Nên chọn honda city 2016 hay mazda 2 all new

titoeboy
21/9/2015 8:36Phản hồi: 114
các bác cho e hỏi, e đang phân vân giữa chú city 2016 và m2 all new, giá cả cũng xêm xêm nhau, vậy trên những tiêu chí (ưu, nhược) của 2 em ấy các bác cho e tham khảo ý kiến với ạ
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoinhanong
ĐẠI BÀNG
9 năm
riêng em thì thích dòng madaz hơn. 😁:D:D
@Hoinhanong Em thi ở tỉnh nên mới được trải nghiệm qua con m2 (có auto của a hải) nhưng cảm giác ngôi hơi bí, chưa thử được ngồi trong city mới nhưng có ông a cùng cquan có e city 2015 e được ngồi thử rồi, rộng rãi, thoải mái hơn, mới cả e ngâm cứu thấy bảo city mới k thay đổi ngoại thất
bác nào có cao kiến cho e không ạ 😔
Bienvagio
ĐẠI BÀNG
9 năm
quan trọng bác thớt thích con nào thì mua thôi. 😁:D:D
ocxaome
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gửi chủ thớt vài hình ảnh để dễ so sánh 2 con (và cả Vios nữa).
Mình mua xe quan trọng nhất sự rộng rãi, an toàn và cảm giác lái nên thích con City hơn

Tuy em City có bị 1 điểm chưa hoàn hảo là phanh tang trống bánh sau nhưng khi ngồi vào xe mình thấy rộng rãi hơn, khi lái có cần lẫy vọt rất tốt nên nghiêng hơn về City.
Cụ thớt tham khảo nhé.
@ocxaome
bác tham khảo chưa kỹ rồi
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có một số ý như thế này:

City có hộp số CVT được trang bị thêm công nghệ Earthdream, làm cho tiết kiệm nhiên liệu cũng như vận hành êm ái hơn. Cái này thì ăn Mazda 2 rồi.

City còn được trang bị thêm HSA, VSA làm cho an toàn của City được nâng lên 5 sao theo tiêu chuẩn của NCAP châu Á, cái này là chạy bảo đảm an toàn luôn.

Cái quan trọng nhất là lẫy số trên City đó bác, giúp cho chạy xe có cảm giác hơn, cái này thường chỉ được trang bị trên mấy xe cao cấp thôi nhé. Bác cứ chạy thử sẽ thấy được cái ăn điểm của em nó thôi.

Rồi còn thêm cái Eco nữa thì tiết kiệm thuộc hàng top của phân khúc.

Còn Mazda 2 tuy là xe nhập Thái nhưng mà là xe Hàn bác, mẫu mã được, option nhiệt tình nhưng mà chạy chán và mau xuống lắm. Bán lại cũng mất giá nhiều nên bác cứ suy xét thôi. Dù sao thì cũng tùy theo nhu cầu mà.
thk143
TÍCH CỰC
9 năm
@ngocminh1212 Đoạn này là sao bác ơi? E nghĩ Mazda xe Nhật chứ bác nhỉ?
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thk143 Vâng, cái này là em hơi nhầm chút. Tại em thấy xe này option nhiệt tình mà mau xuống nên mới có thông tin như vậy, giờ mới hỏi bác google thì mới biết mình sai quá bác. 😁
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocminh1212 Mỗi bác mỗi guu, em chỉ chém thêm vài ý cho nó công bằng:
M2 có chế độ Sport nhưng không chân thực như sờ lẫy City
Nhiên liệu: 2 con ngang ngửa nhau
Đồ chơi: M2 nhỉnh hơn thế nên giá chát hơn

