Nên mua Smart TV hay Android TV box?

borin87
28/6/2013 7:56Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con HiMedia Q3IV hơn con HiMedia 1IV ở những điểm nào vậy các bác?
@trongmu2008 Hi bác,

HiMedia Q3IV so với Q1IV là nó có thêm anten wifi gắn ngoài, có thêm cổng optical (âm thanh KTS), có thêm 1 cổng USB.

Bác tham khảo thêm tại đây nhé: https://www.tinhte.vn/threads/cam-nang-su-dung-android-tv-box-bang-video-clip.2439296/

HCMLIKE
Nhà mình đã có đầu phát HD dune h1 rồi thì cần mua androidbox loại nào ạ,nhu cầu xem tv HD lướt web chơi vài game nhẹ
@trongmu2008 Bác chọn con HiMedia Q1IV (giá 1,5trđ) hoặc Minix X5 Mini (giá 1,65trđ). Con nào cũng tốt bác ạh.

HCMLIKE
@trongmu2008 Nhu cầu đó của bác thì Minix X5mini, ATV1200 cũng đủ đáp ứng nhu cầu của bác, nhưng thêm chút kinh phí nữa bác có thể chọn dòng Android box M8 chạy chip Amlogic S802 lõi tứ, ram 2GB nên xử lý game sẽ mượt mà hơn, chất lượng hình ảnh hiển thị cũng sắc nét hơn bác nhé.
@trongmu2008 HImedia Q1 : giá dưới 1tr5 là ok , lướt net, youtube , game mini , rất OK.
Khách của e thích Q1 lắm 😃
@trongmu2008 Himedia Q1 IV , duo17i 1tr5 , giá tốt , xem HD 3D , lướt net , tặng acc vip xem online , game mini .....
xin hỏi các cao thủ, nhà em nhu cầu xem 1 số kênh tivi (vtv 1->6, thể thao tv hd, bóng đá tv hd, HBO HD, StarMovies HD,...) và xem film HD online. phòng ko có đầu chờ cable nên đang tính làm con android box này. nhà có wifi. các cao thủ cho em lời khuyên nên múc loại nào. tivi em cũng chưa mua luôn. các bác cho e lời khuyên cả combo tivi+adroid box thì tốt quá ạ. cả vụ này e đầu tư tầm 15tr ạ. cám ơn các bác rất nhiều 😃
@davidcochi HImedia Q1 : giá dưới 1tr5
Đáp ứng nhu cầu cuả a , tặng thêm acc xem phim HD online
@arielyangyi chắc em phải mua con nào có anten để bắt wifi cho mạnh. bác tư vấn Q5 IV cho em đc ko
@davidcochi Q5 IV thì ngon rồi, cấu hình mạnh, chip lõi tứ, ram 2gb, anten ngoài bắt wifi cực tốt.
@vidiashop theo bác thì nên kết hợp với cái tivi loại nào ạ. tks bác
@davidcochi Tivi 3D là phát huy được hết tính năng của e nó luôn đó bạn.
Mình có dùng Smartbox của VNPT phát triển được hơn 1 năm, nói chung là thấy cũng tiện ích, xem phim xem truyền hình không mất tiền, không mất công download copy mất thời gian, mà chất lượng hình ảnh HD và load nhanh không giật. Mấy thằng cháu nhà mình thì chơi điện tử cả lũ trên tv cả ngày cũng được đỡ phải trông bọn nó phá 😆
Trước mình mua Smartbox VNPT tại trang này http://www.vnsmartbox.vn/
Gọi cái nhân viên đến lắp đặt hướng dẫn chỉ việc dùng
Chào cả nhà mình đang dùng con himedia 900b dc mấy năm rồi đang muốn nâng cấp cũng đang tính mua 1 cái tivi 49inh mà ko biết nên mua smart tivi hay mua tivi + android box. (Tổng khoảng 16t-17t)
E có ngắm qua con này. Giá 13.9+ box tầm 2-3t
http://m.lg.com/vn/tivi/lg-UF670T
Hoặc con này 49inh giá ngoài 14.5t ko mua box nữa dùng tạm cái himedia 900b cũ
http://m.lg.com/vn/tivi/lg-LF630T
Các bác tư vấn giùm.
