nên mua smart tv hay tv led thường + android box

senko95
7/2/2016 16:25Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
Mới mua 1 con 43W800C, phải nói rằng chạy thích hơn con Q10IV rất nhiều. Cùng mạng đó nhưng Q10 mình để lên phòng ngủ, cắm hẳn mạng LAN mà chạy fpt play vẫn giật; trong khi w800c chạy phà phà, mượt mà ko lag giật gì hết!
@HNT24681 Dây mạng LAN chất lượng kém làm suy hao tốc độ mạng cũng gây giật bác nhé. Đừng đổ lỗi cho q10
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
@kien0701 Mình chắc chắn là ko phải do dây, vì chỉ có 1m; và dây xịn.
Ngay cả khi chạy wifi cũng vậy
@HNT24681 Bác coi lại lúc bật fpt play bằng q10 có ai sử dụng mang cùng lúc để xem phim hoặc download ko nhé. 2 cái đó ngốn băng thông mạng nên dễ làm lag giật lắm.
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
@kien0701 Mạng nhà mình khóa mã MAC; chỉ có đt của 2vc, laptop và w800c được phép truy cập wifi; Lan thì chỉ có PC (hầu như ko dùng), Q10 và chạy nextTV (cái này ko ảnh hưởng đến băng thông mạng). Tóm lại là mạng ổn, đo bằng speedtest.net luôn được 24-25mps (FTTH viettel); cũng đã factory reset Q10 chỉ cải thiện được vài ngày...
Bác coi thay cục adapter khác xem có cải thiện đc ko. Nhà em dùng Zidoo x1 đc 1 thời gian máy đơ đơ reset lại cũng không hết đem thay cục adapter khác thì hết.
sony x1
TÍCH CỰC
8 năm
Mình dùng Sony w800c đây. Ngu thấy ớn.
Đang ngồi xem "hậu duệ mặt trời" bằng ..android box cắm qua hdma.
sony x1
TÍCH CỰC
8 năm
@vanlinh2905 Bạn chỉ tôi cách xem, download phim mà trên fpt, zing, you tube ko có đi. Thanks.
@sony x1 kodi chẳng ngán phim nào.
android box khác vẹo gì android tv
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
@sony x1 Nghe bác nói thế này thì mình đoán 1 là bác ko biết dùng w800c hoặc ko có để dùng mà chỉ chém gió!
Mình đang dùng cả w800c và himedia q10iv. Q10IV cũng là dòng cao cấp của android box rồi, cấu hình cũng là dạng đỉnh nhưng nói thật so với w800c thì còn.... xách dép.
Dù không qc nhiều về cấu hình nhưng w800c cũng có ram 2Gb, chip mediatek a9 có hiệu năng cao hơn hẳn mấy con box tàu; đặc biệt nó còn đc tối ưu rất tốt và hỗ trợ trực tiếp từ ông lớn google.
Kodi trên w800c chạy cực mượt; các app trên ch play chưa nhiều nhưng hoàn toàn có thể cài bằng apk; ko có bất cứ cái gì android box làm đc mà w800c lại ko làm được cả.

Gửi từ SM-G935F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
lion5893
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sony x1 bạn dùng android bõ nào vậy
ngankvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vote dùng stupid tv kết hợp android bõ
Vì ông anh mình dùng smart tv sony, ổng ko chê, nhưng mà ổng nói chả có gì ngon lành ngoài xem youtube cả

Mình cũng đang có nhu cầu mua TV, mình quyết định mua stupid tv nhưng vào các trang như nguyenkim để tham khảo thì vào xem toàn là smart tv ?
lion5893
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HNT24681 Bác cho em hỏi smart tv vs tv box cái nào mượt hơn ạ. Em chỉ cần mượt, đọc báo, youtube thoii?
Smart_IPTV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lion5893 không biết TV nhà bác model nào? WebOS mấy, chứ nhà tôi xem thoải mái: phimmoi.net, phimbathu.com, phim3s.net xem được hết. Chém làm gì cho mỏi tay hả bác. Có nào nói vậy thôi. Tôi dùng dòng UF770T, webos 2.0. Hay là ý bác nói không xem truyền hình online được??? nếu là truyền hình thì đương nhiên là không được rồi, phải dùng cách khác. Tôi đang nói đến phim online bác nhé. Đề nghị bác nào dùng LG confirm giúp
lion5893
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Smart_IPTV cảm ơn bạn. đù mẹ bọn điện máy xanh tư vấn như cc hỏi toàn bảo ko xem được. em dùng rồi và confirm là xem phim online ngon lành.
@Smart_IPTV bạn nào chưa cài được iptv cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com
không mất phí nhé
Smart TV Sony 43W800C chỉ 43 inch FHD, giá dienmayxanh 13m9. Mình quyết định mua em 50CX400V 50 inch 4K (đặt mua LG 49UF670T 49 inch 4K nhưng hết hàng) giá 12m4. Về sử dụng với con AB Neo X7 mua gần năm rưỡi trước. Chờ mai mốt AB Zidoo X9S ra múc nữa. Hợp lí không mọi người?
Toàn mấy ông bán android box vào comment
nobita.123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@security_llll Haha chuẩn vãi, toàn mấy ông bán android box vào chém,
mình vote cho smart tv nhé, mặc dù đang dùng stupiit tv + nexus player
mấy bác có ý định mua tốt mhất lên trải nghiệm cả 2 cái rồi quyết định, đừng đọc mấy comment trong này vội vàng mua.
47shop
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lĩnh vực nào cũng có nhiều nhóm FAN. Như vậy thì mới cạnh tranh nhau được, làm cho sản phẩm trở nên tốt hơn. Ai thích xài cái nào thì xài. Mỗi cái có ưu điểm nhược điểm riêng. Giống như ai thích xài đt Android thì xai, ai thích xài Iphone thì xài. Đừng vì thế mà nặng lời nó không hay.
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu tv box thì em95x là giá hợp lý, con cao hơn thì có eny-x2, em92 ram 3gb, eweat w9 ii ram 3gb, các con này bảo đảm ngon hơn w800 nhiều

