Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn galaxy s2 cu hay Lumia 520 ?

pettranminh
25/4/2013 6:5Phản hồi: 22
Xin chào các bác . minh đang muon mua một em smatphone nhưng đang phân vân giữa Galaxy s2 cu và Lumia 520. Bây giờ các bác co thể tư vấn cho minh nên chọn con nào. Cảm ơn các bác
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình là tín đồ của Wp nhưng mà về phần bạn hỏi thì mình thấy nếu con S2 còn mới,đảm bảo chất lượng thì bạn nên xài vì cấu hình nó hơn hẳn L520 mà 😁 nếu đam mê WP thì bạn cứ L520 mà quất :D xài WP nhiều cái hay lắm bạn ạ :D
nếu s2 còn ngon thì quất s2
S2 dù sao vẫn ngon hơn 520, 520 thì được cái màn hình mượt hơn S2, pin khỏe hơn, tùy sở thích của mỗi người mà chọn
mạnh dạn quất s2 nhé 😁
nhưng chú ý có topic phân biệt s2 quốc tế và korea đấy
h nó dựng ác lắm
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
ax nghỉ sao đi so 520 vs s2 chaz . . . s2 đi
legendmanit
ĐẠI BÀNG
11 năm
chia sẻ cảm nhận với chủ thớt
trước khi 520 xuất hiện ở MWC mình đang gom tiền mua 1 em S2 cũ, mình đã tham khảo thị trường rất kỹ mới chọn e S2 cũ đó, nhưng khi Lu520 xuất hiện thì S2 hoàn toàn mất hết trong tâm trí mình
1. Mình rất muốn dùng 1 cái điện thoại mới (gia đình mình luôn đặt cái mới lên hàng đầu). nó chưa từng bị ai đó làm rơi, chưa từng bị ai đó nghe gọi, ăn, ngủ, ôm ấp,...
2. Cấu hình:
android 2*1.2Ghz + 1G ram>< windows phone 2*1.0Ghz + 512MB ram
bạn có dám cá android chạy nhanh hơn wp8 k?
wp8 không đòi hỏi cấu hình cao + Microsoft yêu cầu nhà sản xuất phải ổn định khi dùng máy chứ không như Google cho nhà sx tùy ý
mình đã thử cầm con galaxy grand duos cấu hình tương tự S2 thì nó không mượt như con 520 của mình
3. bạn cần phải biết bạn đang làm gì, nếu bạn là người của công việc, nó rất tốt cho việc học tập của mình hoặc thích sự trẻ trung thì bạn nên chọn Lumia, còn nếu bạn thích vọc android và lập trình trên nó thì S2 là lựa chọn tốt
4. so sánh giá thì bây giờ Lumia 3,840 >< S2 ~ 4,8 triệu
chênh nhau khoảng 1 triệu bạn có thể mua 1 chiếc đt nữa rồi đấy
đó là ý kiến của riêng bản thân, các bạn giúp bạn ấy thêm nhé
@legendmanit anroi cài ứng dụng nhìu thì nó hơi lag chút nhưng nó chả kén gì cả sài vô tư muốn vọc phá gì cũng được ,còn wp vì sao mượt là vì nó khóa mọi thứ ngay cả âm báo cũng chung ko riêng được để tùy chọn khóa xoay cũng chẳng có , cái ram 512 là cả vấn đề ngay cả mấy game nhẹ như temple run mà còn ko cho chơi thì hỏi sao ko mượt ,bạn nói 520 mượt hơn thì đúng nhưng s2 cũng cài được nhìu game và app mà 520 chỉ biết nhìn thôi ngay cả 620 ,720 cũng thế
@legendmanit Chả hiểu cha này nghĩ gì.đi ss kiểu đó.bạn ngĩ ram 512 và ram 1g kái nào tốt hơn?và hỏi bạn thế này nhé.bạn nghĩ gì mà bảo s2ko mượt đc bằng 520?buồn cười.wp.có.vọc vạch đc như android ko?chỉ riêng.những.điểm đấy thôi đã đủ biết rồi.máy mới thì tốt thật.nhưng đấy là.b có tiền.còn vs ng khác máy cũ nhưng test kĩ nhiều khi còn tôt hơn đấy😆

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
hhhieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu bạn ko ngại vấn đề về app và pin thì tốt nhất nên chọn 520. có tiền thì sài hàng mới chứ dại gì mà mua hàng cũ. với 520 thì độ mượt mà ko thua kiếm gì nhiều so với các ông lớn như s3, 820, 920 đâu.
cubim0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
S2 mà còn tốt thì làm con s2 đi, wp dùng khá buồn đấy

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
em tư vấn bác mua 520, nếu bác mua hàng cũ thì phải chịu rủi ro thôi
Cảm ơn các ý kiến đóng góp của các Pro nhiều. Em hỏi thêm là S2 I9100 Korea ai đã dùng rồi cho em ý kiến được không ? Em vẫn đang phân vân con này không biết dùng có hay bị ... không ?
daotienhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pettranminh S2 bản GT i9100 giờ k sản xuất mới nhé bạn, hàng đó bên hàn chắc có nhưng giá là 6tr mới tinh, mình ngày trước có mua em s2 hàng mới năm 2012 là 8tr9, k lâu sau nó ra s3. @@. con này nếu là bản GT i9100 thì cực ngon, còn cái loại i9100G or loai m250s của hàn cắt râu dựng lên thì nên mua 520 cho nó lành. cách phân biệt thì bạn lên gg search nhé, nói chung k nên ss 520 với s2 bản xịn vì con đó 1 thời từng là siêu phẩm. thân.
cho e hỏi tý.. e đang băn khoăn mua Lumia 720 với samsung s3 Han quoc..? các ae cho e ít ý kiến với.
Mình đang xài 920 mà mình còn chán nè nác ơi. Vì chỉ nói tới cái việc bỏ dấu khi đánh văn bản mình đã bực rôòi.nên bác s2 còn ngon bác cứ mua đi.vì s2 vẫn hơn 520
@Hoanganh86tg mình đang xài 920 đây , tải phần mềm Telex Typing về dùng ngon, mình soạn thảo, face có dấu vô tư, copy, paste ngon
mua 520 mới mà dùng , không phải lăn tăn , mình có 2 đứa dùng 520 chả kêu ca gì chỉ mỗi tội HĐH wp8 hơi mới nên chúng nó hay hỏi nhiều thôi còn 1 đứa đi khênh con Sky Koria về ,cấu hình cao = tiền nhưng đã chạy lại , hỏng cái gì thì chỉ có mà thành hàng đồ chơi cho trẻ con
S2 mà xúch.đây là box wp thì có sẵn câu trả lời rùi.bạn thử vào box android mà hỏi thử xem.
Wp chức năng cơ bản của máy còn thiếu chứ chưa nói đến phần mền.game
S2 dc nhiều cộng đồng hỗ trợ cái gì cũng có.dùng ko nhanh chắn.
xin lỗi mấy bác, cho em hỏi lạc đề 1 chút. tinh tế mình có ứng dụng riêng không?
Bác vô tình đào mộ rồi.
daotienhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
ờ, tự nhiên thấy box vào k để ý ngày giờ 😃
GT i9100G là phiên bản VN hay HQ vậy mấy bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019