Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn Note 5 hay Oneplus 3

eaglet_no1
12/10/2016 9:6Phản hồi: 11
Nên chọn Note 5 hay Oneplus 3
Mình đang lăn tăn giữa 2 con này, có tìm hiểu qua trên mạng nhưng thấy thông tin hơi ít nên mạnh dạn lên đây hỏi anh em. Mọi người chia sẻ kinh nghiệm nhé!
Mình mua chính hãng, giá thì Note 5 có nhỉnh hơn oneplus 3 một tí (tầm khoảng 2 củ). Oneplus 3 là máy năm nay, trong khi Note 5 lại là máy năm ngoái, nhưng mà năm nay vẫn là mới nhất dòng Note rồi :oops::oops:. Trước mình đặt mua Note7 nhưng vừa rồi như anh em đã biết nên mình đành lòng phải huỷ. Giờ lấy lại vốn và muốn hướng vào 2 em này. Em nào cũng có điểm mạnh điểm yếu riêng, và một số điểm yếu chung nữa thành ra rất khó chọn.

11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa thấy anh em nào vào tư vấn giúp đỡ ạ 😔:(:(
Theo em thì bác thích máy như thế nào ? Em thì thích note 5 hơn . cấu hình mạnh , chơi mượt ;);)
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
@tienpromobile Nói về cấu hình thì oneplus 3 mạnh hơn đấy bác. Pin hình như cũng có trẩ hơn tí. ( điểm quan trọng)... nhưng mình thích touchWiz hơn. Nên khó chọn :oops::oops:
Theo em thì bác thích thì mua thôi hihi .. ứng máy nào thì xúc luôn bác ;);)
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
@tienpromobile :p:p:p thích cả hai mới đau bác ạ. Tham lam quá😁:D:D  nhưng tốn kém.😔:(
steven0503vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note 5 an toàn hơn bác nhé, e chỉ thấy pin hơi hẻo 😔
Làm con note 5 đi bác . :rolleyes:
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Pin note 5 có đủ dùng một ngày với nhu cầu bình thường không các bác? Em thì ít dùng mạng xã hội nhưng 3G bật liên tục, thi thoảng duyệt web, chơi game cũng tầm tầm.
bật 3G luot web không sao nhưng chơi game thì khá thốn :rolleyes::rolleyes:
cassdcs
TÍCH CỰC
7 năm
Note 5 đi bạn.
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa có bác nào dùng qua Oneplus ạ? Em nghe bảo cũng ngon lắm. :rolleyes::rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019