Nên mua HP bc018TX hay Dell Vostro V3568

namlangtu
18/5/2017 15:46Phản hồi: 25
Em đang tính mua laptop, lựa mãi cũng được 2 em này, nhưng đang phân vân không biết chọn em nào. Thích Dell hơn nhưng HP cấu hình khủng quá, nhìn cũng thích.
Thích Dell vì bền và giá rẻ hơn 1 xíu. Còn HP thì cấu hình khủng, cũng ok nhưng thấy dòng Pavilion là dòng phổ thông của HP nên sợ dễ hư lặt vặt.
Mong anh em cho ý kiến với ạ.?

1. HP Pavilion 15 – bc018TX (X3C06PA) - 17.990.000
CPU: Intel® Core™ i7-6700HQ Processor (6M Cache, up to 3.50 GHz)
Màn hình: 15.6 inch - 16:9 diagonal FHD IPS UWVA anti-glare WLED-backlit (1920 x 1080)
Đồ họa: NVIDIA® GeForce® GTX 960M with 4GB DDR5 VRAM
Ram: 8GB DDR4 2133 MHz SDRAM

Ổ cứng: 1TB SATA 7200rpm (support 1 M2. SATA Slot)

2. Dell Vostro V3568 XF6C621 - 16.500.000
CPU : Intel Core i7 7500U 2.7GHz - 4M (up to 3.5GHz)
RAM : 1x 4GB DDR4/2133 (2 slots)
HDD 1TB 5400rpm 2.5'' Sata3
Graphics : AMD Radeon R5 M420 2GB // Intel HD Graphics 620
Display : 15.6'' FHD Glare
Optical : DVD-RW
LED_KB, FingerPrint Reader Multimedia and Ports : Webcam HD Lan 1G, Wifi AC, BT 4.2, Reader, 2x USB 3.0, USB 2.0, VGA, HDMI 380 (W) x 260 (D) x 23.65 (H) mm

Xin chân thành cảm ơn
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SumoBonsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màn hình: 15.6 inch - 16:9 diagonal FHD IPS UWVA anti-glare WLED-backlit (1920 x 1080)
ở đâu bán con này và giá vậy Anh?
Em cũng đang nghiên cứu con HP Pavilion này
Lấy con GL62, vả chết 2 con đó về mọi mặt 😃

Ghé MSI Store mua trong tháng được giảm 300k nhé bạn.

MSI GL62 7RD-674 | i5-7300HQ | 4x2.5GHz~3.5GHz | 8GB DDR4 | 1TB HDD | DVD | Nvidia Geforce GTX 1050 2GB GDDR5 | 15.6inch FHD | FreeDOS
@namlangtu Như em giải thích phía trên rồi đấy, con HP nó mà tốt thì bây giờ nó đã không phải chịu khổ bị đạp giá rồi, nhưng giá đó vẫn chưa phải là tốt khi mà vẫn còn bị vướng bởi GL62, như mình đã nói, giống như Vostro so với Inspiron.

