Navigation Gestures bản mới (v115): Ổn hơn, thêm cử chỉ mới, hỗ trợ app fullscreen tốt hơn

quancayda
30/5/2018 4:20Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ 23k ra để mua rồi. Hy vọng nhóm phát triển có tâm chút
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
Chạy đc trên AndRoid P chưa các bác ?
@luyen Vẫn chưa hỗ trợ Android P nhé! Chỉ từ FW 5.0 -> 8.1
PERFECT! That's all i need
suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
App này mình thấy phản hồi khi vuốt lên chưa nhanh lắm. Có cảm giác bị lag. Hy vọng những bản sau sẽ cải thiện về tốc độ.
@suddenboy Bản mới này có Set animation về 0 mình thấy cũng nhanh hơn so vs bản cũ.
@suddenboy Bản cập nhật hồi sáng thì có hơi lag với không nhạy, mới hồi chiều có thêm bản cập nhật mới đó bạn. Mượt lại rồi.
suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
@VampireAssistant https://play.google.com/store/apps/details?id=com.zee.hybrid.homex.bar.gesture.paid
So sánh thử với cái này để biết độ nhạy.
Mình thấy chưa thực sự nhanh khi vuốt lên. Vuốt ngang thì ổn rồi.
@suddenboy Trước cái của xda mình cũng thích x home bar lắm, nhưng nhiều lỗi trên oreo quá nên chuyển qua cái mới này luôn. Với lại cái x home bar không cho ẩn thanh điều hướng, chạy adb thì mất ss pay nữa bạn. Còn ngoài ra thì nó mượt hơn mấy cái gesture khác.
journo
ĐẠI BÀNG
6 năm
SAO ẨN ĐƯỢC CÁI THÔNG BÁO ANDROID SYSTEM NÓ BÁO APP NÀY ĐANG CHẠY NGẦM NHỈ 😃
Vietra
ĐẠI BÀNG
6 năm
@journo Ấn và giữ thông báo đó nó sẽ hiện lên on off đó, trên s8 của e là như vậy
buichinhdat
ĐẠI BÀNG
6 năm
em dùng trên note 8 mỗi lần bật nó là giật tưng tưng. nói chung ko dùng dc luôn ). có ai bị như e ko ạ
@buichinhdat Sáng mình còn xài ok. Nãy thử cài bản premium của ngta share lên bị nhảy tưng tưng, cài lại bản free dính chưởng luôn. Đang tìm hiểu lỗi.
@buichinhdat Mình fix bằng cách cài lại bản cũ v102, sau đó cài bản mới v116 thì ko bị nữa.
Tải bản cũ ở đây: https://www.apkmirror.com/apk/xda/navigation-gestures/
Thử coi sao
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
Cài xong gỡ, giờ cài bản mới sau 5p lại gỡ, sao họ không làm như Xiaomi nhỉ, nhõn 3 cái vuốt lên về home, vuốt trái là back, vuốt lên giữ là các app đang chạy, làm càng nhiều càng rối, chạy cứ đơ đơ, vuốt lên không được 😔
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn bị chỉ trắng ở dưới màn hình với lg g6 chạy android 8.0
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hdtuan87 Ok bạn để mình cài lại rồi up.
@quancayda Hi Anh, em đang sử dụng NG trên XZ2 - Android 9 cũng bị 1 lằn gạch trắng. Anh hỗ trợ giúp. Thanks.
@lehuuai Cái này bug hiện có của nó rồi do app muốn tương thích trên nhiều loại máy.
Thử app fluid này xem có bị ko ?
https://tinhte.vn/threads/android-fluid-navigation-gestures-cu-chi-dieu-huong-vuot-muot-hon-co-them-vuot-canh.2858471/

[Android] Fluid Navigation Gestures: Cử chỉ điều hướng vuốt mượt hơn, có thêm vuốt cạnh | Viết bởi quancayda

