Nên chọn Attila Elizabeth EFI, Nozza hay Lead 125 đây ta ?

hainguyen041189
29/3/2013 6:16Phản hồi: 35
Nên chọn Attila Elizabeth EFI, Nozza hay Lead 125 đây ta ?
Chọn Attila Elizabeth EFI, Nozza hay Lead 125

Hôm nay, 29/3 Honda Lead 125 được bán ra thị trường, điều này cũng đồng nghĩa với cuộc “chạy đua” giữa Attila Elizabeth EFI, Nozza và Lead 125 chính thức bắt đầu.

Đối với phụ nữ xe tay ga luôn là sự lựa chọn hàng đầu bởi kiểu dáng thời trang, vận hành dễ dàng và tính tiện dụng mà nó mang lại. Tại thị trường xe máy Việt Nam hiện có rất nhiều mẫu xe tay ga, nhưng dành riêng cho nữ thì SYM Attila Elizabeth EFI, Yamaha Nozza và Honda Lead 125 là những cái tên nổi bật nhất. Và cũng từ lâu giữa 3 dòng xe này hình thành một cuộc chiến “khốc liệt” để giành được "trái tim" của người tiêu dùng.
Mỗi một mẫu xe điều có những điểm mạnh và hạn chế riêng biệt, sự đánh giá cao thấp còn phụ thuộc vào thị hiếu của từng người tiêu dùng.

Kiểu dáng đẹp

Với một số phụ nữ một chiếc xe tốt không phải là sự lựa chọn hàng đầu, thay vào đó là một chiếc xe có kiểu dáng đẹp mắt, thời trang và đương nhiên SYM Attila Elizabeth EFI, Yamaha Nozza hay Honda Lead 125 điều đáp ứng được tiêu chí này. Tuy nhiên, mỗi một mẫu xe lại đi theo một phong cách riêng.
Yamaha Nozza mang tới sự diụ dàng, nữ tính cho người sử dụng. Điều này được thể hiện thông qua kích thước nhỏ gọn, những đường cong uyển chuyển, đặc biệt ở phần hông xe, hệ thống đèn xi-nhan trước và sau đều được thiết kế liền khối với thân xe, cộng với cách tạo hình độc đáo như một hạt trang sức tạo điểm nhấn cho vẻ nữ tính. Cụm đèn pha trang nhã với các chi tiết mạ chrome, kết hợp với bảng đồng hồ được thiết kế với 2 vòng tròn đường kính khác nhau đan xen ấn tượng.

Ngược lại, SYM Attila Elizabeth EFI lại thể hiện sự trẻ trung, năng động pha chút cổ điển. Được thiết kế theo phong cách châu Âu, Attila Elizabeth EFI có kiểu đèn pha tròn lồi ra ở mặt trước, mặt nạ lớn kéo dài xuống phía dưới và một thân xe tròn trịa, bầu bĩnh. Tính đến năm 2012, tất cả các mẫu Attila đã tiêu thụ được trên 400.000 chiếc, chiếm khoảng 40% thị phần xe tay ga, điều này cho thấy khách hàng Việt rất ưa chuộng dòng xe này.
Trong khi đó, Honda Lead 125 lại khiến chị em phụ nữ yên tâm bởi kiểu dáng rắn chắc, khỏe khắn của những đường nét góc cạnh chỉ có trong phiên bản mới. Hơn nữa, phần đầu xe được thiết kế lại cũng giúp Lead 125 thoát khỏi vẻ thô kệch trước kia. Các dãi đèn LED khiến Lead 125 luôn nổi bật.

Tính tiện dụng
Những tiện ích mang lại là những yếu tố không thể thiếu của các mẫu xe dành cho phụ nữ. Các tính năng tiện dụng như khóa mở nắp bình xăng tiện lợi, nút điện mở cốp, khóa cổ, ngăn đựng đồ nhỏ phía trước, cốp đựng đồ dưới yên dung tích lớn…điều có trên SYM Attila Elizabeth EFI, Yamaha Nozza hay Honda Lead 125.
Tuy nhiên, khi soi vào chi tiết, Honda Lead 125 mới có ưu thế hơn về những trang bị tiện ích. Lead 125 được trang bị rất nhiều cộng nghệ hiện đại, trong đó phải kể tới động cơ eSp thế hệ mới hiện đang được trang bị trên Air Blade, PXC và SH. Tiếp đến là công nghệ Idling Stop tự động ngắt động cơ khi xe dừng quá 3 giây mang tới hiệu quả tiết kiệm nhiên liệu tốt và giảm lượng khí thải.
So với các đối thủ sử dụng động cơ 110cc, Lead mới được trang bị động cơ mạnh hơn, dung tích 125cc. Theo kết quả nghiên cứu nội bộ của Honda, Lead 125 có công suất mạnh hơn 32% và mức tiêu thụ nhiên liệu giảm 30% so với phiên bản trước.

