Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nên mua galaxy tab 2 7.0 hay google nexus 7

domino_kapj
23/7/2012 14:41Phản hồi: 123
đúng như nội dung em đang có ý định mua 1 cái mtb nhưng đang băn khoăn không biết mua loại nao trong 2 em trên ,em có khoảng >6 triệu 1 tí và nhu cầu thì xem phim hd, nghe nhạc , quan trọng là lướt net , ít đi lại . và đang sử dụng 1 em nokia cùi bắp .
* galaxy 2 7.0 : thì có 3g ,gọi đc đt , camera sau nhưng chíp lõi kép ,màn hình độ phân giả nhỏ hơn 1 tí so với nexus 7 và quan trọng giá của em nó là ~ 8 triệu bản 3g
* nexus 7 : chip lõi tứ , android 4.1.1 nhưng không có 3g và gọi điện giá tầm 5,8triệu .
------em đang rất kết em nexus 7 vì cấu hình cao và giá rẻ . nếu em mua nexus 7 với mua thêm 1 usb 3g cho android có đc ko ?( liệu có ổn không?) . hay nên mua galaxy tab 2 7.0
----các bác cho em xin ý kiến nhá ( thank!!!!)
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai cho em ý kiến với
Nếu bạn chỉ có 6 triệu thì Nexus 7 là hợp lý nhất, còn vụ usb 3G thì chưa biết có dùng được hay không.
Còn nếu muốn có 3G, gọi điện thoại thì dùng tab 7 plus hay hơn tab 2 7.0, vì 7 plus máy ngon hơn, cấu hình cao hơn, giá máy second hand tầm 7,5tr.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@trungthanh37 anh ơi em sợ cái khoản 2 hand lắm trước cũng có dùng rồi . mình ko phải ng hiểu biết nên dễ p? hàng đểu lắm anh ạ . không biết galaxy tab2 7.0 3g giá bao nhiêu anh nhỉ
laphuong80
ĐẠI BÀNG
12 năm
@laphuong80 giá tói 7,5tr hơn mà bác
@Daisy_Ngô 6,8 là bác p? thanh toán = ngân lượng gì gì đấy .
ai còn ý kiến nào nữa chia sẻ vs em đc không
ntt1409
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem phim HD: N7 win (độ phân giải cao hơn SS)
Lướt net: N7 có GG Chorme + Jellybean (SS không biết hồi nào mới có)
Ít đi lại: thì xài 3G làm cái gì (mâu thuẫn khiếp)
Đth: cục gạch của bạn dư sức làm đc.
Bỏ ra 8tr mua những cái 5,8 dư sức làm đc...(?)
tyt1902
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Theo bác thì nên mua router 3g loại nào vậy (trước thích em Docomo nhưng HN khó mua lém), nếu em có usb 3g rồi nên mua loại nào vậy.
@tyt1902 mình thấy cái Hame đc đó, tầm 500 tói 700k
@heaven tad Chủ yếu là hàng của Google nên mới đáng mua. Còn cái Tab đó khó có hy vọng lên được Jelly Bean lắm. Mình thì nghĩ là nó sẽ không bao giờ được lên đâu.
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật là cá nhân em vẫn thích dùng MTB có 3G hơn. nhu cầu của em khi dùng mtb lên mạng là nhiều nhất. Em là sinh viên, mang ra trường chả có wifi, chả nhẽ mtb chỉ để đọc sách với chơi game ?? Em có điện thoại dùng sim em đk 3g tẹt, nhưng dùng điện thoại phát wifi cho mtb, để trong quần thì nóng, để ra ngoài bọn bạn nó mượn chơi game, vừa chơi game vừa thu 3G phát wifi thì pin nào chịu được T_T.
PS: Nếu mà chỉ mtb wifi, em nghĩ playbook mới là ngon và chuẩn nhất 😃
em cũng rát kết n7 vì em đã xem qua các bài test về hiệu năng của nó .tất cả đều trong top 5 hết . chỉ còn mỗi vụ 3g thôi nhà em thì có wifi rồi.chỉ có điều em học liên thông vào thứ 6 7 cn . nhưng cắm cái router3g thì có vẻ hới bá đạo
@domino_kapj router cũng nhỏ gọn ấy mà, nhét trong ngăn bàn thì ai thấy, mà ko để trong cặp cũng đc 😆
thực sự mình thấy nên dùng N7 hơn 😁
@heaven tad nó có tao = cái moderm ở nhà ko anh . vs cả nó phải cắm điện không hay dùng= pin sạc
anh heaven là fan hâm mộ của n7, fan thì đương nhiên có sự nghiên cứu và theo dõi, so sánh, hâm mộ nhất định,
Thiết nghĩ, theo ý kiến của tớ, ban nên chọn n7 😁
Ah, anh heaven tab thấy có nhiều đóng góp cho forum vậy sao anh em ko đẩy ảnh lên mod nhỉ, ai đồng ý thì vote nào :D
thoai, chém gió cho vui thôi, mod mủng làm gì 😆
tùy loại nhưng ko to như cái modem ở nhà đâu
đương nhiên là dùng pin chứ dùng điện thì còn gọi gì là cơ động nữa :D
@heaven tad sau khi có giải pháp 3g của anh là em quyết tâm rồi đấy . mà anh cho em hỏi . bao giờ thì có hàng chính hãng nhỉ . hay mua hàng xách tay hả anh . vs cả giá xt bh là bao nhiêu
@domino_kapj cái đó thì chịu rồi 😆
không biết asus có phân phối chính hãng không nữa
h thì toàn hàng xách tay thôi, h giá khá cao, 7tr cho bản 16gb
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẹp, mình thì vẫn ủng hộ mtb có 3G hơn 😆. vì mình biết cái modem di động ấy ròi, loại căm 3G trực tiếp thì đắt, loại có ổ cắm thì bạn mất 1 khoảng ko gian để để usb 3G. Ko biết bác heaven tad có cầm mtb ra ngoài nhiều ko, nhưng em thì em thấy rất bất tiện T_T.
