Nên mua 60D hay 750D

nguyen phan loc
9/10/2016 8:33Phản hồi: 12
Như tiêu đề, các bác tư vấn giúp em.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có tiền mua 750D thì ngó 7D cũ hoặc 5D1 cũ dùng ngon hơn
@ptvd1994 Cho mình hỏi tại sap thế bạn tại mình không rành về các dòng xD lắm
@nguyen phan loc canon thì càng ít chữ số trước chữ D thì càng thuộc phân khúc cao cấp, chuyên nghiệp, cho phép chỉnh tay, can thiệp sâu vào cài đặt máy ảnh hơn, chống chịu môi trường thời tiết tốt hơn, chụp nhanh hơn, ảnh đẹp hơn . . . chẳng hạn như 1200D thì điểm đo sáng, điểm lấy nét, vùng lấy nét gộp chung làm 1, ko thể chỉnh riêng từng cái, dính giọt sương hắt vào là máy ảnh ngỏm thì canon 70D, 7D, 1D có thể chỉnh riêng từng phần theo ý muốn người chụp để cho ảnh đạt chất lượng cao nhất, chống bụi cát, mưa sương mùa xuân. thế nên bạn sẽ thấy các máy ảnh ra cùng năm, giá máy ảnh từ cao xuống thấp theo nguyên tắc xD > xxD > xxxD > xxxxD. cùng ra một năm nhưng 1D giá gần trăm triệu còn 1200D có hơn 10 triệu, vì nhiều tính năng hay trên 1D bị cắt xén triệt để trên 1200D. chơi canon thì cố gắng mua cũ xD hoặc xxD, khi chụp ảnh bạn sẽ thấy nó tiện và cho ảnh đẹp hết khả năng có thể, chống chịu môi trường tốt, không tù túng và kém bền như xxxD và xxxxD
60D khá bền, mình dùng đc 4 năm thoải mái

tính về dòng thì 60D cao hơn 750D

nếu mới chụp thì cứ mua cái nào theo khả năng kinh tế hiện tại
@venom_guilty Bác cho em hỏi chỗ nào bán 60D giá ổn không bác tại em kiếm hoài không thấy
@nguyen phan loc xomnhiepanh
nhattao
vnphoto

nhiều chỗ nữa trên các chợ máy ảnh trên Facebook
hailua883
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em cung đang phân vân vụ này
Theo em cứ máy mới dùng bác ah!750D sẽ ok hơn ah
hailua883
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khonglamduoc Vâng mua 750 xong tu tư quấy thêm mấy óng kinh ngon e nghi chuẩn hơn
Giữa 60d và 750d mua con nào ok hơn v m.n
hailua883
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HoàngVHiệp Tất nhiên là đời mới ngon hơn rồi.
@HoàngVHiệp 60D dễ dùng hơn, 750D ngon hơn. Tiền mua 750D thì nên mua 5D2 hoặc 6D cũ thì tốt hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019