Nên mua xe máy nào ? Sirius hay jupiter hay wave ....?

danghaiitt
22/1/2010 7:36Phản hồi: 13
Tình hình là mình sắp ra trường nên định mua 1 chiếc xe máy tầm 20 triệu nhưng đang phân vân quá ko biết mua xe nào, mong các bạn cho mình vài lời đánh giá giữa các xe của Yamaha với Honda giúp mình nhé. Mình đang phân vân giữ Sirius RC, Wave RS 110, và tham khảo thêm Jupiter MX và RC 2010 ko biết có đáng ko. và nếu chọn Sirius RC thì mua màu nào bền nhất ? giá cả (chưa đăng ký) tại đại lý trên Hà Nội là bao nhiêu vậy ?
Cám ơn các bạn nhiều nhé !
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Honda thì bền rùi , nhưng trong 3 em trên thì em khuyên bác nên mua JUPITER MX.
Bác kEn ơi thế cho em hỏi Ju mX Hà Nội bán bao nhiêu vậy ạ ? nó có tốn xăng hơn mấy em kia lắm ko bác ?
Khoảng giá 22 tới 24 triệu nha bác ( Tùy loại bác ạ : phanh cơ , phanh đĩa , rồi thì vành đúc hay không )
Loại bánh đúc , phanh đĩa là đắt nhất .
Xe này không tốn xăng đâu bác : 100 km, trung bình hết có khoảng 2,3 lít thôi .
Em thấy nhiều loại Jupiter được sản xuất , nhưng thích nhẫt vẫn là MX ,vành đúc, phanh đĩa ( mặc dù ra mắt đã lâu) , kiểu dáng đẹp , con trai đi rất đẹp
Bác nên mua Ju nha , mua wave thì rẻ hơn , đừng có mua sirius nha .( tại sirius hay dành cho con gái thui ) .
Chúc bác mua được chiếc xe ưng ý.
Với câu hỏi của bác em vote ngay cho Jupiter (MX hoặc Gra), nhưng giá của chúng nó dạo này lên thì phải. Còn nếu đang phân vân giữa Sirius và W 110 thì em hỏi bác thích kiểu dáng cái nào trước đã. Cũng đã có topic như của bác trong box này rồi, anh em đều vote cho Sirius cả. Em thì đã đi cả 2 loại trên và thấy W110 cũng khá êm, đi xa cũng ổn. Nhưng vẫn khuyên bác chọn Sirius.
Chờ các bác tiếp theo cho ý kiến nào.... ^^
Cám ơn các bác, em vốn ưu ái Ya hơn vì nó chắc và khỏe hợp với thanh niên trai trẻ, với lại vụ làm giá của Honda khiến dân cư mạng xôn xao quá nên em cũng ủng hộ vụ tẩy chay Honda cùng anh em luôn ! Em thích cả Si RC lẫn Ju MX vì trông nó mạnh mẽ và đẹp quá, các bác thấy thanh niên mình đi màu nào là hợp và bền màu nhất ạ ? cả Si lẫn Ju nhá ! thanks các bác nhiều !
Màu nào cũng Ok hết , nhưng đừng chọn màu xanh là được .
Em thích đen nhất , sau đó đến đỏ .
Các bác có ai biết đại lý yamaha nào ở Nà Nội bán rẻ nhất ko ạ ? em thấy giá xe mỗi đại lý 1 khác nên ko biết chỗ nào rẻ nhất :-d, chưa mua mà gọi hỏi thì hơi ngại nên nhờ anh em tư vấn giúp với. riêng về Sirius RC em thấy màu đỏ đen hình như hơi ít thì phải ? có màu trắng là nhiều nhưng nghe nói màu trắng nhanh xuống bẩn lắm phải kọa ? Nhân tiện cũng xin hỏi các bác từng chạy xe cho em ít kinh nghiệm chạy Roda với nhá ! thanks các bác .
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
Jupiter MX mà có cái giá 20 triệu à ? o_O
Sirius đi, phiên bản Royal của nó khá chất... con này tiếc cái là hơi nhẹ... chạy đường trường lúc gió to thì hơi mệt đấy..
Nhưng được cái gia tốc nhanh, lên ga dễ và nhất là... nó nhỏ gọn nên đi bão rất chuẩn 😆
Vậy bác cho em xin hỏi nếu cùng xuất phát thì con Si vút nhanh hơn hay con Furute neo 125 nhanh hơn ạ ? và giá con Future neo ngoài HEAD Hà Nội bán nhiêu vậy nhỉ ? ông bác em vừa mua 1 con giá 24 triệu phanh đĩa có đắt ko các bác ? và cho em hỏi dựa vào thông số nào để mình biết xe nào vút nhanh hơn và tốc độ max của nó đạt bao nhiêu ? mong các pro có kinh nghiệm chỉ giáo cho thằng em gà với, sắp mua xe mà khó nghĩ quá vì ko biết gì về xe cộ cả ! hix.
Ôi xời , con trai mà làm con SH 150i hay Piaggio Leberty 125 thì đỡ phải suy nghĩ nhiều .
Ha ha................... ^_^
Future neo F1 xét về tổng thể thì ngon hơn mấy loại kia đấy bạn.
Những vấn đề này phải trực tiếp test thì mới biết được chứ nói đến thông số kỹ thuật thì hơi khó, nói chung thì độ "vút" của Yamaha hơn của HD (ko tính các dòng xe đắt tiền, sport). Max speed thì bác ko nên quan tâm nhiều, bởi khi đi tốc độ cao như thế thì khá nguy hiểm: Của Si là khoảng 105-110, còn Ju thì >= 115, Fu thì em chưa thử 😁. Bác nên qua Bikervietnam tham khảo thêm, có rất nhiều bài so sánh các dòng xe này! Thân!
Vâng bác nói cũng đúng bởi em cũng chỉ dám đi tầm 90 thôi nên ko quan tâm max lắm, vậy bác cho em hỏi thêm là ở tốc độ thường (40) và tốc độ 80 - 90 thì Future và Si con nào êm hơn ạ (cả 2 trường hợp nhé bác)? và giá của Si RC ngoài đại lý rẻ nhất là bao nhiêu vậy ? có làm giá như Honda ko bác ?
ráng đến năm 2021 mua exciter 155 đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019