(Nếu mua box thì mua con nào ngon tầm 3t đổ lại)
Nhu cầu em thì muốn nhiều chức năng. Chạy mượt. E hay xem phim nên cần có âm thanh chuẩn dts. Dàn em có rồi
Cám ơn các bác.
@hainguyenthao tầm giá 3tr thì Himedia Q5 IV là lựa chọn số 1 rồi đó bạn, cấu hình mạnh. Chiến tốt HD, 3D iso luôn.
@vidiashop Thank bác. Dong himedia mấy cái app xem phim em thấy toàn tiếng tầu ngay cả cái em đang dung cũng vậy app xem phim toàn tiếng tầu nhưng cái e dời cũ rồi ko biết dong dời mới thế nào. Nó chạy androoid vậy mình cài thêm nhiều app dc ko bác?
@hainguyenthao Cái app thoái mái bạn, tải app trên CHPlay, nó chạy file APK đó bạn. Version mới bây h giao diện là tiếng Anh rồi, bạn cứ yên tâm.
@hainguyenthao Ặc , app hayhaytv , dangcaphd , vuahd , đỉnh của vietnam mình , toàn tiếng việt , mua dc tặng acc vip 12 tháng .
Ngoài ra a có thể cài app xem tvonline , cũng của VN nên toàn tiếng việt , hoặc app cho bé vui học , có tranh ,...
Hì e gà mờ mà. thì đã dùng bao giờ đâu mà biết các bác. Em dùng con đầu himedia 900b dồ cổ dc hơn 2 năm nay chủ yếu xem phim offlie bằng ổ cứng. Chẳng bao giờ vào mạng bằng nó cả chậm như rùa đang muốn nâng cấp lên những con đời mới bây giờ chạy androi 4.4 ko biết nó như nào. Mấy con tv box android 4.4 chơi game nặng dc ko các bác như anpha8. Fifa. Fifa em cắm tay game vào chơi dc ko các bác. Với nhờ các bác tư vấn con nào mạnh trong tầm 2t -2.5t còn 500k -700k các bác tư vấn cái điều khiển gì đó mà gọi là chuột bay (cái này có nên mua ko các bác) mà đầu nào cũng dùng đc chuột bay hay dầu phải hỗ trợ mới dùng được
@hainguyenthao 910B ko nâng cấp FW dc a , ko có cách nào cà , chỉ có thể mua thêm 1 đầu AB gia chưa tới 1tr5 , chạy FW 4.4
@hainguyenthao tầm 2tr - 2tr5 thì bạn ráng tí lên 3tr mua Himedia Q5 IV đi, cấu hình siêu khủng. chip lõi tứ. ram 2gb. Cày game thoải mái. Chuột bay thì bạn có thể tham khảo model KM 800 nhé.
@arielyangyi mua them cái 1.5t lieu có ổn ko bác 1.5t thì thanh lý cái 900b chắc cũng dc 500-700k + 1.5t thì làm cái hơn 2 triệu dùng ổn ko bác. em đang tính vậy. hihi
melodys
ĐẠI BÀNG
9 năm
Himedia Q5IV Chơi karoke 5 số chọn bài như máy đầu HD được không vậy các bác ???????????
@melodys được đó bạn, cài smartkaraoke là hát hò thoải mái luôn.
melodys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidiashop Ý là mình chép karaoke HD vô rồi bấm chọn bài được kg???. Chứ hát qua phần mêm âm thanh nó dở lắm
@melodys Chọn bài được luôn bạn, chọn trực tiếp trên smartphone luôn đó chứ. tìm tên bài hát thoải mái.
melodys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidiashop Ngon Z chắc làm đi mượn dây tiền góp đồi qua cái này để dành chơi game chơi+karaoke hình như bên bạn có chương trình đổi đầu cũ thì phải hồi trước mua cái đầu karaoke HD bên bạn 😁
@melodys Chính xác luôn, Vidiashop hân hạnh phục vụ bạn nhé, có ưu đãi cho khách hàng thân thiết luôn đó.
vừa múc em tivi lg uf670t 49 inh rồi chẳng chức năng gì giá 13.6t giờ nhờ các bác chỉ giáo tv box đây hihi. dung con himedia 900b còi giờ thấy lag quá xem ổ cứng còn thỉnh thoảng lag đơ chắc tại ổ chép đầy quá. trước dung ko đến mức độ bị lag lắm. vẫn xem youtube dc mà.
