Nên dùng Galaxy A7 hay chờ A9 Pro ra mắt?

TaoBiettuot
25/7/2016 1:21Phản hồi: 45
Trước e dùng S7 nhưng hôm trước dẫn gấu đi chợ đêm bị móc mất rồi 😔 Chắc e không có duyên với dòng S7 nên thôi lần này không đầu tư hàng hịn nữa, chuyển xuống tầm trung có mất thì cũng đỡ xót :( E đang phân vân không biết nên lấy luôn dòng Galaxy A7 bản 2016 hay đợi dòng Galaxy A9 pro ra rồi quyết định sau? Tiện thể bác nào biết về cấu hình của dòng A9 sắp ra có j hot thì tư vấn giúp e luôn 😁
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nammse
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em hơi duy tâm, mất A7 nghĩa là k hợp nên loại trừ nó đi
Tính bác trên mất là k dùng. Chứ e trái ngược bị mất là muốn có e giống hệt nó để dùng :v
nammse
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanglanytc nó k muốn ở với mình có giữ cũng chả được😁
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quất luôn em galaxy A7 đi bác. Giá tầm trung nhưng cũng nhiều tính năng cao cấp mà. Phê nhất là khoản bảo mật dấu vân tay và pin cũng trâu nghé ra phớt. Chứ đợi A9 Pro thì biết đến bao giờ.
Voãi cả mất S7, con máy em ao ước. Ngon từ thiêt kế đến cấu hình. 😕 Tiếc lắm ko bác ơi??
TaoBiettuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thu Phạm 238 Bác hỏi thừa vãi. 😔( tiếc đứt ruột ra ấy chứ. Từ giờ e cạch mặt chợ đêm luôn.
A9 pro ra mắt rồi mà bác. E mới ngó chỗ 134 Thái Hà thấy họ bán gần 12 củ được tặng phiếu mua hàng 1 củ 2. Còn e Galaxy A7 gần 10 củ đc giảm giá trực tiếp gần 1 củ đấy. Chắc tiền nào của đấy. E đoán là em A9 hịn hơn. 😁
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Langthang2211 134 Thái Hà là của ông Nhật Cường hả bác? Sao lúc nào ông này cũng có nguồn hàng rẻ thế nhỉ. E thấy các chỗ khác toàn bán trên 12 củ mà chả tặng gì luôn. Ko biết nguồn hàng của ông này có ra rì ko nữa. 🆒🆒
@Suongdem1290 Ông nhật cường có tiếng bán hàng rẻ mà. E mới qua cửa hàng hỏi thấy cháy hàng em Pro kia kìa. Hàng còn chả có mà mua thì lấy đâu ra hàng vớ vẩn hả bác?
@Suongdem1290 em thấy bọn này bán hàng uy tín lắm, nếu xác định mua hàng ở đây thì yên mịa tâm về chất lượng cũng như giá rổ rồi còn gì. 😁Vì bọn này được Samsung hỗ trợ tốt nên mới có giá và ưu đãi hấp dẫn hơn nơi khác. Chứ ko kiếm đâu ra giá ngon như thế mà mua hả bác?. ;)
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Song yeu thuong hóa ra là vầy, chẳng trách nào em thấy riêng hàng samsung bên bọn này luôn có giá tốt hơn với được km nhiều như thế. Giờ thì em đã hiểu, cảm ơn bác đã khai thông tư tưởng của em. :p:p
Dòng nào cũng ngon cả.
galaxy A9 pro độ phân giải 16MP, màn 6 inch, pin trâu 5000A, Ram 32gb
Còn Galaxy A7 độ phân giải 13MP, màn 5.5 inch, dung lượng pin lên tới 17 giờ, ram 16 gb.
Nói chung bác cứ ướng nhu cầu sử dụng của bác và điều kiện kinh tế nữa, cảm thấy con nào thích hợp thì quấtt.
dungkatemin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế sao không đầu tư Note 7 luôn bác ơi? Note 7 cũng sắp ra mắt rồi mà, đợt này thấy các tín đồ Samsung đang chia sẻ Note 7 có quét võng mạc đấy. Ai lại đang xài hàng cao cấp của Samsung lại chuyển sang xài hàng tầm trung làm gì? ;) Mất một lần cho có kinh nghiệm, lần sau biết mà cẩn thận hơn bác nhé!
livebox.cmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Số nhọ nhờ, đi luôn em S7, S7 đợt mới ra e cũng kết nổ đĩa đấy ạ! Cũng định phấn đấu đi mua, mà Gấu không cho e thanh lý con S6 😔 Cuối cùng bây giờ vẫn đang dùng S6 thôi đợi e S8 ra 😁 Mong là cái điện thoại kia có vấn đề để được gấu cho mua máy mới :D
Phân vân thì ra hẳn mấy cửa hàng điện thoại lớn mà trải nghiệm máy A9 pro, mua cái gì thì mua cứ tự tay tự mắt kiểm tra thì nó mới thật được.
Bác thớt mua con nào rồi. Review cho e phát. E tánh mua A9 pro mà vẫn phân vân. gần 12 củ chứ ít gì.
