Nên mua Dcom 3G hay Fast connect Mobi mấy bro

dangnttam
7/4/2012 16:57Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu vậy nên mua usb ngoài có thể dùng được cả 3 mạng
@ninhk37ig USB ngoài là sao hả bác?
Em mua thằng Fast connect rồi, thấy mọi người khen nhiều với tại deal giảm giá của Dcom hết rùi
được tặng 8 tháng 1.5Gb/1 tháng
@dangnttam Mua USB của hãng sản xuất nhưng không khóa mạng đó, muốn dùng sim mạng nào cũng ok
Mua của các nhà mạng chỉ được khuyến mại ban đầu nhiều nhưng tính lâu dài dùng đắt hơn
CuongNQ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangnttam Kiểu như USB do các hãng khác sản xuất, không phải hàng nhà mạng nhập về ấy. Chất lượng thì có nhiều loại tùy theo giá cả, tốt nhất là chọn mấy dòng uy tín của các hãng lớn như Sierra Wireless, Novatel Wireless, Option hoặc Huawei, ZTE sản xuất cho các hãng viễn thông EU hoặc Bắc Mỹ, Úc ...

Còn USB nhà mạng thì mang ý nghĩa quảng bá nhiều để mở rộng mạng nên thích hợp với người dùng ít, muốn làm quen với 3G. Về lâu dài khi dùng nhiều dễ gây xuống cấp thiết bị làm chập chờn, giảm tốc độ khi ấy vô tình lại nghĩ do mạng 3G dỏm, chứ thực tế nó ngon hơn ADSL. Chỉ thua giá cước với khả năng online 24/7 thôi.
viso
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng nghĩ vậy, chẳng mạng nào lại đồng ý bán USB mà sử dụng được sim của mạng khác đâu. Chiến lược kinh doanh và cạnh tranh nhau mà.
ko biết bạn ở đâu? chứ ở hcm dùng 3g mobi chỉ muốn dập luôn cái úb 3g. vậy mua úb dùng đa mạng rồi dùng mạng nào 3g mạnh nhất mà phang
Nên mua usb 3G vinaphone !😁
dennhumuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua của mobi đi bác . Của mobi rất nhiều đại lý khi bán ra đả mở khóa mạng hết rồi.khi bác mua nên hỏi trước lúc trước mình tính mua USB FC E1730 Nhưng hết hàng mình mua luôn E1800 giá 999k vừa đẹp lại tốt chạy 10gb/ngày củng ok không nóng nhiều
NGhe đồn là usb unlock sẽ ko được bảo hành mà phải ko?
Mà mấy con usb bán kèm gói cước của nhà mạng viettel , mobi thì điên điên khùng khùng lúc nào ko biết
Tốt nhất các bác mua dòng tốt mà xài, sử dụng đang mạng lun mà xài
http://usb3gvn.com/usb-3g/novatel-mc930d.html
xp_pro2001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy hàng Mobifone E303s-1 mới về hàng dùng rất tốt. Ping thấp hơn mấy con E173u-1.
Mấy hôm nữa sẽ có bài review tốc độ thực tế của em này.
D-com hơn pro nhé,vì mạng nhanh mà sóng vt thì fủ hầu như khắp vn rồi,nhất là những vùng hẻo lánh nữa cơ 😆 em xài trả sau của vt gói edu mà chả hiểu sao xài hết lưu lượng cho fép rồi vẫn dow đc với speed 1Mbps mới tài chứ 😃) nể quá
xinhtrai97
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thíc dùng vinaphone nhanh, viettel bây h dùg mạng rớt hoài à
mình vừa mua con X230e của mobi mà có vào đa mạng dc đâu???
Mình ở 780 Đê La Thành vừa test = IDM:
FastConnect X230E ~750KBps
Dcom E 173u-1 ~ 800KBps

Mình dư mấy cái FC của MobiFone cần bán như sau:
USB 3g Fast connect Mobifone X230e 7.2Mbps mới 100% nguyên hộp kèm sim 125k giá 440k.

USB 3g Fast connect Mobifone X230e 7.2Mbps mới 100% nguyên hộp kèm sim 1.5GB/Tháng x 8 tháng giá 550k (Sim trị giá 150k rùi, 1 số bạn bán sim này 180K)
Không lấy sim giá 400k

01224295566
Tốc độ 3G của viettel và mobi thì cái nào hơn các bác? Thấy bảo viettel ổn định hơn còn mobi thì hay chập chờn ạ?
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa chắc, phải nói là viettel hay chập chờn thì đúng hơn.
Mới dùng thì cũng nhanh lắm, tầm 2-3-400kb/s,bây giờ có 56kb/s.
mún đạp cái sim viettel.
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai sim mobi bị giống mình không, cứ 10 phút là nó lại mất magnj, mà đèn dcom vẫn sáng
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà mobifone cái sim uzone 50k 1 cái có đăng kí được MIU không mọi ng?
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meyeu14 được bạn à, trừ fastconnect ra, gói cước nào cũng dk được
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhocvjp92 cảm ơn bạn.
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meyeu14 uh, có gì cư pm mình, mình biết mình tư vấn cho
Mua USB 3G của D-Link ấy, loại D-Link DWM - 156, dùng được sim của cả 3 nhà mạng luôn, còn sim thì nên dùng của mobifone.
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocduy8092 uhm. nhưng mà sao mobi hay bị ngắt kết nối trong kih đèn vẫn sáng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019