Nên mua Wave S hay Sirius các bác ơi...!

blackcat09
28/11/2009 6:11Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heomoi1512
ĐẠI BÀNG
14 năm
Người cao tầm 1m7 trở lên mà đi Si thì mỏi tay lắm. Mình cao 1m78 đi con Si của thằng bạn được tầm 10p đã thấy mỏi rồi
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
14 năm

Đúng rùi đó bác, Si dàn đầu hơi thấp, theo tôi bro nên ra leo lên Si/Wave chạy thử vài phát là okie. Tư vấn cho bro này mệt wé D:eek:
Hay là đầu nó rung nên bác thấy mỏi tay? chứ em nghĩ đầu nó thấp thì phải mỏi lưng chứ?
blackcat09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy là thế nào nhỉ? hay là mua wave anpha cho lành, ít tiền khổ thế các bác ah....
blackcat09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác thấy con Taurus thế nào ạ? cho e ít ý kiến nhé?
Hôm qua vừa lượn 1 vòng hỏi giá xe.

Rẻ nhất la Ya Taurus, 14tr5 phanh thường. Si thì rẻ nhất cũng phải gần 17tr loại phanh thường, phanh đĩa vành đúc phải tầm 19tr.

Wave 110s thì 16tr phanh thường, phanh đĩa thêm 1tr thì phải.

Nếu bạn cao khoảng <1m7 thì lấy Tau cũng đc, hạt rẻ, chạy ngon phết. Có màu trắng khá đẹp. Mình cũng đang ngắm em này. Mỗi tội mình cao 1m75, ngồi thử của bạn đi 1 vòng thấy mỏi lắm. Si chắc cũng vậy. Đi thử Wave thì thấy ngồi thoải mái hơn, nhưng ko bốc bằng Ya.

Túm lại là nên mua Ya, chạy giữ gìn 1 tý, thay dầu, bơm mỡ đúng kỳ hạn, nó ko phụ mình đâu.
cuongvu
TÍCH CỰC
14 năm
Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...Sirius...
xin mod đừng xoa.có thể là hơi lạc đề nhưng em đang rất cần các pro tư vấn giúp .em đang cần mua 1 con xe ( mục tiêu là càng tiết kiệm càng tốt, vì e đang chạy con exciter ngày nào cũng đi hơn 100km. mà con xe của em thì cứ gọi là càng đỏ nhiều xăng chạ càng sướng.cuối tháng hết tiền trả tiền nhà luôn.:eek:)ai biết con DIO Z4 ở sài gòn bán ở đâu chỉ em với? giá bao nhiêu vậy?tiện hỏi luôn là các pro cho e biết chiếc Lead va Airblade chiếc nào tiết kiệm xăng hơn?cụ thể là bao nhiêu cây một lít?😕 thanks cac pro nhiều thật nhiều.
Nghe đồn Ex tiết kiệm xăng lắm cơ mà, các dòng xe ga cho dù có FI thì vẫn ăn xăng hơn xe số thôi.

Tiết kiệm hơn chắc làm con Dream VN. Mội tội chạy sao sánh đc EX. Như kiểu so sánh E71 với 1202. 😁
blackcat09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con trai thi di Airblade đi bác, 2 con đều sử dụng công nghệ fun xăng dt( FI) nên cũng tiết kiện xăng.....

