Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua Tivi Sony hay Samsung trong tầm 15-16 triệu

socloc20
29/8/2016 3:28Phản hồi: 164
Nên mua Tivi Sony hay Samsung trong tầm 15-16 triệu
Mình đang muốn mua con tivi tầm 49 đến 50 inch. Giá khoảng 15-16 triệu. Đang phân vân 2 con Tivi mới ra 2016 là Samsung 50KU6000 ( 15,2 triệu ) và Sony 49X7000D ( 16,7 triệu ). Biết là hơi chênh nhưng con Sony là hàng nhập nên tạm chấp nhận.

Cập nhật thêm con Sámung 48JU7000 của 2015 nữa nha mọi người, nghe nói khá ngon

2 con này không biết tần số quét thật sự là bao nhiêu vì mình hơi ghét bóng ma, với lại Sony không biết có HDR không

Mọi người tư vấn giùm mình với, tại đang tính mua trong tuần này

164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sony đi bác Tần số quétMotionflow™ XR 200 Hz
samsung là 100hz
socloc20
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CụC sHiT mUôN mÀu bạn lên rtings coi giùm nhá, chỉ số quét thật của của Sámsung có 60 thôi @@. Cái 200 là nó lùa gà đấy
@socloc20 theo minh biet thi ss toi 100 lận mà bác?
@socloc20 khac gi 200 với 60? đâu cho nao bac co link khong?
leona_pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CụC sHiT mUôN mÀu ù thich bac nay roi nha, tim thong tin hay qua, cam on bac
Con Sony vẫn ngon hơn chút nhé bác, để chắc chắn quét thực 100Hz thì bác mua Samsung series 7000.
Rio0
Trứng
8 năm
@reviewdao.com quet như vậy la sao bac, em van chua hieu lam
@reviewdao.com 7000 là mang hình phẳng phải không bác?
ndchieu22
TÍCH CỰC
8 năm
quét thực 100hz bác mua sam sung seri 7 trở lên đây là phân khúc rồi
socloc20
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndchieu22 Hình như con JU7000 không có hdr phải không bác, mua mẫu 2015 thấy cũng kì, đang tính mua con KU6000 không biết sao
ndchieu22
TÍCH CỰC
8 năm
@socloc20 con JU7000 ko có HDR nhưng HDR nó chỉ như tính năng trên may ảnh thôi bác ah, bác thích model 2016 thì chọn 50KU6000
WTF100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndchieu22 nó ổn nhưng giá cao quá mấy bác ơi
Mua con SAMSUNG đi bác , dù gì thì TV của SS cũng cho hình ảnh rõ nét hơn các dòng khác. Với lại kiểu thiết kế của nó em thấy phong cách hơn hẳn so với con SONY
@ngaykhongem2211 bác này nói sao vui v? còn sony từ trước h màu sắc vẫn ok hơn mà
xuantoan92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngaykhongem2211 em đồng ý với ác là thiết kế bậy giờ đẹp hơn, từ cạnh đến góc đến tất cả luôn ngay cả chân đứng cũng đẹp
Em thấy thì tùy bác thôi, con nào cũng dc, nhưng theo em thì con Samsung nó ngon hơn 1 xíu đó, hàng sony tuy chất lượng nhưng lại giá hơi mắc, con samsung thì vừa ngon giá lại ok hơn nhìu, thiết kế thì như bác trên nói, cũng khá là bắt mắt, tậu 1 em về đánh lol thì ngon phải biết =))
WTF100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nothingtodo121 em thi e vote cho sony ạ
Theo em nghiên cứu thì con 50KU6000 có vẻ ổn hơn, nó có độ phân giải rõ nét gấp 4 lần chuẩn HD hiện tại, bác mà hốt con này về thì cả nhà bác khỏi tốn tiền ra rạp xem phim 😁, + thêm dàn âm thanh tích hợp sẵn trong đó , thì bác cứ đóng kín cửa lại rồi mở phim lên và tận hưởng cuộc sống thôi, khỏi mắc công bò ra rạp =))
xuantoan92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iloveyoubabe cực thích cmt của bác này, em nghỉ chủ thớt chọn Samsung thôi
Nếu cho mình chọn thì mình vẫn thích em 48ju7000 hơn, đầu tiên là vì giá thì khá là ok, ngoài cái giá ra thì con này có chip xử lí khá là mạnh, chạy ứng dụng và chơi game cực mượt,cộng thêm hình ảnh sắc nét, hài hòa nữa, nên mình nghĩ con 48ju7000 vẫn ok nhất trong 3 con thớt đang phân vân
Em cũng đồng tình với bác trên, nhà em đây xài con 48ju7000 cũng gần 1 năm rồi, chất lượng âm thanh hình ảnh cực tốt, em thì chủ yếu là đánh liên minh nhiều, nên cần màu sắc hình ảnh phải thật rõ nét, em cũng khá là khó tính trong cái việc lựa chọn tv cho gia đình, nên trong mấy dòng tv đã xài qua thì con SAMSUNG 48ju7000 vẫn là số 1
@thienthandangyeu1102 co thiet khong v bac? luc truoc mua gia chac mac lam ha?