himedia Q3 IV dùng ổn không các bác thấy giá mềm hơn Q5
à tiện các bác chỉ giáo giúp chỗ nào giá yêu hàng chất lượng hậu đãi tốt
@hainguyenthao Q3 IV ram 1gb thôi, lên thẳng Q5 IV đi bạn, ram 2gb chạy ngon hơn. Hiện Vidiashop đang bán mẫu Q5 IV này rất chạy, bạn xem thêm review về e nó nè:

http://vidia.vn/bi-kip/[Review]-Dau-Phat-Xem-Phim-Android-box-Himedia-Q5-Quad-Core-191-1
@hainguyenthao Nếu a đã có ổ cứng gắn trong , đang xài 910B thì nên lấy Q5 IV để dùng cổng SATA luôn , Q5 vỏ nhôm , RAM 2GB gấp đôi Q3 chip đời sau

Quan trong là bên e đang khuyến mãi tặng chuột , tặng 3 acc vip xem HD online 1 năm .
Giao hàng tận nơi
Thấy bác nào đánh giá q5 cũng cao hay với giá tiền (giá ~ 3 triệu) vậy tầm giá này có em nào khác ko hay có thể rẻ hơn chút nhưng hiệu năng vẫn tốt trong tầm giá
@hainguyenthao Bác thử nghiên cứu em Mygica ATV1800E plus. Nhưng để chơi HD online/offline chuyên nghiệp mình cũng tư vấn bác chọn em Himedia Q5 quadcore ;)
@hainguyenthao Bác có thể nghiên cứu em Measy B4A này nhé: Reviews Measy B4A - 4K Android TV Box giá bình dân chất lượng đạt tiêu chuẩn châu Âu
Hoặc là ATV1800E Plus dùng cũng rất tốt.
@hainguyenthao Q5 cũng có KM dịp lễ đó bác cho người dùng đó bác.
Tầm 3tr thì bác cũng có thể tham khảo mygica atv1800e plus, phiên bản mới, tặng kèm bán phím chuột bay KR40, anten wifi dual band (2 dải băng tần) bắt sóng wifi rất tốt, firmware mới chạy mượt mà lắm nhé.
Loanh quanh tìm hiều google thấy q5 iv mọi người đánh giá cao trong tầm tiền. Dùng lâu dài dc. Mình cũng có chút hứng thú về kiểu dáng và có cáp kết nối trực tiếp với hdd 3.5 cũ của mình. Giờ thì chuyển sang tìm phiên bản nội địa hay qt với địa chỉ chỗ nào uy tín hậu đãi tốt giá cả phải chăng. vì mình ko biết gì về món này sau này có cài đặt hay úp fw.
Nhờ ae tư vấn cho địa chỉ chỉ chỗ nào ok ở hà nội mình ở phía quận hà đông thank ae
@hainguyenthao Ở Hà Nội bác đến trực tiếp văn phòng đại diện của Himedia Việt Nam (số 34-ngõ117-Thái Hà-Đống Đa-HN) hoặc tham khảo địa chỉ gần nhất tại http://himediatech.vn/index/detail?id=2 để được tư vấn và hỗ trợ thêm nhá.
Chúc bác mua sản phẩm thành công ;)
@huehdplus.com Quận hà đông có địa chỉ tô hiệu gần nhà mìn đây. Nhưng liệu vào đó có dc tư vấn rồi hướng dẫn cài đặt up fw này nọ ko bác hay phải ra hẳn trụ sở chính showroom ở thái hà mới có anh em kỹ thuật tư vấn. Với cũng muốn mua luôn con chuột bay nữa dùng cho tiện. Hihi
@hainguyenthao Chuột bay có nhiều dòng lắm bác, bác có thể tham khảo 1 số dòng được dùng nhiều nhất hiện nay như Airmouse M3 ( có 4 phím học lệnh ), RC11 ( bố trí bàn phím dễ dàng thao tác). Bác ở Hà Đông có thể qua Smartshop bên em số 1 ngõ 15 Thái Thịnh cho gần. Bên em sẽ tư vấn cụ thể và chính xác cho bác cũng như cài đặt đầy đủ fw và các ứng dụng cùng 1 số tài khoản Vip các ứng dụng xem phim cho bác nhé. Bác mua chuột bay cùng box sẽ được giảm giá combo nữa bác nhé. Bảo hành 12 tháng, 1 đổi 1 nếu lỗi phần cứng, hỗ trợ phần mềm trọn đời.