Quảng cáo

Hơn nữa, bằng việc khắc phục được điểm yếu trên phiên bản cũ khi đưa nắp bình xăng lên vị trí trung tâm của thân xe phía trước, người sử dụng có thể đỗ xăng mà không cần phải bước xuống xe. Ngăn đựng đồ dưới yên của Lead 125 được tăng dung tích từ 35 lít lên 37 lít cho phép chứa được 2 mũ bảo hiểm cả đầu sai L. Với những điểm cải tiến tiện ích trên, chiếc xe tay ga ăn khách của Honda sẽ ghi được nhiều điểm hơn trong mắt người tiêu dùng đặc biệt là phái đẹp.
Mặc dù vậy, Honda gần đây đang làm mất niềm tin của người tiêu dùng khi các Head liên tục đẩy giá các mẫu xe mới lên rất cao, Lead cũng có thể sẽ không ngoại lệ.

Giá cả
SYM Attila Elizabeth EFI 2012 có giá bán lẽ đề suất 34.5 triệu đồng với 6 màu thời trang với bản phanh đĩa và 3 màu với bản phanh đùm, cộng thêm chính sách bảo hành 2 năm hoặc 30.000km.
Trong khi đó, Yamaha Nozza rẻ hơn đối chút với giá 33.9 triệu đồng và 5 màu sắc cá tính gồm Hồng, Vàng, Trắng, Nâu và Xanh. Nozza được bảo hành 1 năm hoặc 12.000km.
Honda Lead 125 hiện có giá bán đề suất cao nhất với 37.5 triệu dồng cho bản tiêu chuẩn và 38.5 triệu đồng cho bản đặc biệt. Đi kèm là các màu sắc: đen, trắng, xám, đỏ, vàng, xanh vàng và vàng nhạt và chế độ bảo hành 2 năm hoặc 20.000km.

Quảng cáo

Như vậy, Attila Elizabeth EFI 2012 và Yamaha Nozza đang có ưu thế cạnh tranh về giá bán. Tuy nhiên, với rất nhiều công nghệ mới Honda Lead 125 cũng rất đáng “đồng tiền, bát gạo”.
Sự cạnh tranh giữa SYM Attila Elizabeth EFI, Yamaha Nozza và Honda Lead 125 là điều tất yếu. Đây cũng chính là động lực để các nhà sản xuất không ngừng cải tiến sản phẩm và lợi ích sẽ thuộc về người tiêu dùng.

Nguồn: http://cafeauto.vn/thi-tr...hay-lead-125-4205.html
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xboom8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo cảm nhận của mình khi thấy các chị em đi 3 xe này ngoài đường, Nozza là đẹp nhất.
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
atila thì dẹp ngay 1 bên , đơn giản muốn làm con gái thì chọn ngay nozza , còn mua lai lai nam nữ thì chon lead 125 cái đầu lai vison vs sh
Khó lựa chọn nhỉ, mỗi em đều có nét đẹp và điểm mạnh riêng, phải cân nhắc thật kỹ trước khi quyết định mới đc !
Vote 1 phieu cho Nozza
chỗ đổ xăng của con lead không tiện bằng Nozza và Elizabeth.
// con lead xanh phối màu y chóc Nozza xanh.

@gagalovegood
Cũng khá giống đó nhỉ, nhưng em thấy em Nozza nhìn thon gọn và nữ tính hơn, còn Lead nhìn chắc chắn và mạnh mẽ hơn
lead là bề trên rồi bạn 😃
nozza--vision
sym elizabeth củ chuối mua rối bán lỗ sặc gạch
dorewan113
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy ace trên diễn đàn toàn chọn Nozza hay Atila nhưng ra đường thì toàn là của HD, cứ có tiền trong tay là mua HD, cho dù biết thằng AB125 lỗi như thế nào cũng kệ cứ HD mà mua, pó tay người VN.
@dorewan113 Mình thấy ở sài gòn Nozza nhiều vãi ra. Mấy xe biển số mới toàn Nozza chứ lead có thấy đc mấy con đâu. Lead cũ nhé chứ lead mới này mới đc mấy bữa hok tính.
tướng to con thì đi lead,quan trọng mình thích,với lại hợp dáng xe thôi,nghĩ sao tướng con GẤU mà leo lên nozza ko thấy cái xe đâu,haiz....
GauXu2707
TÍCH CỰC
11 năm
2 xe kia nhìn đẹp thật nhưng mà chọn xe sàn bằng thì mình chọn lead 😁
Vậy là có Bác thì chọn Lead, có Bác thì chọn Nozza, kiểu này em Attila bị ế dài dài rồi ! hi
3conde
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua Nozza đi bạn, mua về cho bọn fan Yamaha nó sung sướng 1 tí :lol:
Haizzzzzzzzzz, thật là khó lựa chọn con nào nhỉ????? ;);) Mình vẫn thích Elizabeth hơn
@quachtinh232 eli nhìn sng hơn nozza, nozza thì dt nữ tính nhưng mà xe nhỏ nên đi cạnh xe eli ngoài đường thấy k bằng , nhìn dìm hàng bên e eli ấy
chọn honda chạy cho lành , bền thôi.
nói thẳng 1 câu, atila thì dẹp đi, còn nozza thì hơi nhái nhái con piagio
xin lỗi mấy bác làm bên honda chứ đuôi của con lead125 nhà các bác em chỉ muốn chém cho phát
nếu bạn là nữ thì mình thấy ko có gì phải đắn đo để chọn Nozza cả ! kiểu dáng đậm chất nữ tính,rất kute ! còn LEAD thì lai giữa nam và nữ,tuy ko xấu nhưng mình thấy nó cứ thế nào ấy... hơn nữa con LEAD ông chú mình đi nghe tiếng đề máy cứ như sắp rớt cả bộ thớt đề ra vậy @.@ có lẽ do chất
mình khuyên bạn nên chọn Nozza ,lựa chọn sáng suốt đó ^__^
p/s: còn Atila mình ko bàn tới, xe SYM chẳng con nào sánh với Yamaha hay Honda được cả !
@nguy3nz Bác này chắc chưa thấy lead 125 mới hay sao ý.lead 125 đề ko có tiếng gì cả cực êm . Gấu nhà e đi rất thích.lead là hơn cả

