NASA: Hãy yên tâm vui sống, sẽ không có tận thế vào năm 2012 đâu!

cuLong
3/12/2012 13:45Phản hồi: 460
NASA: Hãy yên tâm vui sống, sẽ không có tận thế vào năm 2012 đâu!

Tuy nền văn minh của con người chỉ mới tồn tại vài ngàn năm nay, nhưng tận thế lại là một đề tài được rất nhiều người quan tâm và bàn tán, nhất là trong vài năm trở lại đây, thông tin về ngày tận thế được "xác nhận" là vào 21/12/2012, khi bộ lịch của người Maya cổ kết thúc, để mở ra một kỉ nguyên mới. Và trò đùa này đã lên đến đỉnh điểm khi Hollywood liên tục tung ra nhiều tựa phim liên quan đến cái ngày đen tối đó, mà bộ phim 2012 phát hành năm 2009 là một ví dụ. Kể từ thời điểm đó, NASA cũng như nhiều nhà khoa học vật lý, vũ trụ trên thế giới phải ra sức giải thích cho nhân loại rằng, hãy yên tâm đi, sẽ không có tận thế vào năm 2012 đâu.

Thật vậy, các nhà khoa học trên khắp thế giới nói chung và NASA nói riêng cho biết, họ liên tục nhận được thư từ, email, điện thoại của rất nhiều người từ khắp nơi trên thế giới gởi về, và tất cả đều hỏi chung 1 câu hỏi là, liệu có tận thế vào ngày 21/12/2012 hay không? Dĩ nhiên, câu trả lời là KHÔNG. Họ cũng đã đưa ra nhiều bằng chứng khoa học rằng Trái Đất của chúng ta vẫn còn "sống thọ" lắm, chưa thể chết được vào năm 2012, và một điều nữa là bộ lịch của người Maya tuy kết thúc vào ngày 21/12 năm nay, nhưng sẽ tiếp tục một chu kì mới, chứ hoàn toàn không có điểm kết thúc nào cả.

Vì vậy, các bạn hãy yên tâm sống vui khỏe và lành mạnh đi, Trái Đất của chúng ta sẽ sống thọ ít nhất là hàng triệu năm nữa nên sẽ không có tận thế vào cuối năm nay đâu. Tinh Tế sẽ tiếp tục đưa tin tức đến các bạn đều đặn vào ngày 22/12, và kể cả lễ Noel sắp tới.
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RyMeB
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cơ quan e đang lên kế hoạch du lịch Mũi né để né tận thế vào đúng ngày 21/12/2012 😁
tonano
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viet3111 đi "mũi né" né tận thế là đúng náy luôn ák
tại nó có từ "né" ak
kkkkkkkkkkkkkkk
@viet3111 hehe, đúng rồi đó anh, ra đó chắc chắn là "né" được đó! :p
@viet3111 haha. đám bạn e cũng lên kế hoạch đi đúng ngày tận thế. cơ mà phải dời lại 1 ngày thôi. chứ nhỡ đi xe có chy gì. chết k kịp ngáp. xuống âm phủ lại bảo là tận thế nên chết thì khổ:D
@viet3111 né tận thế
có nghĩa là vẫn đặt mua dc ip5 + lumia 920 ah?:rolleyes:
p/s: hy vọng ngày tận thế chỉ áp dụng vs bọn Tung Của;)
1tỷ2 hy vọng chỉ còn 12triệu😁
trungbinh#
ĐẠI BÀNG
11 năm
@king_top Hay đấy! ha ha..ha
@king_top thưa bác bi h nó gần 1,4 tỷ rồi bác ợ, sao còn có 12 tr là sao, cái loại chuyên thóc mách và phá hoại Việt Nam như nó em nghĩ cho nó còn 5 tr thôi là quá đủ 😕
@king_top 12 triệu đất rộng thế sao dùng hết , thôi thì chia sẻ cho láng giềng trong khu vực xD
zjnh9k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@king_top tung của 1tỷ 3 lận bác
monoru
TÍCH CỰC
11 năm
trời kêu ai nấy dza, dù có tận thế hay ko thì luôn vui sống, đời dc bao nhiêu đâu mà pun
BB10 chưa ra thì sao mà tận thế dc 🆒
mr_kids
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvthanh1994 Ngày tận thế được dời đến ngày phát hành chính thức BB10. hihi.
( Đùa thôi nhé. 😁)
@nvthanh1994 like câu này với một tình yêu BB 😁
@vietdung040490 Xin tên bạn trong avatar cái a ơi :D
@nvthanh1994 người yêu tớ đoá, xinh quá đi ..........
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
CHưa bjo tin nên cứ bình thường như phố phường vẫn nhộn nhịp đấy thôi 😁
Em mới viết di chúc, để lại vài khoản nợ, chết có người trả, không lo 😃
Sao lại có người tin vào cái này nhỉ.
tính đến lúc tận thế phải tìm thật nhiều e xinh tươi để abc zyz mà( lúc đấy chắc dễ thôi):mad:
@blackdance66 con người tầm thường
@blackdance66 "Con Người" có 2 chữ. Cách sống của bác người ta gọi là sống bản năng của phần "con" chứ "người" nào đâu ra.
Với cách sống của con người hiện nay thì em nghĩ sớm muộn gì cũng có ngày tận thế xảy ra. Con người tự tạo ra tận thế cho chính mình thôi! Dù cho mình có né không gặp phải thảm họa này thì tương lai cũng chính con cháu các bác bị thôi. Mình thì ngồi cười" Úi! làm gì có! Tới đâu hay tới đó! Ăn chơi thoải mái, nếu có chắc cũng phải đợi mình chết! Nói chung là để cho con cháu mình nó bị, nó hưởng thì nó lo=))". Hết nói nổi:eek:.
Cá nhân em tâm đắc nhất câu này "sống chậm lại, nghĩ khác đi, yêu thương nhiều hơn". Nếu quả thật ngày tận thế xảy ra thì từ giờ đến lúc đó chúng ta hãy sống ra sao để cuộc sống cực kỳ ý nghĩa. Thích nhất bác Steve Jobs mỗi ngày bác ấy đều tự hỏi "nếu ngày mai mình chết mình sẽ làm gì?" thế mà bác ấy đã cống hiến và sáng tạo nên những điều tuyệt vời😃.
Khâm phục cái tinh thần ích kỉ của bác nào phán" Chết thì chết chùm sợ gì=))". Ích kỷ đến thiếu trách nhiệm. "Một sự thất bại của giáo dục Việt Nam!". Đã là con người nếu phải chết thì cá nhân, bản thân mình phải luôn tâm niệm rằng :" Nếu mình chết mà, cứu được những người khác sống thì sẵn sàng hi sinh không tiếc nuối". Còn bác nào bảo thế này là "Ngu" thì về tự vấn lương tâm lại với ông bà tổ tiên mình đi, đặc biệt những người có gia đình liệt sĩ ấy, những anh hùng sẵn sàng hi sinh cho mình được sống để rồi:"Ăn cháo đá bác ấy"!
Đôi dòng suy nghĩ về ngày tận thế😔
@buinamthang1992 e chỉ comment vui thôi b ,làm gì mà ghê thế, e 18t còn chưa có ny đây này:-(
@blackdance66 A chỉ mượn cmt của e để có đôi lời tâm sự với anh em tinhte thôi. Đó cũng chỉ là vài lời khuyên tới e thôi! Dù sao đi nữa thì mỗi con người chọn cách mà mình sống cũng như tự quyết định tương lai của mình mà. Chúc e sống tốt😃
Chỉ là cách chơi số từ năm 2001 ( 1/1/2011 hay 11/11/2011 ) đến năm 2012 cung vậy , năm 2013 không có tháng 13 nên người maya hết lịch là đúng rồi 😃 , sợ tháng 12 triều tiên phóng tên lửa mới gọi là đại họa
@ThanhNgoc_521 Triều Tiên phóng tên lửa chắc cũng như mấy bản thử nghiệm của hắn bay được nữa đường thì tịt 😃)
@ThanhNgoc_521 bác nói chí phải.......
@ThanhNgoc_521 Chuẩn làm gì có tháng 13, nên sẽ stop lịch của người maya tại đây. Chuyển sag kỷ nguyên mới với niền văn minh tiên tiến mới...

