Nên mua HTC Rhyme hay Samsung Galazy Trend?

mimiu169
24/6/2013 8:28Phản hồi: 9
Giữa hai con HTC Rhyme ( vừa giảm giá còn 3.5tr) và Samsung Galaxy Trend S7560 ( Gía dự kiến khoảng 4tr) thì nên chọn con nào ạ?
Em là nữ nên không rành rọt về mấy vụ này lắm.
* Đơn giản thích HTC từ lâu vì cái Sense của nó với cái vụ báo thời tiết nhìn thích thích, Mà gần đây nghe tin HTC Rhyme vừa giảm còn 3.5tr mà kiểu dáng thì hơi bị đẹp nên càng thích hơn. Cơ mà lên xem vài topic thấy nhiều người bảo nó bị lỗi, phải test kĩ khi mua, mà em là nữ thì có biết gì đâu mà test 😔 nên cũng hơi lăn tăn. Link thông tin: http://www.vienthonga.vn/htc-rhyme-s510b-dock.html
* Còn samsung galaxy trend này em thấy trong thegioididong thì đầu tháng 7 này về. Gía tầm 4tr, màn 4 inches lớn hơn chút đỉnh so với 3.7 inches của Rhyme ( không biết chênh lệch 0.3 inches này trong thực tế có lớn hơn nhiều không ạ? Vì em thấy màn 3.2 inches với 3.5 inches ở ngoài cũng chênh lệch có 0.3 inches nhưng nhìn thì độ lớn nó khác hẳn, trông cái 3.5 inches nó thoải mái hơn 3.2 nhiều) Link thông tin: http://www.thegioididong.com/dtdd/samsung-galaxy-trend-s7560
* Về nhu cầu thì:
- Em không vọc vạch gì nhiều vì chã biết gì để vọc cả ^^. Chủ yếu chỉ dùng để xem phim, lướt web và chơi game là chính thôi. Mà game cũng là mấy trò đơn giản thôi hay cao hơn tí là mấy game mô phỏng như Paradise Island là cùng.
- Em khoái chụp hình và thường xuyên dùng Skype để Video Call nên muốn có cả camera trước và sau, camera sau có flash thì càng tốt.
- Màn hình nhỏ nhất là 3.7 inches cho nó thoải mái ạ.
- Pin trên 1500 để lúc dùng đỡ bực ^^. Cái sony của em pin 1500 mỗi ngày mỗi sạc muốn phát điên lên í.
Em xin nói thêm là vì em có quen bạn bán điện thoại nên nếu em mua Htc Rhyme thì giá em phải trả là 2.8tr. Mà trong trường hợp đứa bạn em nó hết hàng thì em phải mua ở ngoài giá gần 3.2tr. Nói chung khoản tiền em phải trả cho HTC Rhyme là 2.8tr hoặc 3.2tr ạ.
Còn Samsung Galaxy Trend thì em được tặng voucher trị giá 1tr mua hàng ở thegioididong, cho nên nếu em mua em sam này ở thegioididong thì giá tiền em chi trả là 3tr ạ.
Với tầm tiền như thế thì nên mua em nào nhỉ? Hoặc các bác có biết em nào của HTC hoặc Samsung hay ho hơn không ạ? Vì em đang dùng Sony nên giờ đổi điện thoại muốn mua của hãng khác cho nó mới mới. Em không thích Nokia lắm vì em chỉ kết mỗi Android. Iphone thì em không đủ khả năng mua cái mới rồi ( sinh viên mừ hehe) nhưng mua máy cũ thì em lại không muốn, em chỉ muốn máy chính chủ riêng em mà thôi 😆 . Còn LG, Lenovo hay những hãng khác em không thích lắm ^^.
Mong mọi người tư vấn giúp em ạ. Tks mọi người rất nhiều 😃
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu thích phong cách mà không quan tâm cấu hình thì vote Rhyme, còn thích to, mạnh thì cứ SS Trend mà chém, mình cũng tính mua Trend đây
Hình như sắp ra Sámung galaxy ace 3 thì phải đó bạn, giá đắt hơn Trend khoảng tầm 500k. Nên cũng lưỡng lự. vì cấu hình nó hơn được Trend với cái khoảng quay phim nó cũng hơn. Còn Ryhme chắc không mua quá vì nghe nhiều người nói 80% là bị lỗi, mắc công mua về rồi lại tiếc 😔. Tks bạn đã trả lời câu hỏi mình nhe 😃
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mimiu169 mình bít lâu gòi, do mình tưởng bạn mua tầm 3tr
vậy hả hihi à bạn, nếu mà mua Ace 3 mà giá 4.290.000 thì tính ra có đáng đồng tiền bát gạo không nhễ?
boything
TÍCH CỰC
11 năm
cung dang de mua Ace3 day. Nhung can phai xem Ace 3 co phai la man IPS ko nhe? Vi man LCD nhin chan lam.

Sent from my U8815 using Tapatalk 2
@boything anh ss sử dụng man hình AMOLEND chứ không dùng IPS hay LCD gi hêt ban ơi
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguoi_nhen Super AMOLED hay AMOLED thường dùng trên dòng cao cấp thôi, chứ dạng này mình nghĩ 1 là IPS 2 là TFT
trung1106
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pamjahun ban oi ban nham roi day. AMOlED chi dung DT cao cap thoj. Chu DT tam trung no chi dung tft hoac LCD. Thoj
Ace 3 ngon đấy, lại có giảm giá thì quá tuyệt

Gửi từ công ty F.A giám đốc kiêm bảo vệ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019