Nên lắp đặt internet cáp quang nhà mạng nào đây?

hungle4699
1/10/2015 8:14Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào đang dùng mạng cáp Quang VNPT cho hỏi chơi game ổn định không và dowload ở trang mediafire có nhanh ko ? Gói cước dùng là j thế ? Mình định lắp VNPT mà ko biết tốc độ như nào khu vực thanh xuân nhá. Thanks
FAer
Trứng
7 năm
đào mộ phát, chuẩn luôn bác ạ, mẹ bọn fpt này trước có vụ nâng từ cáp đồng lên cáp quang em đăng kí dùng gói mega me có 15mbps mà từ lúc sinh ra mấy gói F này nọ nó tự động nâng cho em lên gói cao nhất là 32 mbps thay vì gói thấp nhất của dòng F là 16 mbps mà không hỏi ý kiến em một lần nào, đóng tiền thấy càng lúc càng tăng cứ nghĩ do tiền mất giá nên lên giá nên không tìm hiểu nhiều, đến lúc phát hiện ra thì đúng là cái lũ này làm ăn theo kiểu ăn cướp.

Sai lầm khi làm khách hang của bọn này trong vòng gần 10 năm trời, phát này bên em có hạ tầng quang của viettel rồi em sang viettel luôn cho bõ tức ! Mẹ nó dùng gần 10 năm trời không thấy được hậu mãi cái chó gì còn chơi trò thấy khách hàng không quan tâm để ý là làm trò mèo để bòn tiền khách.
Theo mình thì mỗi nhà mạng đều có những ưu điểm và hạn chế. Không ai có thể làm hài lòng được với tất cả Khách hàng.
Giá cả các gói cước tùy vào độ cạnh tranh, và xem xét cân nhắc mà các nhà mạng đưa ra các chính sách khác nhau
Mình thấy điều quan trọng nhất đó là hỗ trợ, xử lý tốt và nhanh nhất cho Kh khi gặp sự cố.
Hiện tại mình đang làm ở FPT.
Bạn nào cần hỗ trợ gì hay cần tư vấn thêm thì có thể gọi cho mình theo số : 0981.335.288
láp viettle r thấy rẻ mà khá ổn định. có lúc thình thoảng hơi chậm xíu thôi
TaoBiettuot
ĐẠI BÀNG
7 năm
e thấy chậm hay yếu còn tùy thuộc từng vùng nưa bác ạ
dinhbaylong
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình vừa dính quả (trước svd mỹ đình chỗ trạm xe bus) mới chuyển kho về đấy.mà ở đây chỉ có thằng CMC có cáp quang. mà gói cước của nó đắt gần gấp 3 lần vnpt( vnpt 370k gói 30M, cmc là 990k) mãi sau mới hỏi dc FPT cũng mới có ở đấy nhưng kéo cáp xa khoảng (250m) mà đi nhờ vào xưởng nên xếp sợ chất lương không đảm bảo nên lại dùng cmc, fpt thì 32M là 407K
MỚI VÀO ADSL VNPT 165K/THÁNG VÌ CHỖ Ở CHƯA CÓ HẠ TẦNG FTTH, TUY KHÔNG MẠNH LẮM TẦM 600-700KB/S (XA TRẠM ĐẾN 1,5KM NÊN VẬY XÀI KHÁ ỔN RỒI). QUA SỰ CỐ CÁP QUANG MỚI THẤY CHƯA HẲN VIETTEL LÀ TỐT NHẤT, TRONG KHI WIFI NHÀ TÔI SỬ DỤNG ẦM ẦM THÌ WIFI CỦA VIETTEL Ở CƠ QUAN KHÔNG VÀO MẠNG ĐƯỢC!
likemee
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước nhà e dùng cáp đồng của VNPT hôm trước bị lỗi họ lắp đổi cho e sang cáp quang luôn, mà thế quái nào e lại thấy không bằng cáp đồng là sao nhỉ?
@likemee Đổi cáp quang là đổi đường dây và router khác luôn phải không, chắc ngay mấy ngày bị ảnh hưởng đứt cáp quang biển quá... Mình cũng đang cáp đồng xài tốt, khi nào có hạ tầng cáp quang vnpt sẽ chuyể sang cho mình luôn. Mà không biết khi nào mới có vì xã nghèo ít ai xài mạng
nhà em đang dùng fpt thấy cũng bt, nuột bt
Nhà e thì đang dùng mạng FPT cũng ngon lành cành đào phết cụ ạ. Chẳng mấy khi bị mất mạng cũng như lag đâu bác, khỏe cực
lamgiaodau
ĐẠI BÀNG
7 năm
May hơn khôn thôi các bác ạ, mình ban đầu dùng ADSL của VNPT thì được cái ổn định, ít hỏng, tốc độ thì chậm.

