Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn mua điều hòa của hãng nào tốt?

hoangphihong1987
4/4/2012 8:5Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungpvbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhiều xiền thì cứ Daikin và Pana thôi bác, giờ Daikin có nhà máy lắp ráp luôn tại VN nên chắc chất lượng và bảo hành ngon hơn
mua reetech cũng đc đó bác
Bạn có thể lựa chọn dòng Daikin hoặc Pana, chất lượng và bảo hành rất tốt. Còn về địa điểm mua hàng thực ra các siêu thị điện máy và các trang bán hàng online bây giờ cũng rất cạnh tranh. Mình đã mua điều hòa tại trang dieuhoavina, giá và chất lượng dịch vụ rất ok. M.n tham khảo và có gì chia sẻ thêm nhé.
van_bich
ĐẠI BÀNG
5 năm
tấm lọc bụi cho máy pana ở đâu bán vậy các bác. mình mua máy cách đây 2 năm, hôm qua vệ sinh tấm lọc bằng bàn chải đánh răng thì rách mất rồi, ko hiểu sao 1 tấm thì còn tốt còn tấm còn lại thì mục, đụng nhẹ nó muốn rã ra 😔. mình tìm trên mạng mà ko thấy đâu bán cả
@van_bich cái đó bác phải ra tệm điện lạnh mua người ta chia lại mới có nha bác
thuloan1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
em vẫn luôn tin dùng em điều hòa dân dụng của daikin, đặc biệt vừa sắm bộ mới ra là điều hòa multi s đang tést dùng xem có đặt đúng niềm tin vào daikin ko
Daikin cũng ổn đó bạn.
Việc đánh giá tốt hay không tốt của một sản phẩm thì phải dựa vào các thông số và kiểm tra thực tế của sản phẩm sau khi đã tiến hành lắp đặt.
Gần như các hãng điều hòa bây giờ chất lượng sản phẩm ngang nhau 1 chín- 1 mười, chỉ hơn nhau các chế độ tiện nghi và tích hợp thông minh khác. Nhưng càng tiện nghi, càng thông minh thì bảo dưỡng và sửa chữa sẽ càng khó nhé
Điều hòa là một trong những sản phẩm mà để đưa vào sử dụng tốt phụ thuộc tới 90% là tay nghề của thợ lắp đặt
Chúc các bạn chọn được điều hòa phù hợp cho gia đình của mình
@ĐIỆN MÁY BÁCH KHOA Bác nói chí phải rồi. Nếu mua trúng một sản phẩm tốt mà giao cho một tay thợ mới vào nghề, tay ngang, thì có tốt cũng thành không tốt. Khi đó lại bảo là sản phẩm không tốt. :mad:
thuyfoet
TÍCH CỰC
4 năm
@ĐIỆN MÁY BÁCH KHOA Không đúng đâu, nói phét. Làm gì có một 9, một 10. Ngay từ 1 hãng thôi đã khác rồi.
Bạn có thể tham khảo dòng Gree hãng này chuyên sx điều hòa lun. Mình thấy hàng Trung Quốc nhưng mình xài 4 năm vẫn chạy êm ngon lắm đó.
Bác ở miền Bắc (hè quá nóng, đông cũng lạnh vô cùng) thì nên mua điều hòa 2 chiều nhé.
Vì:
- Có thể tiết kiệm 1 khoản tiền lớn mua máy sưởi khi đông tới.
- Và điều hòa 2 chiều kiểm soát nhiệt độ tốt hơn hẳn điều hòa 1 chiều (rất thích hợp cho gia đình có trẻ nhỏ và người cao tuổi nhé)
Còn về vấn đề chọn hãng máy lạnh nào thì bác nên tự tham khảo trong 2 bài viết sau:
https://tudienmuasam.com/nen-mua-dieu-hoa-hang-nao-nam-2020/
https://tudienmuasam.com/top-7-dieu-hoa-inverter-gia-re-2020/
Còn hiện tại thì Daikin vẫn là xịn nhất rồi, mỗi nhược điểm là giá thành cao thôi. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019