Nên chọn đầu ghi hình và camera an ninh hãng nào

Thảo luận trong 'Thiết bị ngoại vi' bắt đầu bởi trungkien0107h, 28/8/12. Trả lời: 42, Xem: 99016.

Chia sẻ

1. trungkien0107h

trungkien0107h Thành viên

Chào các bro! Mình đang có dự định lắp hệ thống camera cho cửa hàng cafe của mình. Mình có tham khảo giá cả và các tính năng, thông số của một số nhà cung cấp và thấy không có sự khác nhau nhiều về thông số kỹ thuật, tính năng...nhưng có khoảng cách khá lớn về giá cả giữa AVTECH, SAMTECH, VANTECH. Cụ thể là AVTECH > SAMTECH > VANTECH. Đặc biệt VANTECH mình thấy giá rẻ rất nhiều so với AVTECH. CÒn SAMTECH thì đứng ở giữa. Mình nghiêng chút về VANTECH (vì kinh phí eo hẹp) nhưng băn khoăn không biết rẻ nhiều như thế thì chất lượng ra sao. Chất lượng hình ảnh và độ bền của đầu ghi và camera VANTECH có tương đương đc với AVTECH hay không (khi có cùng các thông số)
    Mong bạn nào có nhiều kinh nghiệm chia sẻ và góp ý giúp mình.
    Thank mọi người đã quan tâm!

Chia sẻ

2. trungkien0107h

trungkien0107h Thành viên

Không có câu trả lời :(

3. axnman

axnman Thành viên

mình muốn camera nhìn rõ mặt như bạn nói thì chọn loại nào

4. R_Y_U_9_x

R_Y_U_9_x Thành viên

Chỉ thấy các bác bán camera vào chào hàng và giới thiệu về sp của mình, chưa thấy có yếu tố khách quan ở đây làm mọi người không biết nên chọn loại nào :l

1. camaptu

camaptu Thành viên

camaptu @R_Y_U_9_x đa số chào hàng không ai đã sử dụng và cho ý kiến vài thương hiệu để lắp đặt, xin bác nào có gắn qua rồi tư vấn giúp

5. lupa244

lupa244 Thành viên

toàn hội vào chào hàng!!! ko có đánh giá khách quan

hq123s thích nội dung này.
  6. trangle207129

trangle207129 Dự bị

mình quen dùng Vantech thấy cũng ổn, giá khá rẻ

7. DeeTran

DeeTran Dự bị

Bạn thử tìm hiểu camera HDParagon xem.Hàng nhập khẩu chất lượng thì quá tốt nhưng giá lại phải chăng, rẻ hơn nhiều so với Panasonic hay Sony. Bạn lên google search "Hoanh Son Camera" nhé. Nhà phân phối độc quyền HDParagon tại miền Bắc

8. lnt55

lnt55 Thành viên

Mong là các cửa hàng đừng mang ngoại tệ đi nhập rác công nghệ, thời của TV đèn đã qua lâu lắm rồi.

9. feeling1301

feeling1301 Thành viên

Mình cũng đang tìm hiểu để lắp cho chuồng gà dưới quê, dạo này ăn trộm dữ quá
    Chuồng gà khoảng 200m2, các bác tư vấn dùm em nhé, camera cần nhìn rõ mặt để làm bằng chứng bắt trộm, có thể có mưa gió tạt vào.
    Thank các bác.

10. lnt55

lnt55 Thành viên

Chuồng gà rộng vậy chắc phải lắp ít nhất 4 camera. Mà trộm camera có giá hơn trộm gà nha :)

Sent from my iPad using Tapatalk

11. muabantranhsondau

muabantranhsondau Dự bị

cho hỏi camera camtech cửa nước nào sản xuất, gõ tìm kiém toàn ra cam samtech, với camera vantech chả biết nó dùng thế nào có tót không.

12. ken_shin

ken_shin Dự bị

Thử metsuki đi bạn. Mình chưa dùng thử mấy hãng khác, cũng không rõ chất lượng thế nào. mình nghĩ chủ yếu là dịch vụ sau bán hàng như vấn đề bảo hành, tư vấn sử dụng tốt thôi. Mình lắp của hãng metsuki thấy ok đấy. xài 1 năm rồi chưa hỏng hóc gì nên không biết bảo hành ra sao. nhưng kêu họ xuống nhà hỗ trợ cài đặt gì thì thấy vẫn nhanh. mình ở sg nhé.

