nên mua galaxy tab 2 7.0 hay google nexus 7

domino_kapj
23/7/2012 14:41Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin Nexus 7 cực good nhe.
Tối hôm trước mình sạc đầy vào khoảng 12h30, tháo sạc, ngủ đến sáng dậy vẫn còn 100%, đi làm về khoảng 5h30 vẫn 100%.
Knguyen72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hai vấn đề mọi người hay thấy do dự về N7 là:
1/bộ nhớ ít, không dùng được MicroUSB;
2/ không có kết nối 3G;

đều có giải pháp sai khi N7 được root.

1/ Cài app Stickmount, mua một cáp USB OTG thì dùng được ổ HDD luôn, chứ cắm thẻ USB 32Gb chả là vấn đề gì.

2/ Không có kết nối 3G, kết nối bluetooth tethering giữa N7 và điện thoại có 3G cho tiết kiệm pin, đỡ phải mua và quản lý một sim 3G. Nghiên cứu cho thấy tethering bằng bluetooth chỉ tốn điện năng bằng 1/5 so với tethering qua wifi hotspot (điện thoại vừa chạy 3G vừa bật wifi hotspot thì rất tốn pin, hơn nữa về lý thuyết wifi chuyển dữ liệu nhiều và xa hơn bluetooth nên tốn pin, nóng máy). Thực tế cho thấy dùng bluetooth tethering 3G tốc độ ngang với wifi hotspot tethering, chỉ có điều wifi hotspot thì nhiều người dùng được một lúc, còn bluetooth thì chỉ có một.

Nếu ai dùng smartphone Nokia, thì cần cài app BlueVPN lên máy N7, chạy là kết nối bluetooth để tethering được. Còn nếu là Android smartphone thì khỏi nói, máy có profile sẵn rồi, chỉ cần bật trong phần setting lên Bluetooth tethering enalbling lên là chạy.