bác mua n7 thì e giúp bác tiếp nhé http://thietbimang.net/router-huawei-mobile-wifi-e586-216mbps-hspa-toc-do-cao-sp610.html router của bác đây
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Tablet mà không có 3G thì vứt. Đã biết định đến chỗ có wifi thì cầm béng con lap cho lành. Tablet có mỗi cái ưu điểm tính di động cao, cắt 3G thì khác gì cắt 1 chân của nó?
volcano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giải pháp 3g qua usb wifi thì loại rẻ nhất cũng phải tốn thêm 1tr-1tr6 (usb3g=500k, wifi 3g = 500K-1000k), lủng củng chỉ phù hợp với những người đã mua thiết bị ko có 3g biện pháp chữa cháy ( vừa chữa cháy cho bà chị dùng ipad 2 wifi theo cách này tốn thêm 1tr6 )
Nếu là tôi sẽ chọn Tab2 7' giá khoản 7tr kèm theo 1 lô khuyến mại của bác nào hôm rồi rao trên tinhte hàng mới bảo hành chính hãng. hơn con N7 khoản 3G, 16Gb.
Hỏi hơi ngu tí chip 4 nhân có chạy gấp đôi 2 nhân không nhỉ 😃
@volcano theo mình biết thì hiệu suất của chip 4 nhân sẽ cao hơn 2 nhân tức là cảm ứng mượt hơn, xử lí đồ họa thì phụ thuộc vào GPU nữa
và 1 điều quan trọng là chip công nghệ càng cao thì càng tiết kiệm điện năng
theo như mình biết thì là như vậy, chứ nói chạy gấp đôi thì cũng không hoàn toàn đúng
em đã có giải pháp tiết kiệm hơn rồi anh ạ chỉ mất khoảng 1 triệu nữa thôi mà vừa là sạc luôn 😃) anh xem có hợp lý ko
http://www.hotdeal.vn/ha-noi/bo-phat-wifi-di-dong-hame-apr-a1-5794.html
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@domino_kapj Mình chưa thấy cái ý sạc của bạn là thế nào cả =.=.
@naprohaha nó tích hợp cả sạc luôn . có thể sạc qua cái đấy và nó cùng là sạc tích điện.
đúng là có thể sạc luôn nhưng dung lượng pin của cái đó chỉ có 2000mAh thì phải nên nếu dùng để sạc thì coi như khỏi dùng 3g 😆
@heaven tad thì em chỉ nó tính năng của nó thôi chứ full pin dùg đc 3 tiếng thì sạc vào thì nghỉ chơi luôn à , nhưng anh thấy quả này đc không + cả usb nữa là tròn 1 triệu mà lại dùng đc nhiều thiết bị . với giá của n7 bây giờ là 5,8 + 1 triệu tiền modem+ usb kia ~ 6,8 triệu . thì chấp " hòa cho đc galaxy tab 2 luôn" 😃
@domino_kapj ở trường hợp mình thì mình duyệt vì mình đang dùng 3g cho PC rồi nên có sẵn luôn usb3g nên chả sao phải xoắn 😃)
còn cậu nếu cảm thấy như vậy không quá lích kích thì múc thôi vì trừ cái 3g ra thì chắc chắn dùng N7 sẽ sướng hơn là tab2 @@
@heaven tad em cũng không thấy cái đó quá cồng kềnh và đắt đỏ . vì cũng chỉ to = cái đt cùi bắp thôi mà . với em thì giải pháp bh quá tuyệt rồi chỉ chờ vài tuần nữa hàng về thôi
bác Heaven tab cho em hỏi là cái phát wifi bằng 3g này có thay cho cái router ko ah, tức là cắm cái dây mạng vào ấy ah, hay chỉ dùng di động cắm 3g thui ah,
mà cái này có phân biệt nhà mạng ko ah, dạng như mua có hợp đồng chỉ được dùng sim 3g của mạng nào đó thui ah
@omegavnn bác ơi cái này dùng adsl cũng đc có cổng cắm . còn usb 3g thì em chưa dùng nên ko biết
volcano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wifi 3g đó trước cũng định mua nhưng thấy của hãng mới quá nên thôi đành mua con của Tp-link 1tr lấy bảo hành 24 tháng. Bạn có mua wifi 3g đó nhớ hỏi pin nó bảo hành cho bao lâu nhé.
vâng, cám ơn các bác nhiều ah, chắc em cũng mua 1 con này về xài với N7 quá. chứ thấy mấy em Samsung máy móc yếu quá. Bỏ tới 5-7tr mà xài cái máy cũ quá mình cũng ko thích lắm. Mặc dù mình dùng phải có 3g vì cty mình ko cho bộ phận thiết kế dùng wifi
em tính mua con này, các bác xem thử giúp em là nó có xài được với USB 3g ở VN mình ko ah, em là sợ nhất mua về rồi xài ko được ah

http://www.ebay.com/itm/Netgear-3G-Mobile-Broadband-Wireless-Router-MBR624GU-/120857327951?pt=COMP_EN_Routers&hash=item1c23a8794f
volcano
ĐẠI BÀNG
12 năm
@omegavnn Thời buổi nào rồi còn dùng mấy con 54Mb/s chuẩn b với g. Các bạn dùng N7 muốn tiết kiệm nhất và tiện lợi nữa thì làm con smartphone có wifi hostpot thế là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019