Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên học tiếng anh tại trung tâm nào ở HCM?

aczaryroom
12/3/2018 3:38Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh thì chỗ nào cũng cày rồi, ACET , VUS GÌ CŨNG Học, mà ACET THÌ OK nhưng chỗ đó thì xa nhà quá, ngán . Bữa đi tập thể dục đi ngang qua thấy xe đông đông nhìn vô thì thấy anh ngữ ILI, vậy mà hồi giờ mình đâu biết chỗ này đâu. Về nhà tìm hiểu thử thì coi bộ chỗ đó nhỏ nhỏ mà nhiều học sinh khen giữ, mà còn học với 100% gv bản ngữ nữa. học phí thì lại rẻ hơn so với 2 chỗ m đã học.Đang lúc mình cũng đang tìm chỗ học thê là tới hỏi và tư vấn test thử , ấn tượng ban đầu với thầy interview mình là ok rồi, thấy khá dễ thương và nhiệt tình. Giowf học trụ bên ILI, gần nhà cho khỏe , . Mà học tiến bộ mình mới theo lâu chứ nếu không ok mình đã tìm nơi mới rồi. Bên ILI cũng rất ok, các bạn nào chịu học theo lộ trình thế này đảm bảo chỉ có giỏi lên
chứ chỗ nào nổi tiếng mà quất
Dương Minh là 1 sự lựa chọn tuyệt vời
Cảm nhận đúng nhất học chỗ nào tốt là do bản thân mình và những người đã từng học sẽ có nhận xét đúng nhất. Có thể chõ này hợp với bạn nhưng lại không hợp với mình nhưng điểm chung mình cũng mong muốn học anh văn sao vận dụng thực tế, nói chuyện lưu loạt, sử dụng những kỹ năng thành thạo. Chứ k thích kiểu học theo máy móc, chiếu một lập trình soạn sẵn trên bảng . tƯƠNG TÁC tốt với thầy chủ động mọi lúc mọi hoàn cảnh là điều cần thiết để thành công trong tiếng anh
Bạn @nuocngodong ơi, mình nghe mọi nghe kêu ACET học cũng được mà học phí cao lắm. Mình cũng tham khảo nhiều nơi mới chọn học ở ILI, mới học 1 bữa hôm qua nè. trước học toàn với giáo viên VN không à, qua vô lớp cũng run run. Mà đi trúng ngày khai giảng đông quá trời đông, thiệt chứ không biết bao nhiêu lớp luôn ý. Mà vô thấy thầy cũng thỏa mái,m vui vẻ nên các bạn cũng dễ cởi mở nói chuyện. Ấn tường đầu tiên thấy tốt nè. Mình lần đầu học với người nước ngoài thấy cũng hay hay, mà bắt nói tiếng Anh trong lớp hết nha. Không nói tiếng Việt, bạn nào nói tiếng Việt bị phạt chứ 😁 :D :D
ACE nào đang hóng thì tìm hiểu ILI đi nhé, học bên đó được lắm á. Em cũng đang học thấy tốt nè. Lúc mới thì cũng sợ, cũng hơi khó, giờ thì chắc do mưa dầm thấm đất nên tiến bộ nhanh hơn.
Thật ra thì không có trung tâm nào là tốt nhất mà quan trọng là phương pháp của người dạy. Mình cũng thử nhiều phương pháp tại các trung tâm lớn có, nhỏ có. Tuy nhiên, mình cảm thấy rất hài lòng với phương pháp của trung tâm emas. Và cũng chưa hẳn nó phù hợp với bạn nên cứ sang đó mà đăng ký học thử nếu thấy được thì đóng tiền mà học.
@jjjjenny630 Mình cũng có cơ hội học một khóa ở emas sau khi tìm kiếm mỏi mệt và quyết định tham dự buổi học thử. Kết thúc khóa học mình rất tự tin với khả năng tiếng anh của mình. Các bạn nên tìm hiểu để học.
Kiên trì ắt chí thành công
Mới học mà vèo 1 cái gần 2 tháng luôn rồi, nhanh thật, chưa vắng bữa nào luôn ấy, đang ráng cày để thi cuối khóa đây. hihi. Ráng lấy cái học bổng cao điểm nhất lớp để khóa sau được trừ đỡ thêm ít học phí. haha
@TrinhHoangNhan Được cái học bổng 500k sướng như tiên lun, nên cố gắng bạn ơi
Nên học tiếng anh ở đâu cũng nhờ vào sự giúp đỡ của những người đi trước.
chỉ có những ai đã từng học qua rồi mới biết, ý kiến của mọi người chỉ là hình thức để mình tham khảo
còn học phù hợp và hiệu quả hay không do bản thân mình tự quyết định và cảm nhận
Giống như mình đang học bên trung tâm anh ngữ ILI ở quận 10 thì thấy nó phù hợp và rất thuận lợi cho mình đó nhưng chưa chắc nó lại phù hợp với bạn, mỗi người có mỗi cảm nhận riêng.
Mình thấy được cái tốt bên trung tâm này là tiếp thu ý kiến học sinh và khắc phục liền, ngày nào cũng tiếp xúc với các thầy nước ngoài, dần dần level lên chắc lun, đặc biệt sự tương tác của thầy với học trò tốt nên học cũng nhanh hiệu quả
bên Huy Trịnh sao anh em (bên Bắc Hải) định đăng ký
Học thích nhất cách dạy của thầy Chris Wood. Thầy dạy hay và nhiệt tình lăm,
Học tiếng anh hiệu quả không là do sự tương tác và nỗ lực giữa thầy và trò ạ.
Vì thế thích cách dạy của thầy là vì thế
@nuocnguocdong Chưa học thầy này, nhưng nghe danh đẹp trai lắm
@TrinhHoangNhan Vừa đẹp trai mà dạy lại rất hay , cái dạy hay là điều tớ đang quan tâm
hóng xem học ở đâu là tốt nhất đây
Qua bên anh ngữ ILI tìm hiểu xem ạ. Mình thấy chỗ đó dạy anh văn với gv bản ngữ hay nè.
THầy cô nhiệt tình mà còn rất thân thiện
Học vài vẫn thấy thích ili ạ, mặc dù có con bạn rủ rê đi học chung bên BC với nó nhưng quá đắt, mà học chắc gì hiệu quả, không thể liều, cứ học nơi cũ , kien trì dần thành công
Vì anh văn cần trong cuộc sống của mình nên vừa đi làm và vừa học thêm ban đêm để lấy chút kiến thức và có được bằng ielts 6.5 để hỗ trợ vào công việc. cần thiết lắm các em ah, nên chị khuyên các bạn nên bắt đầu những năm đầu sinh viên thì nên tìm chỗ học anh văn đi, rất bổ ích, nêu cần hay ở gần quận 10 thì tìm hiểu thêm bên anh ngữ ILI quận 10 đó, chỗ đó học với môi trường nước ngoài nên ok lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019