Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua Iphone 6S sau khi ra Iphone 8 hay không?

SunnyTheGreatest
18/8/2017 14:58Phản hồi: 22
Chào mọi người, tình hình là em có con ip6 xài được 3 năm rồi, tới nay do bị cấn khi đi xe nên lỗi màn hình lỗi main đủ thứ, em được test thử màn xem hư màn hay hư main, sau cùng thì lỗi ở main nên đi sửa phải thay con IC hết 950k. Thay xong đc vài bữa nó lại loạn vs đơ cảm ứng tiếp, em xài ốp ôm vào máy thì ok, còn ko thì nó cứ loạn, đem lên hỏi thì bên sửa cho em bảo là do socket bị lỏng gì đấy, siết lại vs vsinh máy là ok. Em cũng đem lên, sau bữa đó về thì chính thức loạn luôn không kể ốp lưng ntn nữa 😔, lúc sửa chị nv bảo do cổ máy của màn hình em bị yếu, có nguy cơ hư (???!)
Nếu e thay màn luôn là 1tr650 (màn zin) bh 12 tháng :(

E đang vô cùng phân vân vì bây giờ là giữa tháng 8 rồi, ip8 ra ít nhất cũng 1 2 tháng sau giá ip cũ mới giảm, e thì sợ xài cái này nghe gọi ko được thôi, chứ gáng thì may ra. Đang phân vân là nên sửa 1tr6? (cộng luôn với sưa ic là cũng gần 2tr6 rồi, quá đắt bỏ ra cho 1 con ip cũ)

Hiện e ko biết làm sao, có nên thay màn mới nếu như màn hư :( hay e bán luôn xác máy thì tầm cỡ bao nhiêu ạ?
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bác ơi, thiệt là em gà mờ, xung quanh lại ko quen biết a kỹ thuật viên nào 😔 xin hãy giúp em huhu
dùng tạm cục gạch đợi mua iphone 8 đi
@ptvd1994 😔 dạ ko được vì e cần smartphone để học nữa ạ huhuhu
Dang Uoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo tôi bán xác đi. Thay chưa chắc đã ngon, có khi tiền mất tật mang.
@Dang Uoc Tại e ko biết bán xác đi đâu và nó bị như vầy thì bán đc bao nhiêu 😔 hồi lần có bị gạt bán xác con s4 haizz :(
@Dang Uoc Haiz, mình sửa bên Huy Dũng mobile, nghe bảo bên đó cũng uy tín ở SG. mà mình ko dám đem lên sợ ảnh hưởng việc làm ăn, nhưng bên đấy ổn ko mn 😔
Dang Uoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SunnyTheGreatest Em ko có sửa bên đó bao giờ nên ko dám đánh giá. Nhưng thôi nên bán xác đi cho nhanh. Bác sửa nữa bị gì thêm lại thêm đau đầu. Lên chợ tốt mà tham khảo giá rồi tự định giá cho đt của mình thôi. Giờ xài tạm cùi bắp đi hoặc nếu cần cho công việc thì dùng tạm mấy em android, đợi thích hợp thì lên 6s hoặc 7 8 gì đấy 😁
@Dang Uoc Thanks bác, để e lên xem :D :D. hehe
em thì em cứ nghĩ là nếu eo hẹp kinh tế thì k nên sửa,,, ráng mua con 6 plus đi...
chứ máy đập ra sửa rồi nguy cơ cao lắm bác,,,,
phucmaster
TÍCH CỰC
7 năm
vote bán xác, kinh tế eo hẹp thì chuyển sang android, không thì thêm tiền mua hẳn 6s dùng dư sức 3-4 năm nữa
Mấy bác ơi, nếu bán xác thì giá cỡ ntn ạ :< màn lúc này lúc nọ... ?
phucmaster
TÍCH CỰC
7 năm
@SunnyTheGreatest câu này bác hỏi thợ là chính xác nhất
@SunnyTheGreatest em thì không biết phán sao nữa,, bác mang qua vài cửa hàng hỏi thử xem sao?
bán xác rồi mua con mới cho ngon lành thôi bác .
Thời đại khách hàng là thượng đế , cứ vô facebook từng nơi bác lựa mà xem phản hồi khách hàng thôi, vì review này ko xóa được mà
@RubikMobile Huhu, giờ có đọc mình cũng ko biết sao luôn, tại sửa hẳn bên đó rồi 😔 chắc theo lao, giờ sửa thì e còn chi nổi chứ mua thì chắc đợi lâu ạ. Thanks bác 😁 Hồi đó e có tính qua chỗ bác xem điện thoại này =)) nhưng ở xa e quá, quận 12 lận thì phải hehe
Mua thôi bác giá IP h hạt rẻ IP 5 h còn 2 tr dùng vẫn ngon 😁
Thanh Xuân Ford - Ford Ecosport - Ford Explorer - Ford Transit - Ford Ranger
nên mua ip7
Ohhh thanks các bác. Hôm nay e đem ra bảo hành bên đó có cho e 1 man hình hỗ trợ (vì bảo bh chính của e bị yếu nên xài r cũng sẽ bị đơ + loạn một thgian sau này) ... chắc e dùm tạm nào giá ip giảm thì xúc tiếp ạ 😆)
@SunnyTheGreatest Giá ip mà giảm thì chính con ip đó cũng hết thời, lỗi thời cấu hình ... tiền nào của đó chưa từng sai
@ThietKeWebChuyen-Com =))) thiệt ra ko phải e fan táo, tại e xài qua hết các loại từ s4 tới lumia và sony z, e thây ip khá ổn định nên e mới chọn, mà nghèo nên chỉ mua khi n giảm giá hoi ạ 😔, ip8 ra chắc n cũg giảm bớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019