Nên đổ xăng cho xe ở đâu ?

hoang_chuong
27/12/2011 15:45Phản hồi: 16
Xăng cần thiết cho xe gắn máy cũng như cơm cho... xe đạp vậy ! Tuy nhiên hiện nay khi đổ xăng tại những cây xăng hiện đại với trụ bơm trang bị màn hình tinh thể lỏng hay led với đầy đủ bảng hiệu cũng vẫn phải nơm nớp lo sợ như tại các cây xăng ... cục gạch ! Hai chỉ tiêu gian lận quan trọng nhất là thể tích ( đong thiếu ) và chất lượng xăng, bạn phải trả tiền cho xăng A92 và A95 cho loại xăng mà khi kiểm nghiệm chỉ số octan lại dưới 90 !
Những món này thì chúng ta, những người sử dụng xe thông thường hoàn toàn không có phương tiện đo kiểm được mà chỉ dựa vào kinh nghiệm như cùng mức kim xăng mà tiền khi đổ đầy bình lại khác nhau. Cùng là xăng A92 mà chạy khi ngọt khi sượng... !
Tôi mong các bạn nêu lên cụ thể các cây xăng mà mình nhận thấy có vấn đề rỏ ràng để có thêm thông tin cho mọi người cùng tránh ... ! " tránh voi chẳng xấu mặt nào " ....! Vì người tiêu dùng ở Việt Nam chỉ có quyền tránh thôi chứ không làm gì khác được, còn các vị có thể làm được những việc tầm cở hơn thì lại phải ... tránh cá mập !
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PETROLIMEX làm tới đi bác!
tránh những cây nào có 2 thằng đứng 1 cây ra , chấp nhận thương đau nếu cây xăng đó cài chip
tối nay mẹ em đã quán triệt tiêu chí, cả nhà đổ xăng thì cứ xách xe lên cây xăng trung tâm thành phố mà đổ, cấm mua xăng ở cây vớ vỉn
robo-ky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu ở Hà Nội thì mình hay đổ ở cây xăng trong nhà máy ô tô 3-2, đường Giải Phóng, đối diện cổng Parabol Bách Khoa.
Ở đây không đông lắm, nhưng chất lượng & nhân viên cẩn thận. Họ trả số về 0 sau mỗi lần bơm & bơm không hề dây rớt ra ngoài nên mình chẳng phải mang khăn lau đi theo bao giờ.
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng toàn đổ xăng ở đây. Cảm giác nv cẩn thận hơn hẳn chỗ khác, hơn nữa sau khi đổ xăng chạy thấy ngọt xe hơn hẳn. Các bác thử xem có thấy như e không. 😃
Cứ petro mà đổ, hơi đông nhưng đảm sờ bảo.
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Anh em đổ xăng của Petro thì cũng tạm yên tâm về chất lượng
Nhưng không phải là không có gian lận nhé, bọn nhân viên petro chỉ rình lúc đông khách , bơm nối số...
Bạn mình một lần về quê vợ bơm xăng của petro (Cây xăng ngã năm vòng xuyến thị trấn Yên Mỹ - Hưng Yên), thừa lúc ông bạn đang lấy ví chuẩn bị trả tiền.
Lúc đó nhân viên đang bơm cho khách kia 20k
Nó không đưa đồng hồ về 0 mà cắm luôn vòi bơm tiếp cho ông bạn mình lên 50k
Nhưng hôm đó bọn nhân viên gặp ông bạn mình là gặp cướp rồi...vẫn bình tĩnh trả đủ 50k xong.
Chỉ tay thẳng vào mặt : chúng mày đừng làm ăn kiểu bố láo như thế nhé....chúng mày thích gì?
Con bé đứng cạnh cột bơm chạy ra xin rối rít : anh...anh thông cảm..ông ấy (thằng cha nhân viên bơm xăng) có tuổi mắt kém....
Và sau đó tự tay bơm trả đủ 20k nữa...
Đấy là chiêu và cách ăn chặn phổ biến của lũ nhân viên petro..
Anh em chú ý những thủ đoạn của bọn chúng đừng để nó móc túi mình trắng trợn như vậy
the darker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ở sài gòn cảm nhận PETROLIMEX + QUÂN ĐỘI + COMECO (mình thường có tem xăng 2 lít A92 của e này) là yên tâm nhất
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
Quân đội của bác là trùm pha cồn, chạy k sao nhưng mau hết xăng lắm thì fai
Dạo này bị nổ cháy nhiều quá, có thể do xăng không các bạn?
hên xui thôi các bác, mấy ông lớn chưa chắc đã an tâm ,hi
robo-ky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn. Nhất là người Việt hay có cái tính hễ thấy đông khách là giảm chất lượng.
Ở Hà Nội e chưa đổ hết các cây xăng, nhưng đúng thật là e ưng ý nhất cây xăng Nam Đồng trên đường Tây Sơn.bạn bè mà mọi người e quen đều ra đó đổ.e nghĩ các bác lên kiểm chứng
theo mình thấy 1 là petrolimex,2 là saigon petro,hai thằng này hình như 1 loại nhưng thấy 2 tên nên cứ ghi vậy cho chắc.Đổ 2 thằng này chạy cứ bình bình trên 50km/l,còn xăng mấy ông kia có khi chẳng với đc đến 50km/l nên cứ ráng lết đến mấy cây xăng petro mà quốc
mình ko hiểu lắm về các cây xăng. mình thấy nó có biển chữ P của Petrolimex nhưng mà lại là "công ty trách nhiệm hữu hạn ...". Thế là sao hả các ace. sorry vì mình ko để ý nên mạo muội hỏi, ace nào biết giải thích hộ mình 😁
Đứng đầu là Petro, thứ 2 là COMECO. Cứ dzô 2 hãng này mà đổ là an tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019