Nên chọn nokia lumia 720 hay htc 8x

giang còi 1102
5/11/2013 3:24Phản hồi: 22
hiện tại mình đang phân vân giữa 2 e này. Nghe mọi người nói thì lumia 720 khi lướt web thì bị rỗ chữ, còn htc 8x thì ứng dụng không nhiều như của nokia . bác nào cho e biết màn hình của nokia có bị rỗ nặn quá không và chấp nhận đc không, còn trong kho ứng dụng của htc có ứng dụng tương tự như here drive hay bản đồ của nokia không ạ, và trong 2 e này thì chọn e nào aj1 thanks!
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng có phân vân như cậu, và mình quyết định mua 720 , và rất hài lòng
mình thì vẫn đang phân vân, 2 máy chênh nhau 1tr đồng, htc 8x 5tr còn 720 thì 6tr, vs cả nghe nói 720 khi lướt web thì bị vỡ chữ lắm do độ phân giả màn hinh không cao
caucity11
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giang còi 1102 em dùng 820 cũng thấy bt.không rỗ đâu.8x mới cầm qua nhưng thấy không thích vì cứ dài dài và ko thích htc.
z_lmoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rỗ thì có đấy, nhưng chấp nhận đc... web nào chữ nhỏ quá thì e xoay ngang màn hình lại -> dùng vẫn tốt
Còn e chưa xài 8x nên k biết nên vote cái nào ạ...
mình cung tinh mua con 720, mà còn dang thac mac ko bk mua máy mới no có san bản cap nhat amber ko hay phải tự cài đây =.=
mình mua thì bảo bọn kỹ thuật nó chạy cho luôn
Minh co con htc 8x dag xai gio tu nhien cam xac vao rung roi ko thay hen j nua . Ai bit chi minh voi
Mình hiện đang dùng 720 dc 1 tuần , có vài cảm nhận thế này
Màn hình , thật sự là khi lướt web , hay xem những tông màu sáng , nó có rỗ thật , lý do là màn hình 4.3 , mà chỉ có 480 . 800 như vậy sao mà đẹp dc , phải ko nào Nhưng thật sự là khi ra nắng , màn hình rõ lắm , đọc tn vô tự , nền đen xâu
Pin thì cũng bình thường thôi , Chụp hình thì bá đạo rồi , đúng là rất đẹp , kèm với những ứng dụng của nokia nữa
Nghe nhạc thì to mồm , nhưng ko hay chút nào , hĩ hĩ
Với HTC 8X
nói chung mình vẫn thấy đẹp , nhìu màu , cầm nhẹ hơn 720
Loa ngoài nghe ko to lắm , nhưng nghe bằng ear phone mà xem , có beats nhé , đập banh màng nhĩ luôn
Túm cái váy lại là
bạn thích đơn giản nhẹ nhàng , chụp hình thì 720
Thích nghe nhạc , thích 1 vẻ đẹp cách tân , thì mua 8X
vì dẫu sao 8X cũng là dòng wp cao cấp , còn 720 chỉ là tầm trung bạn nhé
minhduc09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@traibao111 hãy tìm một tai nghe tốt tốt chút [tầm 7,8 trăm] và nghe thử 2 máy xem 720 nghe nhạc hay hơn 8x nhiều[nhớ bật dolby lên và chỉnh tùy theo thể loai nhạc]
còn về vấn đề giá nữa các bác ak 😁 con 8x h con 5tr , con 720 thì 6tr7, đáng để bận tâm
@Wind Phong cellphones giá 5tr9 😃 hàng công ty
htc 8x giá 5tr fpt
8x
con lumia 720 update len amber ko bik co xài dc pro camera ko nhi =.=
kfat86
TÍCH CỰC
10 năm
e đang dùng 720, e thấy lướt web bình thường ,mọi người nói là rỗ chữ nhưng e đọc báo thấy ổn, nhìn rõ. ra nắng thì khỏi nói đọc thoải mái. chụp ảnh đẹp. ứng dụng camera cũng ổn, còn amber thì bác về tự update cũng được, chỉ cần vào kiểm tra cập nhật là được thôi. còn 8x chưa dùng nên không dám nhận xét
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
10 năm
8x dùng một thời gian bị xuống mã nhanh hơn do dễ trầy lớp vỏ mềm bên ngoài. Chất lượng phần cứng và phần mềm mình đánh giá cao Nokia hơn. 8x cấu hình tốt hơn. Không hiểu sao giá còn tụt thấp hơn cả 720. Nhưng FPT hết hàng 8x rồi nhé.
@hoanghakx fpt chnas nhỉ, hết hàng nhưng vẫn để sản phẩm trên web. nếu lớp vỏ ngoài bịtraayf mình dùng nắm lưng cũng đc mà
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng HTC thì one X thích hơn 8x.
@hoanghakx mình dùng android chán rồi nên muốn đổi hệ diều hành 😃
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giang còi 1102 thế thì 720 hoặc 920 đi bạn ạ.
@hoanghakx ;0 mình chờ xem 1320 giá cả thế nào đã rồi mua e này sau 😃
mình thì nếu đủ điều kiện thì vẫn kết em 1020 nhất trong dòng máy Lumia 😁 :D
mình muon máy của bạn mình bạn đem HTC ra thu bán voi mình coj ai có giá hon kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019