@hainguyenthao - Các vấn đề về update Firmware, root...cho các dòng Himedia đặc biệt đơn giản so với các dòng Android TV Box khác bác ợ (thao tác trực tiếp trên máy chỉ với 1 vài thao tác mà không cần đến máy tính này nọ...😆, hầu hết các đại lý sẽ hỗ trợ tối đa cho bác về phần mềm (tặng acc vip xem phim HD 12 tháng), kỹ thuật, bảo hành... Hoặc trong quá trình sử dụng có vấn đề gì thắc mắc cần giải đáp, bác có thể post lên đây để anh em diễn đàn hỗ trợ bác ;).
- Chuột bay cũng có nhiều loại bác, thông dụng và ổn định bác thử châm cứu chiếc KM800 - Bàn phím chuột bay có thể học lệnh từ remote khác, rất tiện. Bác muốn chơi luôn video call skype thì chọn loại tích hợp Voice mic KM800V nhá.
@hainguyenthao chuột bay thì bạn dùng KM800 đi.
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Đã ngắm em Q5 iv rồi nhưng khi nào rảnh mới đi rinh em nó về dc. Hôm nay ngồi xem thấy con này
Tronsmart Draco AW80 Meta
Thấy cấu hình khủng quá chip lõi 8 điểm bemack ~50k các bác nào dung qua con này chưa cho mình xin chút đánh giá. Giá thì nhỉnh hơn q5 có chút xiu 1-200k.
Thank
@hainguyenthao Nên tham khão model đó kỹ trước khi mau , xem có ai xài nhiều ko 😃 , Q5 thì mọi người xài nhiều , dễ xin ý kiến .
@arielyangyi Lượn một vòng google ko thấy rivew gì về con này. Thấy cái cấu hình nó khủng quá mà ko thấy ai dùng thôi vân quyết định q5 cho lành có bạn có bè dự định cuối tuần rảnh ra rước em nó. Cám ơn bác đã tư vấn
@hainguyenthao Q5 là ok rồi đó bạn, cộng đồng dùng nhiều. Hỗ trợ chu đáo.
@hainguyenthao Giá khuyến mãi , tặng acc + chuột ...... , Q5 đang HOT mà
Mình đang tính mua Q1 IV chủ yếu nhu cầu là xem tv và xem phim trên tv CRT cũ. Chưa có điều kiện mua tv mới. mạng nhà mình dùng gói 2,3mb thôi. liệu mua về có dùng được không mọi người, mình thích nhất xem phim trên HDonline.vn
Mong mọi người tư vấn giúp mình!
@vyquanghieu1 Gói 2,3 MB nên nâng cấp a nha , cáp quang 12mb giờ có 200k 1 tháng rẻ hơn cáp đồng .
Q1 IV mua về xem online cực tốt .
@vyquanghieu1 nếu bạn nhiều tiền thì nên mua SmartTV + gói cước internet cao chút ( tầm 10mb trở lên ấy) còn không nhiều tiền và không có điều kiện về internet thì có thể tham khảo sản phẩm bên mình là http://www.truyenhinhfpt.biz/ lúc đầu chi phí bỏ ra là 660k thiết bị ban đầu và gói cước hàng tháng( 110k - max là gần 300k ), nhưng bạn được xem từ 143 - 177 kênh truyền hình ( một số kênh có thể xem lại, tua và tạm dừng), cộng với kho phim truyện, album nhạc, liveshow truyền hình, phim tài liệu, hài,thể thao ( hiện tại có mấy chục ngàn nội dung và được cập nhật thường xuyên)...vv miễn phí, ứng dụng đọc báo, youtube,... ( nếu sử dụng cả mạng fpt), nói chung là biến TV của bạn ( cả CRT lẫn LCD ) thành SmartTV, đảm bảo tính tương tác cao giữa người tiêu dùng và nhà đài.