Sau được đội VTV ngon ngọt gạ chuyển sang CMC thì điên cái đầu, mạng về đêm chậm điên luôn, download thì tính theo đơn vị vài K. điên quá cắt hợp đồng lại bị thu 300k phí hủy hợp đông, đúng là mất cắp

Hnay chuyển sang FPT ko biết ntn.

Tóm lại là vĩnh biệt CMC
Hướng Dẫn Sửa Đầu Tín Hiệu Mạng Cáp Quang,bạn nào đang dùng mạng cáp quang mà bị mất tín hiệu thì xem video này,xem mà phòng trước sẽ có lúc cần đến.
VNPT đi bn vì bây giờ nó nhanh chuẩn rẻ rồi ad
@hieu_vnpt Ò giờ lâu lâu nó lại điện thoại hỏi xem tình trạng mạng mình đang sự dụng có ổn định không nữa đấy, đáng lẻ nên làm điều đó lâu rồi mới phải... nhưng thôi vẫn đang dùng và rất ủng hộ tinh thần lắng nghe khách hàng của vnpt. Còn vinaphone thì cũng đang sử dụng luôn có điều không hài lòng lắm. Tuy nhiên lại thích xài cái gì không độc quyền nên vẫn chọn vnpt và vinaphone cho đến hôm nay...
mấy nhà mạng em đều dùng qua cả rồi
mida1985
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã dùng qua 2 nhà mạng lớn đầu tiên là FPT từ thời 2007 thấy lúc đó khá ngon lành về sau càng ngày càng tệ mà ko khắc phục j đc... chắc là do đường dây thời tiết ảnh hưởng mà nó k nâng cấp thì chịu thôi, đành phải cắt bỏ chuyển sang VNPT từ 2012 đến tận bây giờ sau khi nó nói nâng cấp lên thành cáp quang thì xài được thời gian đầu và đến tận đầu năm 2017 thì bắt đầu có hiệu ứng hư hỏng, dis mạng, rồi hỏng modem các kiểu mà gọi sửa hơn 4-5 lần trong tháng cũng chả có gì tiến triễn (mỗi lần vậy còn boa cho mấy thằng sửa 50k gọi là hút thuốc mong nó làm cho ngon lành mà thấy càng ngày càng tàn) Giờ chỉ còn Viettel là sau này mới ra là nhà mạng lớn đang tính mai lắp đặt mà mấy bác nói nghe ớn quá riết k biết dùng mạng nào. Mình đăng ký gói F4 của Viettel 350k/tháng trả trước 6 tháng tốc độ trong nước 40mb, quốc tế 640kb, nhà 4 người sử dụng ko biết có ngon lành nổi ko nhỉ! Có bác nào dùng gói cước này rồi cho mình ý kiến liền nha. Chứ đóng nhìu tiền mà dùng k ra j thì quá nản! Cám ơn nhìu!
em ở ct6b khu đô thị xala =( . Hỏi hết nhà mạng fpt vnpt, viettel đều ko có cơ sở hạ tầng. Hỏi ông bảo vệ ở dưới thì ông chỉ ra cái tin lắp internet trên bảng thông báo của mấy thánh vnnic, hỏi ra gói cước 15mps 1 tháng tận 270k mà đóng trc 6 tháng đ đc free thêm tháng nào. Trong khi vnpt, fpt, viettel căng nhất có 220k gói 16mps đóng 6 tháng đc free 1 tháng. 😔 Bác nào giúp em xem ở cái đất hà nội này còn nhà mạng nào dùng ổn ổn ko em tham khảo.
Vua roi nha minh moi dk internet fpt.Minh thay cach lam viec o Fpt rat minh bach :cac Sale tu van dung goi cuoc phu hop voi nhu cau thuc te o nha minh.Ky hop dong bang Dien Tu nen dung gia niem yet cua Fpt.Va dieu quan trong la minh thay toc do truy cap ok.xin chia se cung cac ban :
fptsaigon5.com/dang-ky-internet-bid8.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019