Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nên mua galaxy tab 2 7.0 hay google nexus 7

domino_kapj
23/7/2012 14:41Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu game nhiều thì Nexus 7, ko game cần 3G thì tab 2. Nhưng mình xài trước đây con P6800 là con thuộc hàng xịn của SS mà còn thấy chán nữa là.

Nếu xét độ mượt mà: Ipad 10, Nexus 7 là 8, P6800 thì 5
Hix bên Haloshop đang chuẩn bị giảm giá nexus mà em còn lăn tăn chuyện bảo hành quá, ae góp ý giúp e với
giải pháp tình thế thôi chứ đi đâu cũng phải xách lỉnh kỉnh theo cáp usb, usb lưu trữ rồi usb 3g, lúc xài thì lòng thòng sợi dây cáp, cá nhân mình thấy rất khó chịu. ngoài ra mấy thứ lặt vặt nhỏ nhỏ này lỡ quên đem theo thì chịu chết.
Đã có smartphone rồi thì lên mạng bằng smartphone luôn, chứ bắn wifi sang máy tính bảng làm gì. Mình vừa bán con Kindle Fire, đang tính mai đi mua con N7 đây. Mình có con GT-9001 rồi, nên đi đâu dùng smartphone để lên mạng thôi. Ở nhà thì phát wifi cho tablet để dùng. Nói chung là chủ yếu để đọc sách và xem phim thôi. Đêm đêm nằm ngủ thì lướt web tí :p
- nếu bạn cần 3G để di chuyển nhiều , và cân camera sau thì galaxy tab 2
- nếu thích cấu hình mạnh , xài android mới nhất thì nexus 7 .
lúc trước mình cũng suy nghĩ như bạn , rồi mình mua nexus 7 xài được 1 tháng thì mình bán lại mua galaxy tab vì công việc mình di chuyển nhiều thiếu 3g đúng là bất tiện ( tab đưuợc cái có thể làm điện thoại phụ vì pin đủ lâu hihi )
@hoangvuong Mình mua nexus 7 đc 2 tuần rồi. Thực sự dùng rất thích, Jeally bean rất mượt. Pin cũng lâu. Dùng vừa vừa cũng đc 2 ngày. Đúng là ko có 3g thì bất tiện thật, nhưng với mình thì ko thành vấn đề. Dùng con này sướng, chả buồn động tới galaxy S plus nữa 😆

Ít nữa ra nexus 10.1 thì mình sẽ bán lại em này giá mềm 😃

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@hoangvuong Mình mua nexus 7 đc 2 tuần rồi. Thực sự dùng rất thích, Jeally bean rất mượt. Pin cũng lâu. Dùng vừa vừa cũng đc 2 ngày. Đúng là ko có 3g thì bất tiện thật, nhưng với mình thì ko thành vấn đề. Dùng con này sướng, chả buồn động tới galaxy S plus nữa 😆

song song
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kennguyen_bkpro bản 16Gb thì inbox mình nha 😃
mình chỉ có ý kiến như thế này: khi mình ra 1 cửa hàng cũng có tiếg ở TPHCM, thì được biết Nexus 7 là hàng xách tay nên không bảo hành màn hình cảm ứng + pin chỉ bảo hành mainboard nên thôi, mua cái tab 2 của Samsung có bảo hành chính hãng 12 tháng, toàn quốc, còn N7 chỉ có bảo hành tại cửa hàng, không yen tâm chủt nào, biết đâu mình xui xui mua cái bị lỗi trong cả ngàn sản phẩm được sản xuất:rolleyes:... mà em Galaxy tab 2 xài cũng ok lắm, đủ đảm bảo nhu cầu lướt web, xem phim HD, nghe nhạc, dĩ nhiên là độ mượt sao bằng ipad có giá gấp đôi. Một sp N7 không 3G dĩ nhiên là rẻ hơn rồi, còn nếu N7 có 3G đảm bảo giá xách tay về sẽ bằng hoặc cao hơn galaxy tab7. Nhưng mua hàng xách tay thì cũng hên xui thôi, cửa hàng bảo hành sao yên tâm hơn công ty Samsung bảo hành. Mình nghĩ vậy... Còh hàng trái táo thì dĩ nhiên xài sướng hơn rồi... nếu có tiền mua...
@dennis00 Ban đầu mình nghĩ máy tính bảng thì ko có gì bằng ipad. Song sau khi mua N7 về, mình đã thay đổi suy nghĩ. N7 thực sự làm mình bất ngờ. Cảm ứng mượt, màn hình sắc nét, tốc độ rất nhanh, vượt xa những gì mình vẫn nghĩ về thiết bị android (Minh lập trình android đc gần 2 năm rồi). Điều quan trọng là giá của nó rẻ, mà thiết kế lại rất tốt. Dường như mặt hàng nào có chữ nexus đều có những ưu điểm này.

Dùng thiệt bị android thì luôn thoải mái hơn hàng của apple. Từ việc copy nhạc, phim ảnh, cài ứng dụng cũng đơn giản hơn nhiều.

Bạn nào dùng N7 thì cài game subway sufer mà chơi. Game này trên máy khác thì giật, nhưng trên N7 thì tuyệt vời.

Lộc
TÍCH CỰC
11 năm
Em có bài so sánh Lenovo A2107 và Tab 2 7.0, Nexus 7. Bác tham khảo xem có giúp gì được không nhé: http://vnpad.com/danh-gia-lenovo-a2107.html/
TPHCM- cần bán Samsung Galaxy tab 2.7 16gb wifi 3G đầy đủ mới 100% mua ở SS Branshop trong Crescent mall q7. do em được tặng nhưng ko có nhu cầu xài nên cho em nó ra đi về vs ai đang cần ạ. mua trong brandshop là 7.990k, em để lại 7tr200k thui. hàng mới nguyên, còn 2 miếng dán ở mặt trước và sau em ko dám bóc :p, nói chung mua ở Brandshop thì khỏi ai phàn nàn về độ "đảm bảo" nhé ( cần em cho xem hóa đơn). chỉ có mang từ shop về nhà thui mà đã phải hạ giá xuống 700k rùi. e ở SG Q7 nha, ai có thiện chí mua kiu em 01267887994, thanks mn đã đọc. p/s: ai mún mua thì cmt ạ, em ko có tl ai đùa cợt trả giá linh tinh
bạn dùng E5 làm hotspot fải hok, hình như e5 phát ra wifi chuẩn g nên n7 nó ko nhận, khắc phục thì tớ ko bik. 😁
Nexus 7 like
Đào mộ ớn thật... 😕
Đang sử dụng GT 3100 rất tốt vote 1 phiếu cho SS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019