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
blackhat007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đừng tin lời trấn an của họ, tận thế sẽ xảy ra , các con tàu đã sẵn sàng ở TQ, dân đen như chúng ta chỉ có chờ chết, chỉ có người co tiền được phép lên tàu ! Các bác hãy cầu nguyện đi ! =))
@blackhat007 Đang đau đầu vì phải vận chuyển mấy chiếc siêu xe sang TQ đây này..
Phiền phức quá, đưa VND nó không chịu nhận.
@blackhat007 đến hôm đó mà không xảy ra cái sự kiên mà bạn tin là có thì không biết bạn sẽ comment như thế nào với ae tinhte.vn đây ta :rolleyes:
Nothings1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blackhat007 lên tàu để đi đâu bác . định ra ngoài vũ trụ tự tử à . đúng tinh thần thà chết ko chịu hi sinh
chủ mấy cửa hàng đt mà tin 21/12 tận thế thì có cái đt nào đóng hộp cho ra ngoài roài em ra em hốt 😃
@nam2508 1 tỉ euro bạn ơi
Có tận thế thì tất cả chết chung có chết 1 mình đâu mà sợ
0904816166
ĐẠI BÀNG
11 năm
21/12 iphone 5 moi ban og viet nam ma !
monoru
TÍCH CỰC
11 năm
e mới mua lịch 2013 rồi nên chưa tận thế dc đâu
tưởng có thì em lấy vợ,mua mấy em macbook,n4 dùng cho đã rồi lại tận thế😁
điem phải làm nghĩa vụ của 1 thằng đàn ông trước khi tận thế mới được
hahaha vậy là yên tâm vui sống
kutujop
ĐẠI BÀNG
11 năm
cơ hội lịch sử để làm giàu từ đây đây.
Thạat ra là người maya lúc làm lịch thì lựa cái cục đá nhỏ quá, nên chỉ ghi được tới ngày 21/12/2012 thôi, phải chi kiếm cục đá to hơn thì có ngày khác rồi =)), mấy ông khoa học được phen hù mọi người chơi ;))
Thất vọng rồi nha. không có thì tiếc quá undefined

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019