Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua Air blade 2016 hay Click 125i thái?

ducanh88vp
3/12/2016 6:6Phản hồi: 21
Em đang đi xe số và muốn lên đời xe tay ga, em thấy phân khúc tầm trung có AB 2016 và Click 125i thái là ổn, chắc có nhiều bác cũng hỏi như em rồi nhưng tiêu chí của mỗi người mỗi khác nên em nhờ các bác tư vấn cho em với tiêu chí như sau: em đi nhiều trong nội thành hà nội trung bình mỗi tháng khoảng 1k600 km là thay dầu luôn, đường nội thành k xấu thì em thấy 1 giảm xóc với 2 giảm xóc sau cũng k ảnh hưởng nhiều và hầu như em đi 1 mình k lai đèo, em chỉ lăn tăn là đi nhiều như vậy thì :
- máy móc xe nào bền hơn, ít hỏng vặt hơn
- các linh kiện hay phải thay thế như lốp, côn, chuông nồi, dây curoa... thì xe nào đồ thay phổ thông hơn? linh kiện của xe AB có dùng chung cho Click được k?
Thanks các bác trước
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanglong478
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua xe đi bạn, hư tính sau bạn trù trc nó càng mau hư ấy
hoanglong478
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducanh88vp Xe mình 1 phuộc nha đã lên phuộc ohlins ( sự tích thần thánh của ohlins thì bạn tự tìm hiều trên google nha). Nói chung lúc mua tuyệt đối phải mua đồ zin hết nhé, xong thì về nhà thích làm gì thì làm. Giá click dao động 55tr ở sg bao giấy. Chúc bác lựa được xe đẹp chơi tết
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanglong478 thanks bác, e mua xe đi cho tiện thôi chứ k cần đi chơi tết 😃
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanglong478 con này đèn pha trc có ngon hơn AB k bác? e thấy bảo đèn AB chiếu gần mà k sáng lắm
@ducanh88vp Đèn LED Click ngon hơn chút :v

Còn bạn muốn xem đèn của AB có chiếu đủ sáng hay ko thì cứ ra đường nhìn thì sẽ có câu trả lời, vì h AB 2016 nó chạy đầy đường rồi, đừng có tin quá vào những gì ng ta nói trên mạng nếu bản thân có khả năng kiểm chứng thực tế :v
Air blade 2016 nhé
dknyxdie41
TÍCH CỰC
7 năm
Vote click. Nhìn đẹp hơn ab nhiều
Mà phải làm lại 2 phuộc đã
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dknyxdie41 thanks bác
@dknyxdie41 Không cần lên 2 phuộc chi cho Click để mất an toàn, trừ phi mua nhằm hàng Made by...Quang Phương ( không undo 1 phuộc lại đc). Một là lụm cây phuộc đơn của Vario, 2 là lên cây Ohlins xịn là ok, bao tống 2 > 60 cây chuối vô 4.
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@futureneodo thanks bác
Có kinh tế thì mua Click, ko có kinh tế thì mua AB, đơn giản thế cũng hỏi :v
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ErnestLyell tiền thì e phải đủ mua e mới hỏi Click, nhưng cái e đang quan tâm là chất lượng xe và linh kiện thay thế như thế nào nên mới lăn tăn
@ducanh88vp Click thì hàng Thái nên hiển nhiên là ngon hơn AB rồi, nhưng do hàng nhập nên giá cũng mắc hơn, linh kiện thay thế thi cũng phải nhập nên cũng mắc hơn :v

Cơ mà cốp của Click thì ko to bằng AB vì bình xăng của Click nằm trong cốp còn của AB thì nằm phía trước =))
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ErnestLyell cốp chật với bình xăng dưới yên với e k quan trọng, linh kiện nó đắt hơn nhưng bền hơn nhiều thì cũng đáng đồng tiền, sợ nhất là giá tiền k đi liền với chất lượng bác ạ 😃
@ducanh88vp Yên tâm là hàng Thái thì nó sẽ tốt hơn hàng Việt rồi, ko tốt nhiều hơn thì cũng phải tốt it hơn thôi, nói chung là tốt hơn, tốt hơn thôi chứ ko phải là hoàn hảo nhé =))
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ErnestLyell con Click này nó nó bệnh gì cố hữu như Ab k bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019