Gửi từ NexusHD2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nguy3nz Bạn đang nói Lead 125 mới hay Lead cũ? Nếu Lead cũ thì đồng ý nhưng Lead mới thì k nhé 😃
@WesleyNguyen1411 Lead mới 38,5tr chưa giấy, chưa kể chi phí phát sinh (Head làm giá) thì trọn gói ko dưới 40tr được ! Mua Nozza 32tr,ra giấy lun là tầm 34tr,tiết kiệm được hơn 6tr mà lại đẹp hơn Lead, ít hao xăng hơn nữa ! quá hợp lý rồi
@nguy3nz Vấn đề là bạn ấy có thích không thôi, nếu đã thích thì hơn vài triệu cũng k tiếc đâu, vì gắn bó và đi lâu dài mà 😃
em đang tính mua nozza mà nghe đứa bạn bảo xe chỉ tải đc tầm 120kg, xe nó nhồi 3 đứa xong là đi sửa ngay lập tức. Hic. tìm thông số trên trang yamaha thì k thấy gì liên quan tới tải trọng. ace nào am hiểu tư vấn cho em đỡ hoang mang với ạ. e xin cảm ơn.
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@trinhvu39 ai nói vậy . thấy thằng kia nó chở 3 đứa như trâu bò mà có sao đâu
@minsun03 hic. cái đứa bạn em nó bảo vậy ạ. em ngu ngơ k biết gì về xe cộ nên thỉnh các a chị ra tay dùm. e đang "yêu nozza từ cái nhìn đầu tiên".
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@trinhvu39 mua đi hok sai lầm đâu ;)
Mình thì chọn Lead 125, nhà anh họ mới mua 1 chiếc, nhìn tận mắt sẽ thấy nó đẹp hơn Lead cũ nhiều, đường nét cũng tốt, đèn LED, mặt đồng hồ, máy êm. Nozza thì mình chưa đi, nhưng Attila thì có vẻ máy giật. Bạn ra mấy Head Honda xem tận mắt, nếu thấy ổn và đẹp thì chọn, không thích thì chọn chiếc khác, mong bạn chọn được xe ưng ý 😃
Các ace ơi, tình hình là e đang nghía một ẻm, nói về kiểu dáng đẹp thì e có mối tình sét đánh với elizabeth, nhưng ngâm cứ về độ tiện dụng thì e có vẻ lung lay bởi e Lead125, nhưng nói về giá tiền thì e cũng hơi đau đầu, lại nhòm nhòm e Vision, nói chung thì e hay đa tình tý, ko biết nên kết hôn với ẻm nào, cũng là con gái, lâu nay đi làm gắn bó với ẻm sirius, nhưng khổ cái tội ham váy lắm, nên đành mặc váy đi bộ, chứ leo xe thì không dám, nên đang muốn đổi ngựa, hic thế nào ace he ?
@Meomam Nếu thích váy thì Elizabeth hay Lead 125 thôi, chứ váy mà đi Vision nhìn hình như nuốt xe ấy 😁 Mà 3 xe này thì thấy Lead là ok nhất, nếu có điều kiện thì nên chọn Lead, tiện dụng, có hộc để đồ, đổ xăng phía trước, cốp to thích hợp cho con gái mang nhiều phụ kiện,...Còn Elizabeth thì đổ xăng phải mở cốp, hơi bất tiện khi mặc váy, mình chỉ biết vậy thôi, mình k góp ý nhiều về xe này vì chưa tìm hiểu nhiều, chỉ chạy vài lần, máy hơi giật 😃 Nhà mình có Cô mới mua Lead đc tầm 2 tháng, thấy đi đẹp và êm, tiện dụng nữa :D Với lại cuối năm nay đứa bạn thân có thể cũng mua Lead 125 luôn :D Mà nếu k đủ điều kiện thì Vision tốt rồi, nhìn teen :D Nói chung là theo mình thì Lead > Elizabeth > Vision, chúc bạn chọn đc xe ưng ý! 😃
@WesleyNguyen1411

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019