Nên lắp đặt internet cáp quang nhà mạng nào đây?

hungle4699
1/10/2015 8:14Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taiusenext
TÍCH CỰC
8 năm
tăng 30k mà không tăng giá mình cũng chấp nhận được nè ngoài những ngày đứt cáp ra thì bình thường dùng rất ngon, chỉ có modem đi kèm là chip wifi hơi chuối thôi, nên ai dùng wifi nhiều thì cố gắng mua của Asus hoặc Linksys tầm 1tr là dùng suốt 24/24 mà không bị lỗi nhé .Vì hậu mãi tốt, mạng ổn định nên chấp nhận tăng giá chút đỉnh thế này 😃
suna1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em cũng xin phép đào mộ phát.
Nhà em giờ đang dùng gói Giáo viên VNPT, có 75k 1 tháng, tốc độ 6mb, nhưng em đang muốn nâng cấp sang mạng khác.
Nhu cầu chủ yếu là xem phim, sopcast đá bóng và chơi ít game như fìa hay dota2.
Nói chung là ko tính ngày đứt cáp, thì dùng mạng nào là ổn so với nhu cầu trên ạ? Em ở khu vực Xuân Đỉnh, Từ Liêm, Hà NỘi.
em cám ơn.
P/s: các bác quảng cáo làm ơn đừng quảng cáo ạ, vì e có thói quen gọi thẳng tổng đài lắp chứ ko qua bên nào cả 😁
ricardotr
TÍCH CỰC
8 năm
sài hơn 2 năm rồi, tháng nào cũng cúng cho fpt 318ng, chẳng nhớ đang dùng gói cước gì nữa, chắc cắt hợp đồng đăng ký lại mới thôi
inori
TÍCH CỰC
8 năm
@ricardotr hết hợp đồng cũ mới cho gia hạn làm cái mới chứ bác , làm mới thì chơi luôn 2 năm cho nó khỏi tăng nữa nếu có thì chỉ tăng băng thông lên tiếp 😁
ricardotr
TÍCH CỰC
8 năm
@inori Ức cái là thằng bạn nó dùng gói cước có 180 hay 200 gì đấy của sctv mà chạy phà phà, mình đóng gần gấp đôi mà đôi cứ cà dựt, hd thì chắc hết lâu rồi, tại đi làm tối về nên cũng chẳng buổi hỏi
Nhà mình cũng mới chuyển từ FPT sang Internet của Truyền hình cáp trung ương cả cáp và mạng có 290k/th cả nhà dùng vẫn chơi game được, dùng cũng chẳng thua kém gì fpt, mà fpt suốt ngày tăng giá.
Bác muốn lắp cứ gọi cho thằng hotline VTV 0946 502 365 ý sáng gọi phát 3 tiếng sau đến lắp luôn.
taiusenext
TÍCH CỰC
8 năm
@duytanth em mới thấy nó tăng đợt đầu tiên đó chứ mấy năm trước chỉ tăng cước thôi à, bây giờ tăng cước kèm tăng giá để bù lỗ, mạng VTV thì chơi game chán , ping không ổn định bằng fpt chỉ dùng để xem phim, lướt web mà thui
chơi game, xem netflix bản quyền thì FPT thôi các bác , hết tuần này là mạng thông suốt ổn định rồi đấy, cũng may là gần đây không có down cái gì nặng nên không ức chế vụ đứt cáp lắm
Em đang dùng VNPT F2F tốc độ thấy cũng ổn đang sắp hết HĐ. Nhưng có 1 vấn đề là tự dưng dòm sang thằng FPT có cái IPTV xem được K+ em thấy thèm quá. Mà cái băng thông nước ngoài của nó làm em muốn lộn cổ vì em hay download ở các trang nước ngoài 😆. Giờ vừa muốn xem K+ vừa muốn xem 18- thì phải làm sao hả các bác =))