Chúc bạn có lựa chọn vừa ý.
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Knguyen72 ủa máy android có chức năng này thật hả bác?? mình dùng s2 cả năm nay mà chả biết:-ss
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Knguyen72 bạn ơi chỉ mình dùng cách này với, mình có 1 con nexus 7 (kg có 3G) + 1 em nokia E5 ... mình dùng joikuspot thì chỉ có lap nhận ra wifi từ con E5, còn N7 không tìm đc sóng của E5. hix
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thì vẫn ủng hộ việc mua tab có 3G gắn trong máy do trải nghiệm bản thân thôi ạ. Nếu nói về giá thì bản 16Gb wifi của nexus xách tay = bản 16Gb 3G tab 2. Em ko tính đến cái vụ mở rộng bộ nhớ như bác bên trên vừa nói, vì lích kích theo cái usb 32Gb với dây dợ loằng ngoằng là em đã thấy nản rồi. 1 phần vì nhu cầu phim,game nặng của em ko có, nên kể cả có là 8Gb cũng ko sao.
Như vậy các bác muốn dùng 3G bình thường thì phải đi kèm smartphone hoặc 1 bộ phát wifi dùng sóng 3G.
Nếu là smartphone đi cùng, thì với những con pin yếu, hoặc máy nóng thì việc này đi kèm quả là 1 thảm hoạ,các bác đút túi quần mà phát sóng thì đùi dễ chịu lắm 😆. chưa kể việc dùng 3G điện thoại chậm và tốn tiền hơn dùng 3G sim thường, cái vụ nghe gọi bằng máy tính bảng em ko quan tâm. Còn 1 việc nữa ko biết các bác có để ý ko, khi dùng điện thoại phát sóng, nếu có tin nhắn hoặc điện thoại gọi đến, sóng 3G sẽ mất ngay, chắc các bác ko muốn thấy con tab đang load trang web thì bị dừng vì 1 tin nhắn 😃).
Còn nếu bác nào ko dùng smartphone, dùng bộ phát wifi, em dự tính giá phải trả thêm cho 1 bộ nhỏ gọn mà mới tầm 1tr5 ( đây là bộ ko cắm usb ạ), còn cắm usb nếu chưa có usb cũng tầm vậy, thứ nhất là mất thêm kha khá về giá cả. Như 1 ông anh em đã từng dùng, bộ phát cắm usb chịu được khoảng 4 tiếng phát wifi liên tục, chả nhẽ các bác lại chịu việc lúc nào dùng máy tính bảng thì lích kích bật bộ phát, ko dùng thì tắt đi ??Hơn nữa 2 con này đều là tab7 inch, thừa sức đút cốp, như em đi đâu cũng chỉ cần đút cốp xe máy ( em ko nói chuyện với các bác đại gia đi ô tô nhé), hoặc là lúc nào các bác trên vai cũng đeo khư khư 1 cái cặp để đựng bộ phát quanh người 😃. Nếu đút cốp xe rồi đi ra cầm 1 con tab thì có vẻ tiện lợi hơn. Em là người chú trọng sự tiện lợi khi cầm tab nên rất ghét đồ đạc lỉnh kỉnh, ít nhất là đi chơi big C với ng yêu, em cầm tab cũng ko bị cho vào cái túi bọc bọc như các bác khác ;)), người yêu chọn hàng, còn mình cầm tab nghịch.
Còn bác nào muốn nói về sự mượt mà, ok , em công nhận nexus mượt hơn, nhưng với cá nhân em, android 4.0 trên tab2 là khá ok, ko muốn nói là thoả mãn những gì mình cần. Nó ko giật, trễ như các bác nghĩ đâu ạ. Cấu hình cao nếu để chơi game thì bản 8Gb chắc cũng ko đủ, ít nhất các bác cũng phai dùng 16Gb rôi ạ 😃.
@Jedi Knight bạn mình cũng có 1con, mình thấy dùng cũng mượt lắm, đâuu đến nỗi nào, đương nhiên là không so sánh với IPad rồi, mà cũng tuỳ nhu cầu người dùng thôi, riêng mình mình thich1 tab ở chỗ có thể sử dụng như một chiếc điện thoại😃
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jedi Knight Lag hơn nhưng ý em là độ lag của nó bác có chấp nhận được ko ạ?? Theo cảm nhận cá nhân của em, những con chip 2x đã là khá mượt rồi, em dùng thì em chấp nhận được, ko vấn đề gì.
Mà cho em hỏi bác dùng smartphone gì vậy ạ ?? Phát bác có thấy tốn pin và nóng máy ko ạ ?
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@naprohaha chíp lõi kép trên đt thì dc chứ mtb lag lắm bạn ạ, để mà vuốt qua lại hs mượt đã khó, dùng ứng dụng nặng, lướt web k giật hơi phý. KInh nghiệm đau thương con tab 10.1 ở ava dùng dc đúng 2 tuần bán mua ipad 2
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem bác có biết vụ bluetoth tether truyền 3g từ điện thoại đến mtb không? nghe nhiều rồi nhưnng chưa được dùng bao h, chả biết có chậm không nhể
Hôm nay e vừa mua con galaxy tab 2 7.0 7 triệu 1
Nhưng sao e xem hình ảnh vỏ của nó là màu xám mà em mua lại chỉ có 2 loại màu đen + màu trắng vậy!! Có phải hàng fake không,
Em mù công nghệ, mọi người giúp em với!!!
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nắp lưng màu xám mà bác. em ra mediamart xem là mặt trước màu đen, mặt sau màu xám, bác cho em hình lên với. Máy này thì chưa thể có hàng fake được 😃
hjx, nó màu trắng giống y con 7 plus ý. 😔(.
Chả hiểu luôn, em mà biết media mart bán giá vậy là em ra mua rồi đấy.:((
bác biết cách xác định hàng chính hãng không??
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
mặt trước màu trắng, mặt sau màu trắng thì cũng chuẩn mà bác, có 2 loại mà. bác lấy imei máy nhắn 6060 xem báo bảo hành ra sao là được mà. có gì khó bác pm nick chat em : naprohaha
http://www.mainguyen.vn/khui-hop-samsung-galaxy-tab-2-7-0-chinh-hang-tai-mai-nguyen.html
Em vừa xem thấy có rồi, sáng em nhắn tin thì nó báo là số imei này chưa được đăng kí bảo hành, ông chủ quán kêu 1, 2 ngày nữa nó gửi cho, không biết có đúng chính hãng không nữa!!!😔
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác yên tâm, ko vội đâu, bác vưa mua hôm nay thì từ từ nó sẽ nhắn tin báo, bác ko phải lo lắng quá đâu 😃.
Vâng, dù sao cũng thank bác nhé!!!
Em mù công nghệ, sợ mua phải hàng đểu lắm,
À em hỏi, lần đầu dùng thì xạc mấy tiếng với lần sau thì xạc như thế nào vậy bác, 😁:D:D
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lần đầu bác dùng gần hết pin sau đó sạc qua đêm, còn những lần sau thì bác nên sạc đầy rồi chờ thêm khoảng 30ph, chắc tầm 4 tiếng 😃
hjx, không biết con này cài đặt thế nào, em xạc xong, vứt đấy qua đêm sáng còn mỗi 50% pin, e thấy hình như màn hình nó bị sáng qua đêm....:S:S:S:S
Xong e nghịch 1 lúc rồi vứt đấy đi chơi về,, máy sụt nguồn lun rùi,,, pin nghe hơi chán hjx
leech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sh0ckv4jk4 bác để chế độ máy bay hoặc khi ko dùng 3g thì để GSM only nó sẽ ít ăn điện hơn rất nhiều