Quyết định con nào là tùy chủ thớt
@DietTaker Giá hạt rẻ lắm vì đấy là giá công bố thôi chứ ra sâurum thi được bớt hơn 40 củ cho em mazda 2 all neww
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết bác thấy sao chứ em thấy con City màu đỏ mận mới ra nhìn phải nói là đẹp quá.
Mỗi con đều có nét riêng.M2s hơi ngắn và tù,ngồi hàng ghế sau hơi chật chội nếu đi đường dài sẽ thấy khó chịu nhưng được cảm giác lái bốc khi xe ở chế độ Sport.Còn dòng City em thấy ngồi rộng rãi,thoải mái hơn M2s, có được VSA,HSA,cảm biến lùi,điều hòa ghế sau nữa.Em ưng nhất cái lẫy,khá đã và phê khi leo đèo,đi núi.
Chúc bác mau sớm có vợ mới.
nda123123
ĐẠI BÀNG
9 năm
em có ý kiến mặc dù vẫn còn một số khuyết điểm nhưng city thì hợp với mấy bác hay chở chị nhà đi siêu thì mà mắc mang nhiều đồ đạt thì tiện lợi quá chừng. Y chang xe từ tỉ trở lên. Cũng hơn m2 về công nghệ, cùng cái nhãn hiệu quá quen thuộc với dân ta. Thêm ý nữa máy bác chạy thì hơi bị bốc tí đó bác. m2 thì ngược lại, và thêm cái ngồi xa thì hơi khó chịu hơn tí. Mà giờ chon city lại dc khuyến mãi ngon nha bác.
Thanks các cụ, e cũng nghiêng về city hơn đó, mà sướng nhất city new có HSA và VSA 😃 Op cũng mới hoàn toàn 😃)) chỉ mỗi cái là e nghe nói "vỏ mỏng và chạy ồn" nên hơi ngại
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@titoeboy Nếu bác ngồi qua Vios rồi thì sẽ thấy City chạy êm hơn. Dẫu sao bác vẫn nên chấp nhận độ ồn của 1 con sedan hạng B
@titoeboy em thấy City là đỡ nhất về khoảng ồn đấy bác,bữa em lái thử thấy vận hành cũng êm hơn rồi
nda123123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@titoeboy cách âm của city cũng khá tốt đó bác, đi qua đường hơi xốc do đá nhỏ mà em ngồi nghe chạy cũng khá dễ chịu, không quá ồn.
giangcs1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@titoeboy Nếu bác ngại tiếng ồn thì cứ việc dán thêm tấm tiêu âm cho em nó (dán sàn + cửa nhé). Mình làm bên cty Wurth, chuyên về công nghiệp phụ trợ nên có thể tư vấn thêm cho bác.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chọn xe tùy theo sở thích và nhu cầu mỗi người. Bác tham khảo ý kiến 1 phần thôi, quan trọng ngồi trên hên cưỡi rồi quyết định ở bác nó mới chắc cú.
Cá nhân em thấy City 2015 đồ chơi ngon hơn bản cũ, lúa gạo hợp lý. Nếu bác thích cảm giác lái thể thao thì cưới City về quay tay hơi bị phê. Công với chạy tiết kiệm, form không đến nỗi
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dẫu sao e vẫn vote cho City
Bác tham khảo chưa kỹ rồi mazda tuy nhỏ hơn tí nhưng chức năng thì hơn hẳn ,công nghệ skyacty đang là công nghệ hiện đại và tiết kiệm nhiên liệu nhất .còn nhiều ưu điểm nữa e ko nói đây bác nào thắc mắc cứ gọi em . Tú :0987887036
bambiheo85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lót dép hóng chung cũng đang phân vân giống bác này. Mà nghe nói hộp số cvt mau hư ko biết có đúng ko các bác
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bambiheo85 Không liên quan gì đâu bác, CVT mắc gì mau hư. Đây là công nghệ mới, người ta nghiên cứu bao nhiêu rồi mà bác. Cái CVT này được cái lái dễ và cũng giúp tiết kiệm nhiên liêu hơn nhiều.
@bambiheo85 em inbox bác rồi. mời bác xem cho
Anh nên lái thử Chevrolet Cruze 2015 trước khi quyết định mua xe !!!!
nda123123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VoxeCorsa city mới ra có khá nhiều cái ngon tương đương hoặc hơn cruze mà bác. An toàn, lẫy số, cùng SSE thì không thua kém gì anh cruze đâu bác. Lại khuyến mãi do mới ra mắt nữa bác, giá ok hơn.
An toàn thì xe Cruze 2015 LTZ có 4 túi khí , hộp số tdoongjjd kết hợp bán tự đồng , cửa số trời , cảm biến de , gạt mưa tự động , hệ thống giải trí Mylink , đè Led ban ngày , khởi động bằng nút bấm , chân ga tự động ( Cruise Control ) .... Dịch vụ Complete Care cứu hộ miễn phí 24/7 trong thời gian bảo hành 3 năm !!!! Anh tham khảo thêm về dòng Cruze đi . Em thấy Cruze nhiều tính năng hơn city!!!
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VoxeCorsa Nhiều thì cũng hay nhưng mà em thấy City thì cũng được. Có ít nhưng mà chất, cái nào ra cái đó thì mới hữu dụng. Với lại đồ Honda cũng được cái bền, ít hư hao nên cũng đáng quan tâm.
nda123123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thì cứ tham khảo, cái ngon và vừa ý sẽ xuất hiện. Mà không biết bác chủ đã rước em nó chưa ta?
nda123123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em có điều kiện thì chọn loại đó theo sở thích. nhưng tính năng em city bù lại hơn cũng khá nhiều, thương hiệu cũng nghe gần gũi với mình hơn như bác ngocminh1212 nói.
bambiheo85
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái lẫy của honda là gì vậy có bác nào chỉ e với 😔 đó giờ đi 2 bánh giờ lên 4 bánh chưa biết nhiều
nda123123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bambiheo85 cái lẫy là lẫy chuyển số trên vô lăng đó bác. Tiện lợi cho người lái hơn.
@nda123123 em khoái cái lẫy City nhất đấy bác,khoảng lái mà biết dùng lẫy thì phê và đã lắm.
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bambiheo85 Nói nôm na là do bản CVT làm người chạy cảm thấy thiếu thiếu khi chuyển từ MT qua nên bản CVT được tăng cường thêm cái lẫy. Cái này có dấu cộng trừ, giúp lên và trả số. Lẫy số mà chạy đèo dốc gì thì cảm giác nó sướng lắm,
me7710
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bambiheo85 Mới chạy chuyến Đà Lạt bằng City 2016, dùng lẫy chuyển số rất nhiều vì đèo dốc không à. Đoạn nào đổ dốc cho 40km thì dùng S3, xuống dốc 60km/h thì dùng S4. Nói chung quá tiện hầu như khỏi dùng phanh luôn, an toàn. Mấy đoạn cua VSA hoạt động tốt.
Đó là lý do mình mua City dù Cruze nói là hạng C nhưng cũng thiếu các option này.
M2 thấy đồ chơi tốt hơn city nhưng hơi chật(mình cao 1.75m)
thk143
TÍCH CỰC
9 năm
E thì mê mẩn cái logo cánh chim và công nghệ SkyActiv của Mazda 😃. Vote cho M2 phiếu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019