Bọn FPT mất dậy lắm ... cực kỳ coi thường khách hàng ... mình dùng từ năm 2006 đến giờ khách hàng lâu năm mà cứ thỉnh thoảng nó lại tự ý thay đổi gói cước tăng tiền không cần hỏi ý kiến khách hàng ... đến khi nv thu tiền nét KH mới té ngửa không hiểu sao giá cước mình tăng gọi điện hỏi tổng đài mới biết mình bị chúng nó chơi đểu tự ý tăng giá ... mẹ nhà nó cả nhà đi vắng từ sáng đến tối về mới dùng mạng mẽo 1 tẹo đọc báo lướt wed mà nó cứ tự ý tăng gói cước mới ác chứ... khách hàng khiếu lại thì nó đòi mình ra trung tâm nộp hết tiền tháng đó rồi mới cho hạ thế là tự nhiên nó thu tăng đc 2 tháng ... vấn đề là tình trạng này mình đã bị 2 lần và đang cực kỳ ức chế
@doducdung bac cho em hoi bay gio dang dung mang gi voi?? em cung o thanh xuan
@thắng 1233 mình dang xài Viettel thì thấy khá ổn. Đường truyền manh. Hồi trước mình xài Fpt thì xảy ra vấn đề như sau: nó là chúa chơi trò hạ băng tầng. 20mb mình tải xuống hơn nửa tiếng đồng hồ. 1 2 phút đầu thì nhanh lắm, về sau thì hạ từ từ thì còn vài mười mấy tới 20kb/s. 1 tháng gói mình đóng cũng 300 ngan tương đương với 20mb/s mà nó làm ăn vậy. Tới phàn nàn thì nói bên em sẽ cho người xuống kiểm tra. Mình không chịu thì bắt đầu hù là nếu cắt bây h thì 3 tháng sau nhà mạng khác mới qua lắp đặt dc???. Ko hiểu. Mình qua Viettel hỏi thử thì Ok hết, mọi thứ khá nhanh. Fpt siêu lag từ 9 đến 11h tối. Còn Viettel thì mình thấy lúc nào cũng phà phà tốc độ trung bình từ 1.5mb/s. Đây là ý kiến để các bác tham khảo.
beck007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huynh.vinh0691 Em cũng y như bác fpt từ 19h trở đi lag như điên, em ở q7 đang alo viettel thử hic hic
@huynh.vinh0691 bac o dau thanh xuan ha bac?
type zero
TÍCH CỰC
8 năm
mạng nào cũng bị chửi be bét nhưng không còn lựa chọn đâu nha, tùy khu vực mà mạng có chất lượng khác nhau.Khu mình thì FPT là trùm rồi, ổn định, hỗ trợ nhanh
taiusenext
TÍCH CỰC
8 năm
đúng là tùy nơi nhỉ chỗ hộ trợ tận tình, chỗ thì tắc trách .Nhưng chỗ nào thì cũng nghe khen nhân viên lắp đặt nhiệt tình ;)
phantom.pain
ĐẠI BÀNG
8 năm
ơ chung cư cao cấp là khỗ nhất luôn không có quyền lựa chọn mạng, có mạng nào dùng mạng nấy
Bạn tham khảo gói cước lắp mạng cáp quang của Viettel Tháng 9 nhé

Tuỳ vào cơ sở hạ tầng mỗi tỉnh mà chất lượng mỗi khác. Mình nghe thằng bạn ở trên Tây Nguyên nó bảo trên đó Viettel dùng ok, còn FPT thì không ưa dùng mấy. Nhưng hồi lên đó mình lại thấy nhà người quen dùng FPT. Nên dùng mạng mà đến khi thấy có vấn đề thì đổi mạng khác thôi. Mỗi người góp ý đều ở mỗi vùng khác nhau nên cũng nhiều ý kiến lắm à. Mình thì xài FPT ở Thủ Đức-tphcm thấy OK
Hạo Dật
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở khu vực bình triệu - thủ đức thì xài mạng nào là tốt nhất nhỉ?
Ở TP HCM sinh viên lắp internet 12Mbps chỉ có 165k, quá ngon luôn cho sinh viên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019