Nên mua PS Vita 1000 hay N3ds LL

ForeverxAlone
19/1/2016 10:55Phản hồi: 4
Chào các bác! những tiêu đề dạng này tuy đã có nhiều trên các trang mạng rồi, và em cũng có đọc qua mà vẫn có những thắc mắc, do dự chọn mua giữa 2 con này(PS Vita / New 3ds LL).
Nên mạn phép lập bài này hỏi các bác tư vấn giùm em...
Do em thích chơi onl và mua game bản quyền(vì bỏ tiền ra mua game nên chơi sẽ chú trọng, cày cuốc kĩ hơn những máy hack cứ chơi thấy chán chán là chép game khác chơi..) nên em không chú trọng máy nào hack được hay sao đâu ạ!

E có những câu hỏi này, hơi nhiều nhưng mong các bác giúp giùm em:
1. Dòng máy 3ds nếu ko hack thì cứ ra bản update cứ up thoải mái phải ko ạ?(thấy trên mạng cứ bảo chờ rồi từ từ up, e cũng ko rõ mặt này mấy?)(E thích chơi những dòng máy Nhật vì cũng có chút ít tiếng Nhật 😁 nên vẫn up fw bt đúng ko ạ?)
2. Có phải dòng 3ds này phân biệt vùng game, Nhật chỉ chơi được những game vùng Nhật?
3. Em thích những thể loại game: đua xe, đánh-bắn nhau, online nên chọn dòng nào?.
4. Như e biết dòng Nin thì cốt truyện hay, chơi lâu - còn dòng PS thì chỉ có *đập* và *đập* đúng không ạ?
5. E thích dòng Nin nó gọn gàng, gập lại nhét túi xong, còn về PS có 2 cần analog lồi lên khá bất tiện việc đi lại(vấn đề này ko quan trọng nhưng mong các bác tư vấn giùm luôn). Vì e cũng có tính hay đi long nhong 😆
6. Nghe bảo PS Vita bị khai tử rồi, ko còn sx game cho hệ máy này nữa(nếu còn thì hãng thứ 3, nên hên xui ra game, mà thời gian rất rất lâu), trong khi đó n3ds là máy mới ra, bổ sung thêm nhiều tính năng, game ra liên tục ==> điều này đúng không ạ?
7. Các bác nào rành game cho e xin những tên game hay, nổi tiếng và có thể chơi online chuẩn trên 2 dòng máy này ạ?...

*E cũng tính mua 1 con PS3(tất nhiên không hack) để chơi online ở nhà, các bác tư vẫn em nên mua không, hay chờ PS4 giảm rồi mua luôn?

Đó là những thắc mắc của em, hơ dài nhưng mong các bác trả lời giúp..
Cám ơn các bác đã đọc qua bài của em. Xin cám ơn 😃
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Upppp~~~~~~
Đọc qua thấy chính bạn cũng đã thiên về 3DS nhiều hơn rồi. Cái gì hợp lòng mình thì cứ tiến tới thôi bạn. (cả 2 hệ Vita và 3DS mình đều chưa xài nên ko dám phán)
PS3 thì lỗi thời quá rồi ko nên mua đâu, còn PS4 thì giờ giá cũng đã giảm khá sâu rồi. Bạn nên mua PS4 là hơn.
boything
TÍCH CỰC
8 năm
Từng phân vân như bạn và cuối cùng đã rước em 3DS XL về.
Cảm giác đầu tiên khi cầm vita là màn hình đẹp gấp 100 lần so với 3DS và nhẹ không tưởng.
Nhưng hệ game của 3DS thì phong phú và tương thích ngược , cái này là yếu tố quyết định để mình mua em ấy.
bishop3012
ĐẠI BÀNG
8 năm
n3ds thì có nhiều game độc quyền hay hơn vita, còn đúng là màn hình thì PS Vita ăn đứt rồi. (220 PPi so với 90/120 của n3ds).
còn nếu bạn k đặt nặng tính di động, cầm đi tung tăng các nơi thì quất em ps4 về trải nghiệm cho sướng 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019