Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn xe Sirius FI RC 2015 hay Wave RSX FI 2015

cuthuyen
7/7/2015 4:18Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chạy Sirius đời cũ nhưng cũng có chạy qua chiếc Si 2015 của thằng em rồi. So với những dòng trước thì ưu điểm vẫn nguyên, máy bốc, chạy nhẹ còn xăng thì tất nhiên rồi tiết kiệm hơn chiếc cũ, Fi mà
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản Sirius Fi Rc nhìn đẹp kinh lên được í. Mạnh mẽ mà nổi bần bật giữa phố luôn. Đang tính gom lúa hốt luôn em này đây
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai chạy Si Fi chưa review tí với ạ? Chả là dòng thường thì em mình có chiếc rồi, chạy cũng thích. Mình thì chạy chiếc cà tàng cũng lâu rồi, đang muốn đổi Si Fi chạy mà chưa biết thế nào
Có ai chạy Si Fi chưa review tí với ạ? Chả là dòng thường thì em mình có chiếc rồi, chạy cũng thích. Mình thì chạy chiếc cà tàng cũng lâu rồi, đang muốn đổi Si Fi chạy mà chưa biết thế nào
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@pham tan thanh bữa chạy chiếc Si bxc do chạy wave quen nên zo số 1 bị vọt hết hồn. nhưng lên 60 /70 ko đánh võng được như em wave. đi xe trong tp wave lạng lách khỏi chê 😁
@nhcuong.bk Si bxc bây giờ chạy yếu ko còn chất tiếng máy nghe rát chát ko gầm lực như si R 2007
Con wave chỉ lạng lách thui còn trả số kéo lên nó làm ko lại si được si fi móc số rất nhanh
Chạy đường phố đánh lái trả số bắn hay cần phải vượt xe tải trong phân khúc này ấn tượng nhất là viva chỉ cần về số 3 kéo cứng ga là lên gần 100km/h
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@pham tan thanh đương nhiên Si theo kiểu thể thao. vô số cứng nên rất dễ. còn RSX số mềm theo tua máy nên chạy phải cảm nhận đủ vòng tua qa mới êm được...
@nhcuong.bk Bạn ở mỹ tho hả minh o go cong tay khi nào về quê có dịp cafe giao luu chơi
Nam Nguyen11
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 là Sirius Fi, không thì Jupiter Fi. M ghét wave. Vào thẳng yamaha Town mua cho đúng giá
Eo, mua xe có vụ mặc cả nữa hả? Mình chỉ tham khảo 1 vòng quanh mấy tiệm, chỗ nào rẻ nhất là mua thôi. Chứ kỳ kèo hơi kì tí 😁
@pham tan thanh Hi. Minh moi mua. 23t nó còn đòi bớt 500k nửa. Tội nghiệp gê luôn. Nhưng ko mua
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
@Linh lúa lúa Mình mua ex 150 52tr ,3s xin giảm hẳn 10tr kìa, 42tr thế là múc luôn

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
@ymaaha Z là ok gồi.
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
8 năm
@ymaaha gia 150 chak sẽ rẻ hon 153 rùi 😁
ngocphuongg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sirius bản vàng đen đẹp hơn, xăng cộ chạy khéo cũng tầm 68 - 70 tùy đường. Mình đi làm đường đủ loại thì vào tầm 68km/l
Dòng xe số thì cá nhân m từng chạy cả Honda cả Yamaha nhưng phải công nhận là Yamaha về xe số thì hơn hẳn. Xăng có thể ko bằng nhưng động cơ thì khỏe hơn nhiều, máy bốc hơn
Mua Sirius FI đi bạn. Mình mua ở tp hcm bản RC 25M. Xe chạy rất bốc, nhẹ. Toàn chạy đường TP, 60 km/l nhé

