Nên chọn mua điều hòa của hãng nào tốt?

hoangphihong1987
4/4/2012 8:5Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho e hỏi:
1. Econavi 1 chiều sang trọng
2. Loại Inverter 1 chiều lạnh
Vậy trong 2 loại trên loại nào tốt nhất ạ?
saobangz3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhà mình hiện dùng loại mitsubishi slim, cực kỳ êm, hầu như không thấy tiếng quạt gió. Mình chấm loại này 10 điểm luôn.
Ở cơ quan không gian lớn thì đg xài general, loại này có vẻ trâu bò hơn. Chúc bác lựa đc máy tốt
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Đang nghía e này :
CS-S10MKH-8 (CU-S10MKH-8) ~ 1,0HP
Loại Inverter một chiều dàn rời – Model sang trọng Inverter
  • Điều khiển Inverter
  • Hệ thống lọc khí e-ion Advanced+Plus
  • Cảm biến bụi khí
  • Cảm biến ECONAVI kép (Mới)
  • Cảm biến AUTOCOMFORT kép (Mới)
  • Làm lạnh không khô
  • Chế độ hoạt động siêu êm
  • Chế độ làm lạnh nhanh
  • Dàn tản nhiệt màu xanh
Đà nẵng bán đến 10tr3(chưa kể công lắp đặt và phụ kiện) 😔
Bác nào biết đà nẵng bán rẻ hơn giúp e với ạ ?
Nhà mình có 2 cái 1 cái 1,5HP pana và 1 cái 1HP samsung , mua cách nhau nữa tháng và sau gần 1 năm sử dụng là " Lạy các ông đừng có mua máy lạnh SamSung" !
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Đã lắp xong con Panasonic S10NKH-8 (1hp phòng 9m2)!chạy quá êm 😃
@thanhbk Dùng tịn đến bh pana có vấn đề gì k bác
duvd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng Panasonic về Việt Nam toàn bị thay lốc của TQ vào thôi, lẽ ra thì rất tốt nhưng mà xác xuất ăn phải hàng đểu là rất lớn. Bác cứ mua con Toshiba hoặc Daikin cũng được, còn không rẻ hơn thì mua Sanyo rất good. Chớ có mua LG với Funiki là được, còn những hãng khác em khôgn biết.
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
@duvd Theo mình hàng Panasonic bây giờ là số 1 rồi!còn nếu sợ thay lốc máy thì mình chỉ cần ktra đúng số seri va phiếu bảo hành trùng nhau là đc!nếu có vài linh kiện có chữ TQ thì cũng ko sao,biết đâu nhà máy Pana ở TQ sx linh kiện ấy thì sao 😁!Apple còn có chữ TQ mà :p
@hanhbk 2 năm rôi bác xem con pana sonic thế nào rùi? 2 chiêều hả bác? Em định mua 2 chiều bác ợ 😃
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
@trinh12345 RẤT ĐÁNG ĐỒNG TIỀN BÁC GẠO!mình dùng 1 chiều
@thanhbk Nhà em cũng có con panasonic 1 chiêều nhưng em lại đang nhắm loại 2 chiều. Chắc lại chọn pana tiếp 😃
@thanhbk Nếu kiêm tra thì bảo nhân viên cho xem hay ntnao hả bác. Bác chỉ bảo em với
anh em ơi cho mình hỏi http://www.alaska.vn máy lạnh alaska tốt không nhỉ, nha mình đinh mua alaska. thank
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Panasonic nhé!
@thanhbk cảm ơn bạn nhà mình lỡ mua cái này summikura giá 5tr bạn ah không biết nó bền khg
MU_Ocean253
ĐẠI BÀNG
11 năm
6 7tr có mua được con nào inverter ko mấy bác?em đi làm cả ngày chỉ đến đêm ngủ mới bật thôi, ngày xài 7 8 tiếng ! đang tìm mua gấp 2 cái cho nhà mới, mỗi phòng rộng <20m2. xin ý kiến các bác ạ. cho em model luôn càng tốt
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
<20m2 chắc bác phải làm con 1.5 ngựa cho thoải mái 😃!kte eo hẹp thế dùng dakin cho nhẹ mà đảm bảo chất lượng 😁
@thanhbk Với kinh phí như thế làm sao mua đc Daikin 😔
thuanott
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhbk Tư vấn mà cũng tào lao, Daikin mà kinh tế eo hẹp
Phòng em 14m2 nhờ các bác tư vấn cho loại nào tốt mà giá cả phải chăng ạ! Em thì chỉ cần 1 chiều thôi!
Daikin chạy êm lắm.chỉ là không làm mát nhanh và sâu như pana thôi.nhưng rất rễ thở.tk điện nữa
trên cty mình dùng 8 cái đều pana.mát nhanh.mát sâu nhưng mình thấy hơi ồn
mình ghét nhất cái kiểu nói: tháng bán hàng không lợi nhuận...k lơi nhuận thì ông bán cho ai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019