Navigation Gestures bản mới (v115): Ổn hơn, thêm cử chỉ mới, hỗ trợ app fullscreen tốt hơn

quancayda
30/5/2018 4:20Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lovesen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào cái trên note 8, cứ enable là cái thanh ngang ở dưới nó cứ nhấp nháy liên tục, disable thì thanh điều hướng mặc định lại thành ra trắng xóa, không trong suốt như bt nữa.
Làm sao để về mặc đinh giờ :|
Đã grant permission bằng adb rồi
@lovesen Mình thấy một số bạn xài note 8 hay mình thử S9+ cũng bị trường hợp này (lúc đầu xài ko sao mà vài bữa sau thì bị). Mình sẽ feedback xda về vụ này, lúc trước bản cũ mình ko bị mà bản mới này lại bị.

Để reset lại Thanh điều hướng gốc bạn làm như sau:
- Cố gắng vào trong phần Quick setting trên Notification bar (nếu bạn đã mang ra ngoài) hay vào app lại để tắt.
- Nếu nó giật ko làm gì được thì đánh 2 dòng code này:
adb shell wm overscan reset
adb shell pm revoke com.xda.nobar android.permission.WRITE_SECURE_SETTINGS

2 dòng code này sẽ cho hiện lại Thanh điều hướng gốc và rút quyền của app NG. Nếu Thấy Thanh điều hướng gốc ko còn "trong suốt" nữa thì restart máy lại là được.
lovesen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda Thank bác. Gõ lệnh overscan reset xong reboot máy là được. 😁
@lovesen Mình fix bằng cách cài lại bản cũ v102, sau đó cài bản mới v116 thì ko bị nữa.
Tải bản cũ ở đây: https://www.apkmirror.com/apk/xda/navigation-gestures/
Mình feedback vụ này cho xda rồi hy vọng bản sau fix.
Trên Nova 3 bạn ah !
Lỗi khá khó chịu khi chơi game Screenshot_20180603-103354.png
sao trên Mi5 mình cài bình thường ko cần chạy adb j đó thì vẫn xài đc, còn trên Honor10 thì ko đc nhỉ? kẹt ở bước bắt chạy adb
Mình có cài về nhưng không biết kết nối với máy thính như thế nào. Mình đang ở tphcm bạn nào biết cgỉ mình với. Cảm ơn nhjều
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bữa này trên S8+ của mình còn thêm lỗi là vuốt dưới lên vẫn hiện nav gốc, he he
phongpro87
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này và All in one gesture hay xhomebar khác nhau ở chỗ nào vậy ad
Đã có phiên bản mới v1.2.0, fix một số lỗi và thêm một số chức năng mới, nếu chưa thấy trên Playstore có thể tải ở đây: https://androidfilehost.com/?fid=890278863836290982
Cám ơn bản @nuhuta đã chỉ sẻ.

Điểm mới:
  • Chuyển đổi bàn phím (bản Premium)
  • Cho phép chạy một ứng dụng nào đó (bản Premium), cái này khá hay giúp một số thiệt bị bị ẩn nơi kích hoạt Samsung Pay ở dưới màn hình, hay screen-off,...có thể khởi chạy ứng dụng bằng điều hướng
  • Tách biệt 2 chức năng cử chỉ và Ẩn thanh điều hướng
  • Chi tiết hơn về cách hiển thị thanh điều hướng bằng cách set giá trị cụ thể
  • Fix một số bug compat trên các thiết bị khác nhau.
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
6 năm
lại mới có cập nhật. mà dốt tiếng anh ko hiểu lắm.
@giapbin1984 Bản mới v120 thấy mượt hơn, ko còn nhiều lỗi vặt.
các bác ơi giúp em với.huhu
C:\Program Files (x86)\Minimal ADB and Fastboot>adb devices
List of devices attached
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
* daemon started successfully *
deathshui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Update lên 1.3.0 toàn bị "bị dừng lại" rất khó chịu, bác nào biết lỗi gì không
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@deathshui bạn xài máy gì
deathshui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LinkSon Mình sài G6
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@deathshui bạn reset lại device có ổn ko
deathshui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LinkSon Không bác ạ, vẫn thế nên e tạm thời k dùng nữa
bingto
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài huawei 3E , cài vô nói chung là tạm thôi , chứ thật sự cũng không bằng được thanh điều hướng gốc ( tuy chiếm diện tích display nhưng nhanh và ổn định hơn )
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
Bản 1.3.1 mới cài thấy ngon lắm rồi kk.
deathshui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wtf9999 1.3.0 thì mình lên lâu rồi, toàn gặp lỗi bị dừng
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@deathshui Bạn cho nó chạy ngầm và bật autostart cho nó tự khởi động. Bữa mình dùng cho Asus M1 pro thì thấy nó có hiện icon trên thanh thông báo nữa , lâu lâu nó bị tắt ko vuốt được thì kéo thanh thông báo xuống chọn tắt rồi bật Icon sáng lên lại là được.
deathshui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wtf9999 Thank bác, nhưng làm thế phiền quá nên mình chờ nó ổn định rồi dùng thôi
ngohuyhoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy e Note 8, Android 8. Đã mua bản premium nhưng vào app check status vẫn là not found. Lên thử Store thì có nhiều người bị vậy. Em đã reboot nhiều lần nhưng ko được. có ai biết cách fix không ạ 😔
@ngohuyhoang Cái này là do chưa cài thêm cái add-on premium sau khi mua bạn lên cài thêm là sẽ hết ah:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.xda.nobar.premium
có lệnh nào để xóa khoảng trắng lúc ẩn thanh điều hướng note 8 k bác?
@kieuthang90 Bạn xem bài này https://tinhte.vn/threads/an-thanh-dieu-huong-android-hoan-toan-khong-can-root.2798019/
Mod @quancayda cho e hỏi, giờ muốn thanh điều hướng về lại ban đầu thì làm thế nào ạ?
@Ngọc Tài04 Nếu đang xài app Navigation của XDA, bạn cứ vào app đó tắt nó đi rồi là được, nếu ko được thì vào trong phần Services tắt đi luôn chế độ chạy nền của app đó luôn là có thể xài app bình thường.
Nếu vẫn ko được thì reset lại thanh điều hướng gốc bằng 1 trong 2 lệnh này:

adb shell wm overscan reset

adb shell wm overscan 0,0,0,0
@quancayda e làm được rồi, thanks a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019