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko có đâu bác, bác xem kỹ lại máy của mình nhé :|
con ss tab 2 nó nhanh sụt pin. mới sạt hôm qua là ngày hôm sau phải sạt tiếp, mặc dù m đâu có chơi gì nhiều... ae ai biết chỉ m cách tiết kiệm với 😔
sambidao88
ĐẠI BÀNG
12 năm
N7 thì mạnh thật...nhưng chỉ có mỗi cái mạnh thì đâu có được...bào hành lằng nhằng, quá mắc so với thiết kế ( hàng xách tay), lại hok có hành nhập chính hãng ở vn, 3g thì hok nè...camera thấp...hok có hỗ trợ thẻ nhớ...hình như nó không có nghe gọi phải hok ạ...??? Tớ sợ mua phải hàng mà bảo hành quốc tế chắc cắn lưỡi, vì có được mấy chỗ bán đâu. Tuy tap hok mạnh nhưng bù lại đáp ứng được hết các tiêu chuẩn trên, thì có qua có lại...mất cái này được cái kia, nói chung 2 lựa chọn đều thông minh...nhưng nên lựa cái gần giá gốc nhất, bào hành an toàn hok phải đưa đi đòn về lâu là oki rồi...!!! Còn mấy cái chạm mượt vuốt êm...phiên bản này cũ mới thì mình thấy xài như nhau có nặn cái xịn hết ra được đâu nên hok quan trọng.
@sambidao88 Nexus đã hỗ trợ usb 3g cực kì hoàn chỉnh rồi nhé....mấy con tab của ss sẽ mất giá ầm ầm cho coi
sambidao88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangb89 Mơ đi tớ mua và xải ss rồi...quá đã lun... không có cài gọi là rớt giá...mà chỉ có cái gọi là hết hàng chờ nhập đợt mới về thôi hohohoho...!!!
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý em chuẩn ý bác ở trên 😃

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
Thực sự thì mình cũng đang phân vân 2 con mtb này
chỗ mình ở thì ko co wifi , di đến chỗ học cũng ko có nên dung n7 chả lẽ lúc nào cũng ra quán cafe ngồi cả ngày
em thấy cái tab2 tiện lợi hơn về wifi
Cac bác ở trên có giải quyết vấn đề wifi = phát wifi bằng điện thoại or rooter thì cho em hỏi cụ thể là rooter thì mua cái như thế nào?+giá cả ra sao?+ điện thoại thì nên mua cái ntn để phát wifi cho n7 vì điện thoại em hiện giờ ko có chức năng đó--> cái này từ trước đến nay chưa dùng nên rất mù mờ
Còn một vấn đề nữa em thấy là n7 bị giới hạn về bộ nhờ+ bản 16g giá xách tay rẻ nhất giờ là 6.7 +mua 1 số sp liên quan để phat wifi... thì tổng tiền cung phải >7,7tr
Trong khi đó tab2 ở mediamart bán co 7,2 -7,5(tuỳ vào loại hình thanh toán+thời điểm mua) +Khuyến mại
- Giá HOT FRIDAY chỉ còn 7,218,000đ (Áp dụng cho chủ thẻ Vietinbank)
- Tặng thẻ nhớ 8Gb (Áp dụng từ 17/8 đến 23/8)
- KM gói Cước Data 3G của Viettel (Áp dụng từ 06/08 đến 21/12/2012 hoặc đến khi hết quà)

Nên em nghĩ là chọn mua tab 2 vẫn hơn+đỡ rườm ra cho 1 người ko pro lắm vê công nghệ
Mong mọi người góp ý, vì mình cũng đang rất phân vân
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ra ngọc hà ở 19 Trần Đại Nghĩa ( ngay ngã tư đại la - trần đại nghĩa ) thanh toán bằng thẻ agribank thì giá sẽ còn 6tr6 cho con tab2 của bác ấy ạ. Nếu bác mua điện thoại phát wifi thì nên mua điện thoại nokia cho pin nó tốt, chứ mấy điện thoại android thì tốn pin và nóng máy lắm 😃. Còn router em ko ủng hộ vì pin yếu và ko tiện dụng 😃
@naprohaha Nokia thì con nào có thể hostpost anh .
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều mà bạn.lumia các dòng,e71,e72,rồi mấy con symbian cảm ứng đều ok hết mà.

Sent from my Transformer TF101G using Tinhte.vn
@naprohaha Ẹc bác nói thế thì em xin thua . Em ít tiền nên mới mua n7 . Bác bảo em mua thêm cái đt kia nữa cũng phải ít nhất 2tr cho cái cùi bắp nhất.
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@domino_kapj chuẩn rồi đấy bác,thế nên em mới ủng hộ việc mua tab2 giá tốt hơn mà có sẵn 3g.bác có tab 2 rồi thì bác cũng k cần quan tâm mình dùng đt gì nữa. em nói ngay từ bài trc rồi mà.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
@domino_kapj Bạn nua android 2nd đó , android con nào cũng hotspot dc hết
laphuong80
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chọn 7plus vì cấu hình thấp hơn N7 nhưng cao hơn tab 2. đổi lại có 3g. N7 mỗi lần đi đâu ko có wifi phải đeo thêm cái dây chuyển và usb 3g bất tiện lắm, người khác nhìn cũng mắc cười. đừng tôn thờ cấu hình quá. MTB chủ yếu chơi game nhẹ, game nặng đã có lap, desk.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019