@vyquanghieu1 2.5m chac coi duoc bao ko.neu xai tv box ngon khoang 8m moi duoc bac oi
Chỗ nhà mình không có cáp quang. gói đang dùng là 130k 2,5mb về tới nhà còn 2,3mb/ có gói cao hơn mình vừa hỏi là 275n thì dc 4mb.
không biết liệu 2,3mb có xem nổi không bạn nhỉ. Mình dùng dt xem phim, youtobe vẫn tạm ổn. liệu dùng TV nữa có chạy được không?
@vyquanghieu1 KO gì là chắc chắn , em chỉ dự đoán là trung bình thui , ko đảm bảo khá , nhất là buổi tốio hoặc khi đứt cáp thì tiêu
@arielyangyi nản quá nhỉ. thấy chức năng kết rồi mà chỉ lo mua về mạng cùi không xem được thì phí
Cảm ơn bạn nhưng tiếc quá chỗ mình không có mạng FPT.
@vyquanghieu1 hì thế chắc chỗ bác không có hạ tầng bên em rồi, nói chung là mình biết thêm nhiều loại sản phẩm lựa chọn cho phù hợp với mình thôi bác 😁
Tivi box toàn hàng tầu, xài giật đùng đùng khó chịu vãi, tương tác khó bỏ mịa.
thôi thì nếu yêu smartTV thì mua anh Toshiba, dùng vẫn khó nhưng vẫn ổn định hơn
@Vuvu1989 Em cũng xài smart tv đây , ko ưng a à 😔
@Vuvu1989 Tivi Box mà xịn thì chắc chỉ được vài người như bác mua vì đắt giã man con ngan 😆 FPT còn đang phải nghiên cứu để giảm giá đến mức tối thiểu mới dễ cung cấp phổ thông đó, nếu nhà bác giàu và chịu chơi thì đầu tư vài chục củ mua TV xịn, Android box xin, Ipad, Case máy tính ngon về vọc, chứ nếu chỉ để giải trí thông thường thì đúng là tiêu hoang đấy 😃 còn về xài giật đùng đùng thì chắc bác chưa bao giờ xài truyền hình fpt hoặc mấy thằng kĩ thuật khu nhà bác đáng bị đuổi cổ 😃) về tương tác thì bác có thể dùng remote hoặc điều khiển qua Smartphone qua phần mềm OneTV remote đảm bảo còn phê hơn dùng chuột không dây 😁
Đọc qua một lượt review thì em thấy đại đa số ý kiến cho rằng nên mua 1 em TIVI thường + Android TV Box
Nhu cầu của em là xem phim HD trên mạng và xem được nhiều kênh truyền hình HD
Tivi thì tầm khoảng 40"
Vậy em nên chọn mua loại tivi nào nào Android TV Box nào ?
Mong các bác tư vấn giúp
Thanks all !
tuanvuespn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhtung247 Tầm 40inch thì làm em android tv 43w800c của sony cũng hợp lí bạn ah.không cần mua box thêm android box vẫn đáp ứng đủ nhu cầu phổ thông
vohinh_00
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhtung247 Xin lỗi bác. Nhưng em nói thật topic này toàn thương gia gạ bác thôi.
Mua cái android TV mà dùng. Cái quan trọng của tivi đó chính là hình ảnh. Bác mua tivi cùi về vs cái box ko bao gio bang dc cái tivi tích hop dau. Khuyên bác này: mua cái 43w800c về mà dùng.
@thanhtung247 e đang dùng w800c đây. chi phí chẳng cao hơn là bao. bây giờ lzd còn khoảng 11tr mà chất lượng hình ảnh hơn hẳn.
nhu cầu HD trên mạng và truyền hình HD quá dư sức. dùng cũng đơn giản gọn nhẹ hơn android box.
đặc biệt phần mềm youtube chính chủ thì android box khó mà đỡ được
@thanhtung247 Tầm giá bình dân thì bác chọn dòng Zidoo X1 nhé, đây là dòng ở mức giá rẻ có cấu hình tốt, thiết kế đẹp và ổn định nhất hiện nay, chế độ bảo hành 2 năm, các dòng khác chỉ bảo hành được 1 năm thôi ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019