Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua sạc nào cho iPhone X để sạc nhanh và rẻ

cuhiep
5/1/2018 7:48Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người ta gọi em là cừu nên em cứ đồ chính hãng mà phang.

Em đang dùng sạc iPad để sạc cho cả iPhone và iPad. Có 2 bộ sạc iPhone: 1 của SE và 1 của 8 chưa xài lần nào.
zajhn8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bác Hiệp cho thêm cái hình ảnh đo cường đô dòng điện và điện áp đầu ra của các sạc để ae không bị mơ hồ. rõ ràng thêm bài test của bác.
Cho mình xin hình ảnh khi cắm sạc nhanh vào máy. đang dùng 8 plus mà chưa cắm sạc nhanh đc bao giờ cả. không biết hình ảnh nó ra sao luôn.
Lấy cục ipad sạc chung cho iphone vs ipad . Dây thì sài anker
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
Ipad có cục 10W nữa không biết như thế nào ? Cục 12W gắn vào Spigen tg cũng không biết ra sao ? Ai thử cho mình cái thông số nhé ....
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
IQ là công nghệ độc quyền của anker đào đâu ra cho aukey với ener vả lại công nghệ này mới chỉ 2.0 thôi chứ k phải 3.0 nha bác
eros712
TÍCH CỰC
6 năm
@lordgon Sai rồi b ơi, powerIQ, smartvoltage,AIpower là công nghệ sạc thông minh của các hãng sx sạc. Ko liên quan quickcharge 2.0 3.0 cho máy dùng chip qualcomm nhé. Vd: 1 cổng powerIQ thì có thể tích hợp QC 3.0 được, tức là 2 công nghệ trên 1 cổng sạc
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
@eros712 Bác này tay nhanh hơn não à. Tôi có nói gì liên quan tới qc đâu mà bác giải thích? Tôi đang nói ku hiêp điền iq 3.0 là sai cmnr, và ku hiệp nói mua sạc có công nghệ iq, thật sự công nghệ này chỉ có trên anker là phổ biến và đki độc quyền dưới tên power iq thôi. Mấy ông khác toàn nhái theo chứ làm gì có cái nào là iq 3.0 hả thánh
chả mất đồng nào mà cũng có 1h20p đầy ăc
goodwill267
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không nên mua cái nào cả vì có tính năng sạc nhanh đâu mà sạc, nhanh nhất là 2:00 thật là vãi nhanh.
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
Sạc nhanh rồi mà vẫn còn 2h hả :eek:
Có vẻ như đăng bài bề ipx khá nhiều đó nhỉ :v ..chuyển qua note 8 đi ....
Hợp wp
TÍCH CỰC
6 năm
Cáp chuyển gần 6 lít vcl
sạc theo máy.lâu voãi lìm. 😔
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang dùng cục sạc nhanh của Bphone, thấy nhanh hơn sạc zin iphone vãi ra, nhớ không nhầm thì hm qua sạc 15~20p đc 40%pin.
IPAD II
TÍCH CỰC
6 năm
em cung dung cuc sac 12W cho iphone X, cam thay rat on.
Vẫn méo hiểu tại sao apple nó bán cái máy 1000 đô mà không kèm cái cục sạc nhanh . giờ vẫn còn lèo tèo 5V - 1A. Pin thì ít mà sạc thì lâu. Của mình 3500 cắm 1h40 phút là đầy cmnr.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Nó muốn kinh doanh thêm phụ kiện mà bác, các hãng phụ kiện cũng sẽ ra theo để cạnh tranh về mặt giá, người dùng có nhiều lựa chọn
@[HD]YêU cÔnG NgHệ cho hút thêm tí chứ man 😁
Forever1Love
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuẩn ạ. Em cũng đang tìn cái sạc ko dây loại nào sạc nhanh mà an toàn ấy ạ. Các bác tư vấn em với :3
@Forever1Love lấy củ của iPad mà sạc đi bạn
Sạc không dây Spigen mua ở đâu vậy mấy bác? Chỗ nào mua uy tín ok ạ, e cảm ơn
mokuniu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài lề chút, các bác cho e hỏi là macbook có nên vừa cắm sạc vừa sử dụng ko ạ.?
E hay cắm sạc để lì đấy, sau 1 thời gian ngắn thấy pin tèo nhanh quá.
@mokuniu cứ xài và sạc thả ga nha bạn, đừng quá care
mokuniu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com tại e thấy máy nó nhanh nóng và tụt pin nhanh.
@mokuniu xài thả ga đi bạn, bạn giữ gìn thì nó cũng hư sau vài năm thôi, ko hơn kém dc gì đâu mà khổ tâm mình giữ nữa
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
6 năm
ủng hộ sạc ipad 10w/12w. rất là tiết kiệm mà hợp lý!
jqus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vote cho sạc 12w hoặc sạc của anker 😃

PS. Mình đem máy cục sạc theo phone bán lại cho những người "chỉ dùng sạc kèm theo phone", sau đó thêm tiền mua vài cái sạc 12w để sài. Sạc 5w ở ngoài bán ~$20 + tax, mình bán $8/củ, sau đó mua 12w giá $15 + Tax (giảm giá) 😃. Tiền còn dư thì mua thêm sạc anker /cáp loại nylon của anker, chứ cáp apple dùng mau hư quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019