Navigation Gestures bản mới (v115): Ổn hơn, thêm cử chỉ mới, hỗ trợ app fullscreen tốt hơn

quancayda
30/5/2018 4:20Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vannguyen205
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn còn bị : "Có 1 lằn trắng như kẻ chỉ ở dưới màn hình" Thread ơi
Thienhk1903
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vannguyen205 Nó có cho làm trong suốt màu của thanh và viền của thanh, bạn chỉnh 100% hết là bao biến mất
@vannguyen205 Máy gì vậy bạn?
Phản hồi nhanh hơn bản cũ khá nhiều, tuy nhiên dùng 3 phím điều hướng trong màn hình vẫn đã nhất, hy sinh một chút màn hình.
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
Mình xài note 8
Cài X Home Bar - pro

Chỉ ẩn phím ảo theo mặc định của Samsung (ở home vẫn hiện phím ảo)
Thấy ổn, vì cái này phần mềm thứ 3, đôi khi mất ổn định. Dùng adb ẩn luôn phím ảo mà lỡ phần mềm này k ổn định thì phiền lắm. 😃
Kết hợp 2 cái là ổn
@solid0207 Ẩn bằng cách cài qua adb có dòng mã đẩy hẳn xuống hoặc lên tùy thích . Sau đó bác cài ap điều hướng nào tùy thích . Vì không có thanh điều hướng rồi . Mình không nhớ cách . Để mình gửi link cho . Ko làm đc thì qua Hà Đông mình làm cho 5 phút là xong
@solid0207 Nếu không làm đc qua quận Hà Đông mình làm cho . 5 phút xong .
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
@TKbarcelona À, làm overscan thì ở lockscreen bị mất icon
lovesen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng cái này có ảnh hưởng gì tới máy không mọi người. Ý mình là có bị mất BH hay không xài được SS pay nữa. Trên note 8 😁
@lovesen Ko nhé, vô tư đi.
lovesen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda Cám ơn bác 😁 :D
Chưa thật sự ổn định nhưng nói chung là tốt! Trải nhiệm trên sony z3 docomo android 6.0.1
Phải noie cái này 1uas tuyệt vời. Mỗi tội thỉnh thoảng vẫn có lỗi. 😆
@mai_anh_bảo Cho biết lỗi gì luôn bạn ơi để tổng hợp feedback cho xda.
@quancayda Là thỉnh thoảng em vào fb vào các sâu trong các bài viết comment bị ẩn,mất luôn thanh điều hướng, lỗi thứ 2 là ở 1 số app( nhất là game) quay ngang màn hình lắm lúc mình vuốt cử chỉ vuốt lên và dữ em chọn là để xem đa nhiệm thì bị đứng luôn pải thoát hẳn về home quay dọc màn hình thì mới làm đc. ( SS galaxy note 8 - androi 8)
bạn dùng tơuchiz của samúng thì bị nv nhé,khi bạn ấn vô folder hay đang xem utube full screen mà thoát ra sẽ bị lệch nv,mình xài thử laucher khác(ví dụ nhu nova laucher) thì k còn bị j nhé.thân
@cuongvitco Máy s9+ mình xài touchiz samsung mà ko bị lệch gì cả khi vào folder hay youtube full screen hay tùy máy?!
@quancayda
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
có cách nào vuốt ở đâu cũng đc ko nhỉ, cứ phải vuốt vào đúng vị trí hơi khó, chỉnh size nó to thì lại bị đè nên app hoặc menu. Chỉnh size bé thì mấy lần mới trúng.
@luyen Đã điều hướng cử chỉ rùi thì bạn khỏi cần touch làm chi :D. Mình xài kiểu:
- Home: vuốt lên
- Recent: vuốt lên & giữ
- Back: vuốt trái/phải
Khỏi touch chi vào đó :D.
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@quancayda Cái này chua xài do phải qua máy tính mà máy tính hư rồi nên ko cài được, nhưng có cài cái Gesture Control thì thấy vuốt ko nhạy lắm , X Home bar của Việt Nam làm thì cực nhạy mà lại thiếu cái Vuốt và Giữ .
@wtf9999 Thấy nhiều bạn khen cái X Home bar lắm. Mà bữa mình cài bản free trên vài máy ko ẩn được đi 3 thanh điều hướng gốc, nghe nói bản Pro ẩn được hả bạn?!
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@quancayda Mình giờ quay về con Sharp s2 nó có chức năng ẩn sẵn nên ko để ý, vào coi thì hình như ko có, chắc phải ẩn theo bài gì của bác kia hôm bữa mới hướng dẫn.
Vietra
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai bị như mình ko, sau khi set 1 hình nền ngoài lockscreen thì khi mở máy lên lúc đầu thì hình bị phóng to ra 1 chút sau 1 giây lại nhỏ lại như lúc mình set. Thử tắt NG thì lại bình thường
@Vietra Mình có bị tinh trạng đó 2 lần chưa tìm ra nguyên nhân để làm lại vấn đề đó. Giờ ko bị nữa.
Vietra
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda Của b tự nhiên nó hết hả
benraiso
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài trên G4 7.0 thì cái vuốt lên ko nhạy, tỉ lệ ăn 50/50 rất khó chịu. Dù đã chỉnh sát đáy nhất(vẫn còn hở một chút so với mép dưới màn hình).
Dùng adb kéo cho thanh navigation gesture ăn lẹm xuống dưới màn hình chút xíu thì oke nhưng restart lại là như cũ. Ai dó feedback giùm mình với 😁
khatacobook
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mình mua app rồi nhưng chưa nhận đc bản cập nhật nhỉ
@khatacobook Bạn đang xài bản premium mấy?
khatacobook
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda mình cài app free xong nâng lên bản pre lun, vào info thấy nó để bản 1.0. gỡ ra cài lại đc ko nhỉ, có phải mua lại ko
khatacobook
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda app trên chplay tên là Navigation Gestures Premium Add-On
@khatacobook Bạn mua rồi thì gỡ ra cài lại vẫn còn ko bắt mua lại đâu. Bạn thử thế này gỡ ra cài bản free mới nhất, vào nav gesture addon tải thêm về nó nên hoạt động.
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
Mở tin nhắn hay bị treo, phải bấm tắt nguồn các bác ạ.
bingto
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cài vô con huawei nova 3e , Nó còn tệ hơn phiên bản trước nữa .30P là nó mất thanh điều hướng không thẻ làm gì cả . Chỉ còn cách khởi động lại máy . Bữa trước xài phiên bản thấp hơn thì lâu lâu mới mất . Hệ thống chạy chậm hơn . lúc mình tắt đi thì chạy mượt hơn hẵn . Và bây h đang xài điều hướng mặc định của máy .
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
Thi thoảng bị mất, phải lock máy rồi unlock lại mới thấy.
Đang cần thêm feedback từ mọi ng để XDA họ fix tiếp các bug khác:

desembodied
ĐẠI BÀNG
6 năm
ai làm thành công trên LG V20 chưa vậy?

làm đúng theo hướng dẫn từng bước nhưng đến đoạn thử kết nối thì chỉ hiện ra như thế này:

C:\adb>adb devices
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
* daemon started successfully *
List of devices attached

không thấy có thông tin j bên dưới, thử nhập lệnh thì:

C:\adb>adb shell pm grant com.xda.nobar android.permission.WRITE_SECURE_SETTINGS

error: device not found

pó tay, bro nào hướng dẫn thêm với
@desembodied Máy bạn adb chưa nhận được thiết bị. Bạn kiểm tra lại bước này xem đã mở/cài đặt USB driver chưa?

3. Cắm cáp kết nối điện thoại với máy tính. Trên điện thoại đảm bảo mọi thứ đã được mở:
- USB Debugging trong Developer mode (Để mở Developer mode thì vào Setting > About > Software infos > Build number, nhấn 7 lần vào đó). Nhớ bật mọi thứ liên quan đến USB Debugging, Install via USB, USB Debugging (Security settings)
- USB Connection trên thanh trạng thái nên để chế độ Charge hay MTP (Tranfer file).
- Tốt nhất cài thêm USB Driver của điện thoại bạn đang xài cho máy tính luôn, nếu ko có search thêm trên mạng: https://developer.android.com/studio/run/oem-usb

Install OEM USB drivers  |  Android Studio  |  Android Developers

Discover links to the web sites for several original equipment manufacturers (OEMs), where you can download the appropriate USB driver for your device.
developer.android.com

- Tạm thời disable hết các chức năng như Overlay, Appear on Top, Draw over app,..trong Setting > App > ... > Special access (Tùy phone có cách truy cập khác nhau). Đây là các tiến trình chạy nền ảnh hưởng đến việc grant quyền cho app.
desembodied
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda mà sao file adb giải nén ra chỉ có 4 file, không giống như trong hình của ad nhỉ
@desembodied Máy mình đang chạy cũng chỉ có 4 files: adb.exe, fastboot.exe, AdbWinApi.dll, AdbWinUsbApi.dll. Vẫn nhập code bình thường á. Bạn cứ thử xem, cũng tùy bản ah ko sao đâu.
Giá như khoảng cách giữa thanh điều hướng và các icon gần hơn 1 chút nữa thì hay quá ad nhỉ ?
@tiến luật Trên S8/note8/S9 phải ko bạn 😁, cái đó mình có nói XDA rồi đợi bản kế tiếp nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019