13. hamaxx

hamaxx Thành viên

Mình phải đăng nhập để có ý kiến như thế này. Người ta cần tư vấn mà chẳng thấy bác nào vào tư vấn còn toàn vào quảng cáo bán hàng. Mình cũng là đang cần tư vấn nên mình vào thớt của bác trên để xem mà nhìn 3 trang hoa cả mắt nên mình quyết định lượn ra Phong Vũ đây ạ. (Méo có QC cho Phong Vũ nhoa) :).
    P/s: Các bác QC nhiều quá hỏng mịa cái thớt của người ta. (ý kiến xong mới nhìn ra thớt năm 2009 :)) Mình khảo cổ rồi :))

kevintrieu0700nick149 thích nội dung này.
  14. Lêchiến0601

Lêchiến0601 Dự bị

Các bác cho e hỏi, camera hãng Nisoka có tốt không ạ?:(

15. vietlam208

vietlam208 Dự bị

VDTECH đi bạn, mình dùng thấy ok lắm, hình ảnh nét nữa

16. Chế Hy

Chế Hy Thành viên

Giả tỉ mìh muốn gắn camera trog nhà tầm nhìn đc thấy trog fạm vi chiều dài 16m- ngag 4m, có 1 bức tường ngăn lại (ngoài trước ngoài sau, nhưg vẫn có lối đi). Vậy cho mìh hỏi nên chọn loại CMR nào?trườg hợp cúp điện-hết pin??...Vi` là hộ gia đìh thôi nên ko cần đắt lắm!
    Cảm ơn chỉ dẫn..!

kevintrieu0700 thích nội dung này.
    1. kevintrieu0700

kevintrieu0700 Dự bị

kevintrieu0700 @Chế Hy - Với phạm vi chiều dài 16m ngang 4m bạn có thể lựa chọn CMR có tiêu cự khoảng 2.8mm đến 3.6mm
      - Mình chưa hiểu có bức tường ngăn lại là như thế nào. CMR nào cũng không nhìn xuyên tường được nhé.
      - Trường hợp cúp điện thì bạn có thể dùng UPS cho đầu ghi đó.

2. Chế Hy

Chế Hy Thành viên

Chế Hy @kevintrieu0700 Bn làm bên cty nào? Có sđt ko? & có làm ở địa phận Củ Chi ko bn?

17. minhquí

minhquí Dự bị

chủ thớt sử dụng sản phẩm của webvisonl đi ,tui dang sài nè rất
    ok
    vantech thất vọng chỉ biết bán kg thấy phục vụ đâu hết nãn

18. nguyenhacctv

nguyenhacctv Dự bị

tiền nào của nấy, câu nói muôn thủa. Bạn thích tốt thì đương nhiên giá cao, có thể chọn Panasonic, hay Samsung, tầm 3,5tr/c, đầu ghi 5tr. Rẻ hơn thì Dauhua, Hikvision, còn bèo thì dùng Vantech, Samtech, Jtech cũng được.

19. huynhly26

huynhly26 Dự bị

cũng tính lắp cam, vô tham khảo ý kiên thực tế của anh em, nhè đâu toàn mấy bác bán cam... :(

0966174331 thích nội dung này.
    1. kevintrieu0700

kevintrieu0700 Dự bị

kevintrieu0700 @huynhly26 Em bán cam nè :)) Hà Nội nhé . Đùa chứ bác cần lắp cam như thế nào em tư vấn cho.

20. thoan nguyễn

thoan nguyễn Dự bị

mình thấy rất nhiều bạn thường chọn những camera giá rẻ hoặc khuyến mãi, khi chọn như vậy thì bài toán đầu tiên sẽ được giải quyết nhưng về lâu dài thì ko ổn chút nào. Mình nói thế này của đắt có thể không tốt nhưng của rẻ thì chả bao giờ tốt được. Nếu bạn xác định hệ thống lâu dài, ổn định thì nên chọn một số dòng uy tín chút. Bình thường không có gì thì không sao nhưng đến khi có sự cố mà cần xem lại camera mà nó hỏng thì thật không gì diễn tả nổi bạn à. Bạn xem có 1 số loại nhập khẩu của Hàn Quốc xem mình thấy giá của nó cũng không đến nỗi nào đâu

1. Camera Viet Anh

Camera Viet Anh Dự bị

Camera Viet Anh @thoan nguyễn Công ty e bán cả dòng hàn đây này, nhưng nói túm lại là cũng có hơn nhưng chả đang kể đâu ạ. Đắt lòi tù và ra. Ai thuộc dạng thích chơi khác bọt bọn e mới tư vấn mấy dòng đấy.

1
      balaxetamon thích nội dung này.
    2. thoan nguyễn

thoan nguyễn Dự bị

thoan nguyễn @Camera Viet Anh Cơ bản là về an ninh không thích thiết bị của Trung Quốc, thâm hiểm lắm, rẻ thì rẻ tùy từng cái chọn rẻ thôi chứ vấn đề camera giám sát mình lắp của Hàn vẫn an tâm hơn là Trung Quốc

Chia sẻ

Đang tải...