đang dùng 43w800c. Xem phim với truyền hình IPTV trên KODI ngon lành cành đào chẳng thiếu cái gì..nhà ông cậu dùng cái android box cùi bắp của thằng Viettel cài kODi giật tung chảo
Smart_IPTV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bonky có thể cắm vào đâu cũng được bạn ạ
@bonky IPTV miễn phí thì chỉ toàn mấy kênh miễn phí, kênh trả tiền phải móc hầu bao thôi bác ơi
Smart_IPTV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@security_llll không hẳn vậy đâu bạn ơi. nhìn chung là như vậy nhwng vẫn có cách để xem miễn phí các kênh trả tiền mà. bạn có thể tham khảo.
@security_llll bạn nào chưa cài được iptv cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com
lion5893
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tầm 8 triệu nên mua smart tivi LG hay mua tivi thường + android box vậy?? Em thấy con m8s+ giá 1 triệu cũng đc chẳng biết 2 cái thì cái nào hơn??
@lion5893 Đã xác định giải trí thì nên chọn tivi thường + android tv box. Smarttv tuy đã cải thiện so với trước nhưng vẫn còn cực ký hạn chế o_O
Nếu anh có nhu cầu mua box thì không nên lựa chọn các mẫu như mxq, m8s hay m8s+. Đó đều là các mẫu cũ đã clear hàng. Giờ đơn vị nào còn hàng thì cũng là hàng từ rất lâu rồi. Nên chọn các dòng đời mới để đáp ứng nhu cầu được tốt hơn 😃
mọi người làm e phân vân quá thôi ạ

e tính mua andrioi box đây mà chưa biết mua loại nào

nhà ông bà già em ở quê định lắp mạng vnpt 12Mb cáp quang ạ

nhà ông cậu em có dùng mạng tương tự box cpu am s805 RAM 1G

khi xem trên box tivi vào youtube xem video lại bị chậm và giật ạ

ko biết tại mạng hay tại box ạ

một mình box cũng giật ạ

trong khi đó em xem trên con iphone 4 cùi bắp bàng safi thì chả sao cả ạ

😔:(:(:(:(
47shop
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chung quy thì smart tv mượt hơn , đặc biệt là các ứng dụng được viết riêng cho smart tv.
Nhược điểm là phải mua dịch vụ mới sử dụng ngon được.
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Smart tv box thì bác chọn giá cao chút

Nếu so sánh về tốc độ của những smart tâmf 10tr hơn thì khó lòng so sánh với con em95x lắm( Hi vọng các bác đừng nói mình chém gió)

Do mxq chạy sai firmware mới bị vậy, hoặc mxq thì chỉ dùng youtube version 6.0.13 là ok nhất, đừng nên lên version mới
tranhoanges
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em muốn hỏi các bác là smart tv có cập nhật được youtube như android box không? Em đang dùng stupid tv + android box cứ lâu lâu lại thấy google nó bắt cập nhật youtube
Hehe. Bây giờ mình nói tư vấn chắc bạn đã mua được sản phẩm mình mong muốn rồi.Nhưng mình cũng muốn nói để mọi người đi sau có thể xem được là . Với nhu cầu đơn giản không cao chủ yếu là cày phim , video XXX ... Clip đồ vâng trên các trang phim , thì TV Box phù hợp với bạn nhất đó FPT Play Box (mua 1 lần sử dụng không cước phí hàng tháng, với nhiều chức năng mới lạ , hấp dẩn , đặc biệt mới đây có cập nhât tính năng karaoke , kho phim vô vàng.. giá cả thì bình dần chưa đến 2tr đồng)
Bạn có thể tìm hiểu thêm nhé .
bạn nào chưa cài được iptv cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019