Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên dùng 4G của Mobiphone, Vinaphone hay mua Sim 4G

Thông Tăng
15/3/2017 8:44Phản hồi: 10
Dear mọi người,

Mình đang dùng 2 sim của 2 nhà mạng: MobiphoneVinaphone. Mọi người cho mình xin ý kiến nếu đổi 1 sim để dùng 4G thì mình nên đổi sim của nhà mạng nào?

Bên cạnh đó, mình thấy một số nơi bác sim 4G giá khoảng 300k/sim với quảng cáo là nhận đc 4-5G data/tháng tróng 1 năm mà không phát sinh cước gì thêm.

Những sim dạng này có dùng tốt được không mọi người? Và có thật sự như quảng cáo nói không?

Cuối cùng, giữa 2 phương án, cách nào là tối ưu nhất cho người dùng?

Đổi sim 4G của Vina/Mobi hoặc mua sim 4G như quảng cáo?

Cảm ơn ý kiến của mọi người.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehoiphuhoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xài MobiFone đi Bác, đang có chương trình ưu đãi đổi sim 4G miễn phí tại các cửa hàng kéo dài đến 31/3 đấy.
Cũng nghe nói đến chương trình này nhưng chưa có thời gian đi đổi sim. Cầu Giấy có điểm nào đổi sim 4G không cả nhà?
Có cửa hàng ở 140 Cầu Giấy đấy Bạn. Đi đổi sim thì nhớ mang theo CMND nha.
@nguyenthuyvan Nếu vậy, 4G Mobiphone, bác đang đăng ký gói cước nào để sử dụng vậy?
ruby911
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hix em không biết thông tin này, hôm rồi vừa đổi ở thế giới di động mất phí 25k đấy. Chán thế.
studynguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ruby911 Đổi sim tại tgdđ dc hả bạn ? Mai mình đi đổi mới dc
neobb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình ở HN mới đổi miễn phí sim 4G cho máy nghe gọi và ezcom dùng gói tích hợp max100: 100k/9GB/tháng. Thường chả dùng hết bao giờ
olajuwon
ĐẠI BÀNG
7 năm
hình như không cần đổi sim cũng xài 4g được hả mấy bác? em chỉnh trong setting 4G thì có một số nơi icon 3G đổi thành 4G luôn
officials
ĐẠI BÀNG
7 năm
@olajuwon Cái này do máy hiển thị thôi bác ạ, vì bác muốn dùng 4G thì phải có sim 4G mới được. Hiện nay mobi em thấy cho đổi miễn phí đó
Doremonbig
ĐẠI BÀNG
7 năm
@officials KM kéo dài đến hết tháng 08 thôi bác, nên nếu trễ quá coi chừng tốn phí đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019