Chài vậy mà cũng phân vân hả thớt, hồi xưa tới giờ, hàng SONY tuy nói là tốt nhưng giá khá là chua, tại vì cái thương hiệu có giá, chứ nói thật ra thì chọn TV thì đa phần nguòi ta chọn SAMSUNG là nhiều, giá vừa rẻ, lại vừa cho chất lượng tốt, chưa kể chế độ chăm sóc khách hàng khá là tốt, mấy cô tư vấn viên thì ôi thôi khỏi nói, xinh phết😁, nhưng mà quyết định vẫn nằm ở thớt thôi , em chỉ nêu ý kiến riêng của em:rolleyes:
Nếu mà có trong tay 16 triệu thì mình sẽ chọn dòng 50KU6000 , vì 1 phần là cũng thích xài hàng của samsung, 1 phần là do vài năm trở lại đây thì chất lượng TV của samsung khá là ok, gia đình mình chủ yếu là xem phim nên cần có độ rõ nét và hình ảnh phải thật chân thực, tại bà vợ mình cũng khá là kén cá chọn canh.nên mấy dòng full HD bình thường, bã cũng ko ưng ý, phải rõ hơn HD mới chịu, nên mình nghĩ dòng samsung 50KU6000 là sự lựa chọn tốt nhất cho thớt😃
Góp ý cho thớt là vẫn nên chọn mấy dòng của samsung, tuy chất lượng thì vẫn như các dòng sản phẩm khác nhưng nó lại có thiết kế thanh mảnh , gọn gàng hơn hẳn .Lúc xưa thì em xài hàng của sony là nhiều nhưng sau này thì nhảy qua samsung, chỉ vì cái thiết kế lạ mắt hơn bình thường, chưa kể thời gian bảo hành của samsung khá là lâu, tới tận 3 năm ,có hư hao gì thì cứ gọi 1 cái là có người đến bảo hành, nên em nghĩ samsung vẫn là lựa chọn tốt nhất:rolleyes:
Nói về TV thì samsung nhỉnh hơn so với sony 1 tí, chất lượng hình ảnh rất tốt, cực kì sắc nét, chưa kể dàn loa tập trung vào thiết kế, lifestyle cực kỳ tiện dụng, cái này ít có hãng nào làm tốt như samsung, về phần lướt web và chơi game thì rất là mượt,nói chung mọi thứ đều ngon từ a tới á, cộng thêm cái kiểu dáng thiết kế sang trọng nữa cho nên em nghĩ samsung vẫn là tốt hơn cho thớt 😁
socloc20
ĐẠI BÀNG
8 năm
Toàn seeder samsung thế này, về học lại forum seeding đi mấy cháu, lộ liễu quá, nhờ đám seeder Samsung này mình quyết định mua con Sony. Tung hứng lộ liễu phản cảm
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
8 năm
@socloc20 Mịa nó, e thấy cứ cách đều vài phút một bài giọng điệu như nhau mà buồn nôn. Bác cứ quất Sony đi!
samsung đi bác, nhà em cũng đang xài con samsung 49K5500,cũng khá là ok, giá mềm nữa, mua 1 con để trong phòng khách cho nó sang
@hellangel2511 ông lê đây hỏi vậy thôi chứ phải tự mình test chư, về 2 con ông hỏi thì con KU6000 ngon hơn nhé, đầu tiên là nó to hơn những inch lận, thứ 2 về màu sắc, con KU tạo màu sắc và đô tương phản rất đẹp
@hellangel2511 Quan trọng là về túi tiền của bác thôi.sony với samsung thì có màu sắc sống động nhất. Samsung thì hướng về gam màu nóng đẩy màu cơ bản hơi rực rỡ, LG mình thấy cũng được. 3 thằng này thằng nào cũng tốt cả, không hơn nhau nhiều đâu, với chủ yếu bác thích hãng nào nữa 😁:D:D
@hellangel2511 Dùng 50KU6000 đi bác màn hình 4K, con K5500 full HD thôi mà giá chênh tầm 2 tr thôi, con 50KU6000 tầm 15tr2 còn con 49K5500 giá 13tr2 , bác cân đối cả tài chính mà lấy 😃
samsung đi bác, thấy thiết kế của nó dạo này đẹp hơn , loa tập trung vào thiết kế, lifestyle cực kỳ tiện dụng, kết hợp với TV thì đồng nhất và sang trọng. Tiết kiệm chi phí và chất lượng âm thanh vừa đủ.
leona_pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@whatyoucando nghe don no moi co dan am thanh khung phai khong bac? di kem chung nguyen bo thi con gi bang nhi
ngày 19/9/2013 là ngày đẹp hay sao mà nhiều thím đăng kí nick quá vậy, đã thế còn chui hết vào 1 topic. chắc seeder sony đây mà bác @hoangnt_91 nhỉ
@vanlinh2905 chắc là ngày đẹp để tao nik đó bác kakaka. cơ mà về kiểu dáng thì mình thấy thích Samsung hơn với lại thích màu sắc của SS
buonban2u
TÍCH CỰC
8 năm
Toàn seeder samsung thế này,
Ý kiến riêng cá nhân mình, nếu mình có 1 số tiền tạm tạm mình sẽ mua đồ và hãng của samúng, tivi cũng vậy, hốt của samsung luôn. Thứ nhất nó có thông số kỹ thuật tốt, quá ok, Nhiều người dùng...
@nguyenphongadsl Nhiều người dùng thì khẳng định được gì đâu ta 😁 Mình thấy bảo hình tốt, sản phẩm chất lượng, phù hợp túi tiền, công nghệ không lổi thời là mình mua thôi. Dự là tết mình mới mua.
Samsung có mắc hơn sony không? Nếu như cùng cấu hình mà rẻ hơn thì mua con SámSung đi bác, mình nghĩ là sẽ phù hợp hơn đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019