E thì đang phân vân xe cùi bắp bác lại hỏi tay ga, bùn wa....
Si thì e kô đủ tiền mà gắng kô dc, sợ gần tết rùi nó tăng giá thì chít. hôm wa e hỏi giá Tau thắng đùm là 16,2 bao giấy tờ SG? màu đỏ đen....Các bác thấy đc ko ah?
Như giá ở HN nếu tự đi làm là xe 14tr5, thuế 750k, BH 70k, phí làm biển 500k, TC là 15tr820n. Nhờ họ làm hộ mất 3, 400k thì phí lắm bạn ạ. Cố gắng tự đi làm đi, cũng đơn giản thôi mà.
Si còn ko đủ tiền mà hôm nọ còn định mua Wave S?Cái chữ kí này mà còn kêu ko có tiền hả?
Quảng cáo dịch vụ "cho vay nặng lãi" thì cứ nói ra, úp úp mở mở, lòng và lòng vòng, bực mình:mad:
blackcat09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wave S bán bao giấy có 16tr5 thôi bác.
Đó là CV của em có liên quan gì đến vấn đề mua xe hay tư vấn mua xe đâu?bác kô mún giúp thì thôi đừng nói vậy.M làm cv đó thì có sao đấu mà bác nói kho ghe thế, thật sự là m cũng đang phân vân moi hoi thôi
CH này bán đúng giá đề xuất của Honda chắc😕Nếu mình ko lầm thì bạn ở HCM? thuế 5%~ 800k + 500k tiền biển= 1tr3 ->ko giấy tờ chỉ có 15t200?😕
Đã lên dd thì ai cũng muốn học hỏi cũng như giúp đỡ ng khác, nhưng ko ai muốn lòng tốt của mình bị lợi dụng hay bị đem ra làm trò cười.Còn bạn đang làm cv đó, thì chuyện 1 vài tr cũng đâu phải là vấn đề gì lớn lắm nhỉ?:pVì thế nên mình ko hiểu bạn đang đắn đo cái gì?
P/S: Bây giờ I-PR có nhiều kiểu lắm
blackcat09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác đúng là bạn của Tào Tháo....?.... Giá wave s trong Head mới giảm xg 1tr cách đây 1 tuần,giá cũ là 17tr5 . Bác kô tin thì đi hỏi đi.
Làm CV j thì mình cũng phải tính toán, đối với b t kô biết nhưng 1 sv mới ra trường và fai thuê nhà trọ như t thì 1 hay 2 trăm cũng wi lắm. Làm ơn đừng nói giọng điieu đó,Rất cảm ơn nếu ai có thiên chí giúp đỡ, còn kô mún thì đừng nói j hết.
Mua Sirius đi bác. Wave S em thấy chạy chán lắm.
Mình thấy hôm 7/12 tacio vẫn nói là wave S ở HN là 16tr mà (chắc là chưa bao giấy, vì nếu bao giấy -> rẻ hơn cả giá đề xuất của honda à)
Cái cần tính nhất phải là chất lượng của chiếc xe, vì nó quan trọng hơn 1,2 tr chênh lệch giá nhiều;)nếu đắt hơn 1,2 tr mà tốt hơn thì mình sẽ chọn cái đắt
Taurus thì mình ko rõ, chứ Wave S mình thấy dàn nhựa của nó cứ ọp ẹp thế nào ấy, mà sơn cũng ko tốt lắm.Si thì bạn mình mua hơn 1 năm rồi mà đi thấy vẫn bình thường.
Các bác đi Yamaha thường hay phóng nhanh,phanh gấp nên nó mau xuống cấp nên mọi người thường kl là nó ko bền thôi, chứ cứ đi bình tĩnh rồi bảo trì tử tế thì đâu đến nỗi, chỉ có khoản xăng là thấy nó tốn hơn Honda thật.
Còn bác nếu chỉ quan tâm đến giá cả và chất lượng, ko chú ý lắm đến hình thức thì mình khuyên bạn nên xem có quen ai đang đi Dream đời cũ mà còn tốt ấy, năn nỉ họ bán cho ngon, bổ, rẻ, lại đỡ tốn xăng.Tiền thừa mình chế, độ thêm cái gì đó cũng chả kém gì đời😁 hồi trc mình cũng định thế, nhưng gạ mãi mà cậu mình ko bán:sad9cd:
Nếu bạn để ý thì cũng thấy mình reply ở trang 1 hay 2 gì đó đấy, vậy mình muốn giúp hay ko thì bạn cũng rõ rồi.
Còn nghi ngờ của mình thì theo bạn là có cơ sở hay ko? Nhưng mình hi vọng nghi ngờ của mình là sai, và nếu thế thì xin lỗi bạn. Còn không thì....
Nếu là mình thì ko ngần ngại làm ngay em Sirius.
_Tốc độ:ko cần nói thì Sirius cũng win rồi
_Kiểu dáng:như trên Sirius win tiếp
_Hao xăng:Wave S nhỉnh hơn nhưng ko nhiều lắm đâu
_Độ bền: cái này 2 con có vẻ như nhau.Vì honda giờ hàng cũng dễ hỏng lắm
Biết bao nhiêu ng sắm tay ga chạy vì đẹp mà ko wan tâm đến xăng,hay Moto để đc tốc độ mà hao xăng biết bao
=>>Chiếc xe cần phải có tốc độ,máy bốc,kiểu dáng đẹp thì ở 2 khoản này Sirius win 😃
Còn ăn chắc mặc bền thì Wave S vậy.
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
14 năm

