Nên chọn xe Sirius FI RC 2015 hay Wave RSX FI 2015

cuthuyen
7/7/2015 4:18Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vund3003
ĐẠI BÀNG
9 năm
nguyên tắc chọn xe bây giờ: Xe ga chọn Honda, xe số chọn Yamaha.
vantoannn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vund3003 đồng ý quan điểm với b. Xe số thì Yamaha chạy rất sướng, nhất là dòng sirius này, từ đời đầu cho đến đời này phong độ đều rất good
Thử tham khảo qua con viva fi đi bác, thấy hiệu năng con đó cao hơn hẳn 2 em này 😃! Nhưng nếu so về độ đẹp thì mình thấy si fi ok nhất!
si fi
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm ơn các bác, không thấy bác nào chọn Honda, chả lẽ chất lượng không còn như xưa, thua Sirius sao 😁
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe ga Honda, xe số Suzuki hoặc Yamaha. Chủ thớt có thể nghía qua Viva FI xem, khá bốc và tiết kiệm xăng 😁
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
Thích con nào mua con đó thôi bác à
Xăng RSX hơn
Bốc Si hơn
Viva cân cả 2 ẻm luôn tội cái thằng Shooter này không hợp thẩm mĩ nước mình 😔
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Em thì vẫn thích honda hơn, tính mua cái dream mà mẫu mới nó xấu quá ><
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen Bầu bầu nhìn già chát hà, thanh niên giờ chỉ thích hầm hố thôi 😁
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
ai chê nhưng về máy móc tuy Hd ko bốc nhưng chạy rất nội lực và đầm xe. đánh võng bao ngon
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@nhcuong.bk chúc bác sớm có hàm răng sứ đều và đẹp nha :p
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Thui cuối tuần về hốt em Wave bản vành nan hoa cho rẻ và yên tâm, 22tr5 tiết kiệm 1tr5 so với 24tr 😁
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen chơi cái lốp bé tẹo như drag thái ý :D
Zippo_BK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen Sirius chạy xe khỏe, bon hơn nhiều. Xe wave 1 thời gian động cơ cũng ì hơn nhiều. Với lại Sirius phunn xăng điện tử chạy kiệm xăng vẫn thích hơn
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Cái đó dễ mòn răng trước lốp lắm bác 😁
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen phiêu mà
1 vote cho si fi . em ko ưa thằng honda cho lắm . em đi viva fi 😁:D:D
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
HD bao giờ cũng có lợi thế về xăng cộ và đầm xe. còn xuống máy ì thì chưa chak là Si hay RSX thằng nào ỳ hơn. rồi thời gian sẽ trả lời tất cả. muahaha.
bữa trước tắm bùn mấy lần. hên răng chưa mất cái nào hết :v
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Xuống máy chắc tại người dùng thui, đi mà phá quá thì xe nào xe không xuống, thanks các bác. 😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào dùng qua 2 con này thấy cái đèn pha nó có sáng không? Nó mà không sáng lắm thì đi vào chỗ cua cứ tối òm.
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen wave đề là sáng đèn rồi, ảnh hưởng của tốc độ xe đến việc đèn sáng không nhiều ..
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@Tía Lia Cảm ơn bạn nhé, mà con Wave bản Fi, vành đúc, phanh đĩa tận 24, giấy tờ biển số chắc phải 25, hơi cao 😔
kaka012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen 29 triệu là có ju fi, giấy tờ xong xuôi... thêm chút làm con đó ngon hơn bạn.. còn đắn đo tài chính thì mua con wave củng đẹp... mà con wave này ko lợi xăng lắm...
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen hồi mới ra mình mua cũng 25 tr hà bạn. kì kèo 1 tí, cầm 1 cục tiền rồi tha hồ mặc cả nhá, bảo là trả tiền mặc... Head bớt 500, 1 triêu là bình thường.. 😃
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@kaka012 Wave đường Cần Thơ ngày nào cũng tống 2 đi làm ( SV làm thêm ) đều hơn 70km/l. chính xác là 73km/l 😃
kaka012
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ware đi bạn... mà thêm tiền làm con ju hơn bạn..
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm ơn bạn nhé, mà con Wave bản Fi, vành đúc, phanh đĩa tận 24, giấy tờ biển số chắc phải 25, hơi cao 😔
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Head honda cũng có vụ mặc cả hả bác, em không quen mặc cả lắm. Ai bán gì cảm thấy mua được là múc chứ không mấy khi trả giá 😁
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen uầy, 500k or 1m lận bác. Trả thoải mái đi, nhớ kêu quản lí ra, mấy đứa tép rêu bán hàng ăn % nó không có quyền giảm giá đâu ^^
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Thanks bác, để đi mua thì thử coi 😁
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen đừng có sợ nó, mình cầm tiền, mình là cha. Nhớ vậy thôi..
Mấy con nhỏ bán hàng ăn % hoa hồng đó bảo không giảm được nữa thì bác kêu nó gọi chủ head ra bàn lại, còn nó nói chủ head không có đó thì lần khác mình lại.
Khi đi làm có tiền rồi, quí công sức của mình rồi á, gặp những người giàu sài tiền rồi mới thấy 20 mấy năm qua mình quá dễ dãi, khách hàng béo bỡ, bảo sao vẫn nghèo.
Chúc bác thành công !
Nếu không đi con Si Fi cũng được mà rẻ hơn 1m, xăng cộ thằng bạn mình chạy cũng ~65 km/l à...
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm ơn bác, bác nói rất đúng, nhưng em thích Hông đa hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019