Còn con Dell thì giá quá đáng =))
SumoBonsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hotro.laptopnew.vn Xin giải thích rõ hơn Vostro so với Inspiron. Em nghe nói Vóstro nó ngon hơn Insprion đúng không Anh
@SumoBonsai Vostro nhưng phải từ 5000 trở lên mới ngon hơn, chứ vostro 3000 thì cũng giống tụi inspiron cả 😁
Vostro nó thuộc phân khúc trên, nhưng mà Dell bắt đầu sáp nhập 2 thằng thành một luôn, chắc để khách dễ hiểu hơn thông qua những con số.
@SumoBonsai Vostro thì dày hơn chút mà build bền hơn nhiều cấu hình có chút hạn chế hơn khi cùng tầm giá
Bạn cần độ bền thì Dell Vostro hoặc HP Probook G4 mấy em này cạnh tranh nào khét lẹt khung probook đứng lên nhún đc luôn ấy khá là bền và cứng cáp
SumoBonsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dell inspirion hình như dở hơ Vostrol hẻ mấy Anh? tính tên dòng chứ ko xét cấu hình
Vote bác em HP cấu hìn ngon hơn nhiều chứ cả 2 dòng đều là phổ thông mà bác 1 con thiên về giải trí thôi
Inspi thì không trâu và dày như Vostro còn vostro thì trâu hơn
namlangtu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nganmatbiec thấy HP dòng đó là dòng phổ thông nhất của HP nên sợ nó hay hư lặt vặt thì khổ thân 😔
Vĩ Ca
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác tham khảo GL62 674 của MSI hoặc FX553 của ASUS nhé bác; 2 con trên cũng đời cũ rồi mà
Bao An Sales
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đôi dòng ý kiến cá nhân, ko hề có ý dạy đời ai hết nhé, ai có ý kiến thì cứ nói em xin nhận........
Ở đây chỉ được cái GATO là hay thôi chứ chả đc cái ít lợi gì khi các bác lên 1 trang diển đàn để nhờ hổ trợ
Các bác cứ để ý khi các bác hỏi 1 vấn đề về 1 con máy thì những công ty khác ko có hàng sẽ dùng mọi cách để dìm tận đáy con các bác hỏi, chứ ko hề đưa ra 1 ý kiến để các bác tham khảo, họ chỉ biết bán cái họ có mà ko hề nghĩ đến khách hàng cần cái gì.
Còn cái bên công ty .... bị hãng nó cắt hàng các kiểu nên giờ đâm sản hay sao mà nói chuyện như " Sửu nhi " vậy. Mình là người lớn nên ăn nói làm sao cho xứng là 1 người đàn anh, 1 đại diện của cty nhé. Biết thế nào là cạnh tranh lành mạnh ko.
Bao An Sales
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dòng HP Pavilion thuộc dòng phổ thông nhưng dòng này được xem là dòng Gaming giá rẻ của HP nên chất lượng tương đối ổn định dịch vụ hổ trợ bảo hành vẩn đúng chuẩn 12 tháng và được hưởng chế độ bảo hành Vip 30p, bảo hành tận nhà
Máy chạy 2 quạt tản nhiệt nên khá mát mẽ khi sử dụng các tác vụ nặng (ko hẳn nhiều thanh đồng là sẽ mát đâu nhé lượng nhiệt nó sinh ra còn kinh khủng hơn những gì nó quảng cáo đấy)
Bác chọn máy thì cứ chọn em nào cấu hình tốt nhất trong mức giá bác có là chuẩn rồi
Nếu mua máy mà ko cần để ý tới cấu hình chỉ để ý mổi cái phân khúc hay thương hiệu thì Mac là sự lựa chọn tốt nhất
SumoBonsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bao An Sales Lâu lâu đọc được 1 bài tư vấn có tâm...
Chứ toàn hỏi thì có 1 vài member bán chỉ 1 loại máy đó và cứ post quảng cáo 1 loại , trong khi người cần là tư vấn thực tình.
- Cho em hỏi ngu 1 tí . Mình dùng Chrome , Firefox và Coc 3 cái chạy cùng lúc thì dùng chip U là đủ đúng không ah? Vì Em thấy Chip HQ mạnh nhưng dùng mấy trình duyệt có phí quá không

Cho Em hỏi máy này bên mình có không ah
ở đâu bán con này và giá vậy Anh?
Em cũng đang nghiên cứu con HP Pavilion này
Bao An Sales
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SumoBonsai Nếu bác dùng nhìu Tab thì cơ bản chỉ cần up ram lên là đc rồi, để nhanh hơn nửa nếu cần thiết thì có thể gắn thêm cho máy cái SSD nhé
quan tâm mấy cái linh tinh thì bác thớt làm quả máy bàn đi là ngon
lên tầm VGA 1050 thì game cở nào chả cân đc lại ko sợ lag giật các kiểu
MSI thì chịu khó lên diển đàn face xem ae trên đó mua về dùng mà máy nó nóng kinh điển nên đòi bán lại hết kìa
Người nói ra sự thật thì luôn bị cho là dìm hàng, bác nên tìm hiểu kĩ 😃 Lấy ví dụ đầu tiên, lúc trước từng có bên ABC XYZ quảng cáo con HP Envy là chạy cực ngon, bên nào nói ra rõ khuyết điểm thì bảo dìm hàng. Xong sau đó khách mua về lên review chê thì chả ma nào quan tâm, được cái khách này mua bên đó luôn mà cũng chả được support 😁 Đời là vậy :D

Định nghĩa lại cho ai hiểu rõ vấn đề, Hp Pavilion là dòng cấp thấp nhất của HP, cũng giống như Dell có Inspiron, nó đẻ thêm cái nhánh cấu hình cao như con HP Pavilion Gaming hay Dell Inspiron gaming thôi chứ chả ai nói Pavilion là dòng Gaming giá rẻ của HP cả 😃 Đã có cửa hàng review con Hp Pavilion, đã có khách comment về nó nhiệt độ như thế nào luôn 😃 Thế kỉ 21 rồi, đừng để những con số đánh lừa nữa =))

Ai bảo em dìm thì em chịu, demo thử cái cho vui. Muốn bán được hàng thì cứ tự nâng nó lên tận mây, 2 quạt mà mỗi quạt chút ét và chỉ có 2 ống dẫn nhiệt đơn giản thì giải quyết được gì đâu =))

Bao An Sales
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thôi ko tranh luận gì nhiều vấn đề dìm hay ko dìm thì những khách hàng cần đc tư vấn hổ trợ hay chỉ những ae lướt ngang đọc sẽ hiểu
Bấy giờ lại còn lối sống ăn cháo đá bác thế này nửa nhỉ
dòng vostro là dòng khá tốt của dell hiện nay,về thiết kế sang trọng cho doanh nhân,cau hinh tot cho hiệu năng cao,tổng thể dòng dell vostro có thể đáp ứng hầu hết các công việc ,học tập và giải trí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019