Wave có 97cm3 còn Sirius thì 109.3cm3 lận nên hao xăng hơn là phải rồi, bù lại ngồi lên con Si thì tốc độ lướt gió khỏi chê. bác tống 3 ra ngoại thành thì 80-90km/h vô tư, chỉ nghe gió lướt rách lỗ nhĩ, chả nghe tiếng bô gì hết...hehehehe:p
blackcat09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sau nhiều ngày đi thăm dò và nghe ý kiến của anh trên các DD, nếu mua Si e thiếu những 2chai, mà kiếm kô ra nên e qd lấy e Taurus màu đỏ đen. Vậy là e đã mua kô đúng như dự đinh roai.
Xin chân thành cảm ơn mọi người da góp ý nhé. mình hỏi thiệt chứ kô có ý định gì cả
Tình hình là lúc tối vừa qua Yamaha Town ở Thái Phiên, hàng về rát nhiều, thiếu mỗi NouLX thôi. Tất cả các dòng còn lại đều đc bán đúng giá.

Tau 14tr8. Si 16tr2. Đều phanh cơ chưa bao giấy nhé.

Ra Kường Ngân hỏi tiếp thì Tau 14tr3, SI 16tr.

Giá giảm thế ko mua Ya thì hơi bị phí. Honda vẫn đắt lắm, Wave 110s 16tr, Dream đầu to 17tr.
Về mẫu mã thì Tôi không ý kiến.
Về kỹ thuật thì Tôi đánh giá cao Yamaha hơn Honda VN rất nhiều. HDVN đang móc túi dân ta 1 cách trắng trợn : chất lượng thấp, giá thì cao mà còn tạo đk cho con buôn làm giá trên thị trường nữa.
Yamaha tiết kiệm xăng hơn Honda, các bạn thấy Yamaha hao hơn có 2 lý do : chưa cân chỉnh đúng hoặc khi điều khiển xe thấy bốc hơn nên nạp ga nhiều => hao xăng (Yamaha nếu chạy đều 50Km/h thì 1l xăng có thể đi 70Km).
Còn Tôi thích con Taurus (mới ra của Yamaha) hơn.
ặc,bác nói như chuyên gia ý nhỉ,em mang con ju nhà ra tiệm cân chỉnh thế nào thì thế vẫn đốt xăng hơn con wave s! yamaha bị lỗi máy thì có,hút xăng như uống bia!
con ya của bác có vấn đề nặng rồi con gravita của em chạy hơn 50 km mới hết 1l lận (chạy đường trường)
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
14 năm
Jupiter động cơ 113 phân khối còn con Wave S có 97 phân khối khác nhau 1 trời vậy mà bro mang ra so sánh. Tôi cũng bó tay, trước khi post bài bro chịu khó động não chút nha, để lâu nó "ỳ máy" ra thì tội nghiệp cho bro lắm. Thời buổi bây giờ mà gặp người giống vậy chắc tui trốn nhà luôn cho đỡ nhục.

Còn lăn tăn chênh lệch xăng nhìu hay ít 1 vài km thì ta cất xe đi bộ cho nó lành. Mệt.....
Em xem lại, coi chừng xe của Em đang bị lỗi gì đó. Chứ về nguyên tắc (theo các thông số và chỉ tiêu Kỹ thuật) thì Ya tiết kiện hơn Honda.
Còn bản thân thì không dám nhận là chuyên gia (mới chỉ là Kỹ sư cơ khí và có đam mê xe-máy thôi).
Nhà em có con con sir, chạy 2 năm mà còn cứng ngắt, như mới.
Wave bay giờ ko bằng waeve ngày xưa á
ặc,mua yamaha thì chỉ có mà đốt tiền mua xăng!
sirius royal edition nhìn cũng đẹp phết bác ạ
Sirius bác à máy khỏe lại bền. Em đang chạy con Si RC đen đỏ nè 😁
Hi bác cũng giống em quá, em cũng mới có bài viết Nên mua xe máy nào ? Sirius hay jupiter hay wave ....? trên topic này đấy. em cũng đang phân vân giữa Wave với Si RC ạ, em ưng con Si RC lắm bác ạ, cố tý nữa thì sang Ju vì tụi nó trông khỏe khoắn, chạy sướng và hợp với anh em thanh niên nhất. cái tụi Hon làm giá ghê quá cô nó nhịn luôn nha ! em đang nhờ anh em tư vấn giúp xem nên mua Si hay Ju ? có mua Si thì mua màu gì cho bền nhất ạ. nếu bác ko có ý sang Ju thì em vote cho Si ạ, RC là đẹp nhất bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019