bằng super nano sim à? 😁
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời sinh voi trời sinh cỏ mà. Iphone 5 đc bán ở vn thì sẽ có nano sim thôi. 😆
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu ai muốn sài iP5 thì đợi có nanosim thì mua chứ chằng ai dại gì mang sim chính cắt thành nanosim, đã thế còn phải mài nữa, apple đúng là siêu dở chứng 😕
mình nghĩ có thể mài mỏng sim và dán một lớp băng keo mỏng lên là ok .
chú viettao chiu khó đầu tư gúm
Nhỏ hơn,mỏng hơn 15% không phải là vấn đề,nhỏ và mỏng hơn nữa chúng ta vẫn làm được.Chỉ có điều là nó có tương thích với ip5 hay không.Sim này mình làm của Vina loại 64K.
Apple luôn tiên phong cho những thay đổi mới, đôi khi khiến người tiêu dùng cảm thấy khó chịu. Thế nhưng tương lai không xa, chính các hãng điện thoại sẽ phải chạy đua theo thiết kế để chỉnh sửa lại sim cho phù hợp với chuẩn táo mẻ. Không khéo các hãng khác như SS, HTC, Nokia sẽ bị kiện vụ nano sim cho xem
vậy là phải mua 1 cái sim viettel km xài nữa àh =))
Hôm nọ mình ra Mobifone yêu cầu họ cho mình đổi số mình đang xài từ sim thường sang micro-sim để xài iphone, loay hoay một hồi thì họ phán cho một câu: đầu số của anh cũ rồi (mình dùng số dt cũng khoảng 7-8 năm), ko có chuyển sang micro-sim được, muốn dùng micro-sim thì anh phải đăng ký số khác mà xài.

Thế nên mình nghĩ cho dù mấy nhà mạng VN có cung cấp nan-sim thì chắc gì đã đổi được.
hi vọng có trong đầu tháng 10
haha, có công mài sắt có ngày nên nano 😆, càng đọc càng thấy mắc cười, cm nào cũng cắt,mài,dũa,giờ các bác tập trước đi,lấy vài cái sim rác ra mài thử rùi đo đạc cân ký đi,tới lúc ip về thì có tay nghề hơn
chờ nó làm xong cái nanosim chắc ra iphone5s quá... mà nếu có ra iphone6.... chắn còn nhỏ nữa😆
iphone 5s hay iphone 6 ra chắc sim tí hon hơn nữa, tới iphone 10 khỏi cần dùng sim,add số trực tiếp vào phone luôn 😁,giống như apple ID vậy :D
Nhà mạng sẽ nói: " Đại ca nào mua máy của e e cho luôn con sim, chứ e không bán lẻ, hehe"
Thế là các bác thương gia hết xách tay luôn😔((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019