Hoanganh884
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đi đâu cũng thấy hỏi A9 pro nhẩy. Nói chung bản này có nhiều nâng cấp hơn so với A9 thường, mỗi tội lúc đầu e mong đợi chất lượng màn cao hơn. Nhưng thoai giá đó thì cũng khá ổn rầu
KelyHoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
chắc thím đi chợ đêm mải nhìn mấy em xinh huyền ảo nên mới bị móc mất ấy gì. :p:p COn s7 bán lại cũng phải chục củ chứ ít gì đâu. Béo mấy thằng tộm thật.
bác thớt khai trương tháng cô hồn sớm thế. =)) e đùa tí, của đi thay người bác ạ.
Mấy ông sờ mát ra đời mới ầm ầm, bác lại được thay máy chuyển sang e hot hít khác còn gì nữa.
e vote cho A7 chứ A9 thấy màn to quá. Đi đâu đút túi quần khéo tụt cmn mất. Đc mỗi cái cấu hình pro kéo lại. :3
ngoctb08
TÍCH CỰC
8 năm
@phamthien_ht em là em đồng tình với quan điểm của bác đấy. dùng A7 màn hình 5,5 icnh vừa đẹp chứ quả màn của A9Pro 6 icnh cầm chà bá mỏi tay phết ..:p:p:p Tay em thì nhỏ nhỏ xinh xinh 😁 Được cái con này sạc pin siêu tốc cũng đáng để các bác trải nghiệm đấy.
@ngoctb08 bác chỉ được cái giống em ;) mà bác thuộc dạng mét mốt 50 à mà lại tay lại nhỏ nhỏ xinh xinh là thế mẽo nào? Đang ông đàn ang chăn tay phải phốt phát lực lưỡng chứ.
ngoctb08
TÍCH CỰC
8 năm
@phamthien_ht ơ hay các bác này cứ tay nhỏ xinh là người phải thấp nhỏ à? Xin lỗi bác em cao 1m67 đấy, chả qua em được ông bà mụ nặn cho đôi tay có thể coi là thon gọn hơn so với con trai và em ko có phải lao động nặng nhọc gì cho cam nên mới đc như vậy.
@ngoctb08 Vậy thì bác đích thực thuộc họ " công tử" roài. ;);) mới đầu thấy bảo nói vậy em lại cứ tưởng giới thạch. 🆒 Sr !!!
A9 Pro ra rồi cồn đợi chờ giề nữa bác quất lẹ đi em thấy con máy này được đấy màn hình lớn hẳn 6 inch liền lướt mạng chơi gamame thì có mà buốt mắt. 😁
namsuper
ĐẠI BÀNG
8 năm
em vừa mới ngó nghiêng bên thằng dienthoaididong.com giá A 9 pro gần 12 củ đắt hớn A7 hẳn gần 2tr đấy. Bác xem tình hình kinh tế thế nào quyết 1 trong 2 con đều đc xấc. Nói chung mình có tiền thì mình có quyền. :p Nếu bác mua chỗ bọn này được tặng PMH 900k, thêm voucher 300k khi bán máy cũ lại cho bọn nó. Mà bác thì mất mịa máy rồi còn đâu nên chắc được hưởng quả 900k là ngon rồi . 😁
KelyHoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namsuper Có phải bọn cái này không bác sao? Sao em thấy nó Km gì mà nhiều thế nhỉ? liệu có bíp xôi ko?https://www.dienthoaididong.com/dien-thoai/samsung-galaxy-a9-pro-2016-gold-chinh-hang
namsuper
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KelyHoa Bíp cái giề hả bác? nó phải bọn làm ăn vớ vẩn đâu mà lo, giá, km đều niêm yết rõ ràng trên web. Mà Km có thế đã ăn thua gì bác vào xem chúng nó còn km cho galaxy S7 Edge hẳn 1 củ 9 kìa. 😁
Banmaixanh19
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác có thích selfile không thì chơi con A9 Pro được đấy , camera trước 8Mp tha hồ mà bắn ảnh. em cũng đang kết con này mà giặt giẹo quá, nợ nần tùm lum không biết khi ào mới lên đời dễ được. Đắng lòng !:oops::oops::oops:
TaoBiettuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Banmaixanh19 em được cái selfile hay selfi gì cũng thích bác ạ. Trước dùng con s7 mà đi đâu cũng chụp choẹt lại để úp fb làm kỷ niêm cho mai sau đấy ạ.
Thế thì bác chuyển sang Xài mịa dòng Note5 của bác Sam đi cho nó trộm vía. Sao phải xoắn chả có nhẽ lại nhọ nồi mãi à? Đang dùng S7 sướng tay giờ hạ level nghe có vẻ buồn man mác bác nhẩy? :p
TaoBiettuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yeucongnghexanh Thôi bác ơi lần này em quyết không đầu tư máy hịn nữa nhỡ có mất thì còn đỡ sót của mà cái tháng này đang là tháng cô hồn các đản em sợ lắm, 😃ko có đùa được đâu !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019