Trước đây đã có nhiều bài viết về điều hướng cử chỉ trên Android như Navigation Gesture của XDA, XHome bar, Edge gesture,... Tình cờ được bạn @thanhlqltc giới thiệu dùng thử thì ứng dụng "Fluid Navigation Gestures" này thấy ngon và khá mượt.
tinhte.vn
@quancayda Thanks Anh! 😃😃😃. Để tải về dùng thử!
khi em clear ram nó bị mất cái phím, phải bật lại nó mới hiện.
@hungba_94 clear cram chắc nó kill luôn services của NG đang chạy. Để mình collect vấn đề này hỏi xda xem update được ko.
Cho em hỏi là cái này nó có ẩn tiệt không (vuốt từ dưới lên mà bar gốc không hiện ra nữa ấy- thay thế hoàn toàn ấy ạ)
@Khương Anh Kiệt Ẩn tiệt nhé.
note 8 chỉnh cái adb để ẩn nav bar thì lệch dòng 😔 ai biết fix ko ạ?
@minhngoc0105 Giảm giá trị đẩy dưới lại đi bạn là fix được. Vd: nếu đang set 0,0.0,-125 thì giảm xuống vài nấc nữa, -124, -123,....khi nào cảm thấy okay là được.
@quancayda Note 8 mình để -125 trở lại thì cân . Chứ ham hố là nó lệch . Phía trên +15 cho nó sát mép.
@minhngoc0105 Bác mang máy qua mình fix cho . Mình Hà Đông nhé
l9ngD
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn ko hơn đc pie control (nonroot) hoặc lmt launcher (rooted). Cả về tiện ích lẫn tính năng.
julken
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn bị khoảng trống icons phía dưới cùng. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với. 😔
Screenshot_20180531-022933_Samsung Experience Home.jpg
@julken Bạn xài máy gì? Vụ khoảng trống này tùy máy bị nha, mấy con như S8/note8/s9 bị hết.
Mình sẽ collect vấn đề này để nhờ XDA update.
julken
TÍCH CỰC
6 năm
@quancayda Mình xác Note 8 bác à. Hồi Android 7 thì có cái Xhome Bar Pro xài kèm cái app gì nó kéo rất mượt. Có vẻ phần mềm này xài vẫn hơi khựng khựng ko đc mượt như cũ. 😔
Thanks bác nhé. Hàng XDA có lẽ sẽ support lâu dài. 😁
Đã mua bản Pre luôn ủng hộ :D
@julken Cái này là do launcher, bạn dùng nova launcher là hết
@manhcuong04 đúng là khi xài nova launcher thì fix được lỗi này. Mình note vụ này luôn để hỏi chung với xda.
Claw
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng Nova Launcher và rất mong nhà phát triển làm hoàn chỉnh mấy cái vụ này. Gesture hỗ trợ tốt nhưng chưa full như ý. Thêm cái vụ ẩn thanh điều hướng nữa.
@Claw Không hiểu ý bạn, ẩn ntn rồi còn muốn ẩn thế nào nữa ???
Claw
TÍCH CỰC
6 năm
@manhcuong04 vậy là do mình chưa biết làm rồi hihi. Bạn chỉ giúp nhé?
@manhcuong04 Ẩn như nào vậy bác 😁
@Claw Bạn hạ thanh dock trong nova xuống là xong 😁
lethaokt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm xúc nhớ về cái hồi BelleExtraButton của Symbian
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình dùng Nexus 6p, thì thỉnh thoảng NG mất đi phải bật lại mới xài được, update bản mới cũng bị như thế, có bạn nào fix được ko???
@LinkSon Vẫn còn bị thình thoảng ah, mình sẽ collect vụ này nhờ XDA fix.
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda uh, thỉnh thoảng vẫn bị, phải kéo notification bar bật lại 😆)
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Đang muốn thử mà ở văn phòng không ai có cái cáp Usb C nào để cài adb. Hic hic
Giải pháp tốt cho Androi, tuy nhiên không hãng nà trừ Xaomi làm được các thao tác vuốt như Apple
hoanglan99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẩy hết khu vực 3 phím mềm xuống thì Chuyển keyboard kiểu gì đây các bác?
@hoanglan99 Mà máy bạn khi dùng NG có bị trường hợp là các icon ko nhảy xuống sát mép dưới ko?
Nếu ko bị thì ko cần đến code adb để đẩy đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019