mới mua em này nè, 23tr5 luôn giấy tờ nhé, nhìn ngoài thích hơn nhiều. 😃
vund3003
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bigcalo bác ở đâu sao giá rẽ thế, tphcm vẫn >=25tr
@vund3003 Long An bác ơi, Quốc Lộ 50 chạy thẳng.......... bán sát giá để xuất của yamaha
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Con này mình thấy quá xấu luôn nên đã chọn em Wave RSX vả lại mình chạy trong Tp 80Km/Lít rất rôi xăng, đổ đầy bình chạy hết 250Km đổ đầy bình hết 3 lít, mình toàn đi gần hết xăng rồi mới đổ, cứ 250Km là hết 60K xăng A95 😁
@cuthuyen Bác mới lấy em rsx chắc đang roda ạ, nếu chạy roda trong tp mà 80km/l thì cũng nể bác luôn :D
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
tem si 2015 đẹp hơn ak. nhưng mình vẫn thích kiểu dáng rsx 😁
đang định thay cái đồng hồ lại nè, 2tr5, đồng hồ điện tử nhìn ngầu hơn, đồng hồ gốc của em này nhìn không đẹp
Viva cân hết 2 con kia. Tống 2 ngọt ngào. Đề pa vô đối, chỉ thia tay ga của Hon.
Hai con kia máy dưới 115, đi 1 kéo bốc khỏe, đi 2 hơi chán.
Đèn con Si bao sáng. Nó với con Grande là 2 con đc Ya thiết kế chóa đèn lại, sáng hơn Ex 135 (ex 150 chưa thử chưa biết 😁).

Con si máy nhẹ bốc, con Wave máy có vẻ lực hơn, nhưng ko bốc bằng.
@quangthai0918 Bạn có di viva ko sao rành zậy , mình thì biết là bạn nói đúng nhưng lúx trước có những ng ko bjet là có chạy xe này chưa mà nói đi 2ng yếu số 4 để đi trớn rồi nào là ống pô phụt vào mặt nưa chứ và đến khi mình chạy thì nó vọt nhanh đều các dãy số con si fi mới thật sự là yếu số 3 và số 4. Mình có depa bước số giữa viva và si fi thì thật bất ngờ ko như mình nghĩ, số 1,2,3 hai con đều kéo hết ga theo từng số thì ngang nhau nhưng qua số 4 là con viva vọt tuốt trước
Còn depa theo kểu đua thì si fi thua ngay từ đầu con viva số 3 chạy 80 sang số 4 nó còn nhào chồm lên khá hỗn
Hai chiếc chạy song song thì đồng hồ si fi chỉ 50 còn viva thì khoảng 47 . đang chạy 60 thì nhích lên si fi đáp ứng chậm
Bóng đèn si là philips cho ánh sáng vàng rất bám đường , còn viva thì osram ánh sáng trắng hơn si nhưng ko bám đường bằng si
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
hê hê. sao bác không trả giá. bữa mình vào hỏi cũng chỉ 23,6 bao giấy. bưc nhất mấy cửa hàng tiếp viên nữ mặt như muốn ăn tươi nuốt sống khách hàng. mà lại còn làm giá. giọng kêu căng.
Mình ở Châu Thành. qa Ngã tư Lương Phú xíu.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy người ta đánh giá xe Yamaha nhanh xuống, cỡ 2 năm là dàn áo đi rồi. Nên chọn Honda, mà mua về mới để ý cái mặt nạ, sau yếm nó là lớp nhựa sần màu đen, bẩn rất khó rửa sạch. Sang số hơi khó nếu không đi đúng vòng tua của máy.
Mình thì vào 2 hãng so sánh thực tế thấy cả sơn, vỏ nhựa hay yên xe của bên Yamaha đều nhỉnh hơn khi so cùng tầm giá. Cộng với cái thái độ khinh khỉnh của mấy em bán hàng bên Honda nên mình đã mua Yamaha.
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@Cuoc song muon mau Lúc mua xe mình cũng chỉ tính mua em Si thui.. nhưng bị nhà ép nên phải mua em RSX. nhưng nói về lợi ích chỉ dùng đi lại thì nó cũng ok.
@nhcuong.bk Chuẩn bác ạ, nhiều người tâm lý mua xe máy phải Honda.
@nhcuong.bk Hai con đó ngan nhau thoi thích thì mua. Độ bền ăn thua người chủ của nó thôi
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
@nhcuong.bk Phụ thuộc tài chính mệt lắm

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
Cục motor đề của sirius 2015 nằm trên máy hay dưới máy vậy mọi người. Nêu nằm đi leo lề dễ hư lắm. Ai co xe chụp hình minh xem nhe đang dinh mua nen tìm hiểu. Thanks
cho em hỏi có bác nào ở huế ko ạ? chỉ giúp em chổ nào mua con si fi này vs....... :oops:
Mấy bác cho hỏi đi đường xấu, ổ gà thì dàn áo nào mau hư v? Đường nhà em toàn ổ gà 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019