Nên mua Raider hay R15?

Hoàng9876zz
16/2/2019 19:53Phản hồi: 5
Trước hết: không bàn về Depa hay Hậu ..., mà tôi muốn hỏi:

+ Xe nào đi bền(ít bị hỏng vặt, xuống máy)
+ Nếu hư thì phụ kiện xe nào rẻ, dễ kiếm hơn?
+ Bỏ ra số tiền gần x2 Raider có đáng?
+ Tiền chăm trung bình 1 tháng 2 con? (Xăng, bảo dưỡng
...)

Tôi muốn: nội thành (chính), phượt đường dài (phụ)
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Raider của Su, cục máy bền theo thời gian, tiêu biểu là con viva
Phụ kiện thay, độ dễ kiếm
Cũng đáng để mua R15 nếu bạn thích kiểu sport xíu, với lại R15 v3 trang bị công nghệ vva
Tầm 1.5-->2.5tr nếu bạn chỉ đi làm hay đi học rồi về nhà
Raider đi đc city với phượt, R15 thì đi city thôi, còn phượt thì chưa nên không biết
+ Xe nào cũng bền vì là hàng nhập cả; Máy nhanh xuống hay ko tùy cách chạy và bảo dưỡng, R15v1 giờ vẫn còn người chạy ầm ầm thì chả phải lo gì.
+ Phụ kiện đắt và dễ kiếm như nhau. Cả 2 đều là xe nhập, thì phụ tùng cũng là đồ nhập, vào hãng là có. Yamaha thì có trợ giá phụ tùng như lọc gió, bugi đồng giá 50k v.v...
+ Su đang bán Raider 50tr, còn tại sao bạn bảo x2 mình ko rõ lắm o_O
+ 1 tháng chả tốn mấy đâu, đổ xăng với rửa xe là chính, chạy nhiều đổ nhiều chạy ít đổ ít thôi. Toàn xe 1 máy chăm dễ ko ấy mà.

Chạy nội thành là chính thì Raider sẽ linh hoạt hơn vì nhỏ con hơn. Chạy R15 thì sẽ nổi hơn. Chạy đường xa thì Raider cũng dễ chịu hơn, đi lâu bị mỏi, còn R15 dáng sport chạy 1 mình thì ok chứ đèo thêm ai đằng sau cứ phải gọi là gãy tay =))
phuclong_hl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy ông yếu sinh lí chê sport đi mỏi với gãy tay, bê đê chúa. Thế mấy con super sport cho ai đi??? Raider ngon, R15 cũng ngon. Nhìn con nào thích hơn thì mua con đó chứ lăn tăn ba cái vụ linh kiện làm gì vì cả đều là xe hạng ruồi cả có phải hàng hiếm gì đâu mà đi lo mấy cái vớ vẩn đấy.
nguyeneel01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe hay chở bạn gái, người nhà, bạn bè thì nên mua raider, con nếu thường đi 1 mình thì r15v3.
Về linh kiện, chi phí thì cung như nhau cả thôi, không chênh lệch nhiều đâu.
xibang2
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 con đều ghi đông thấp, đánh lái chen kẹt xe đều ko lại người ta,đau bi, yên nhỏ đau đít, ko có chỗ máng đồ. Nếu bạn chịu được những nhược điểm đó thì thích con nào mua con đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019