Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Net Applications: Windows 10 chiếm 14,36% lưu lượng duyệt web, Win 7 nhiều nhất, XP vẫn đứng thứ 3

Duy Luân
2/5/2016 23:10Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quanghuyit
TÍCH CỰC
8 năm
công nghệ mới tiện lợi hơn là đương nhiên, win10 bảo vệ ssd tốt hơn win7
xài bt thì w10 ngon hơn hẳn
Không hiểu sao máy mình dùng SSD mà Windows 8.1 chỉ 1s là tắt máy mà Windows 10 có khi đến cả phút. Trong khi mở máy thì vẫn bình thường :oops:. Các ứng dụng cũng không thấy xung đột gì cả.
n1dminhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì có chuyển lên Windows 10, dùng cũng ổn, mặc dù vẫn bị lỗi 100% disk, không muốn về Windows 7 nữa
Nhưng vẫn về Win 7 vì nó update mà nếu bị đơ ở số % nào đó thì sẽ không tắt được máy, nên mình nản luôn. Rồi thì tắt thằng Windows Defender thì vẫn có cái liên quan đến nó còn chạy ngầm
aviator93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n1dminhd Bác cài xong reset lại máy, rồi cập nhật hết lên là ko bị lỗi này nữa (chủ yếu 100% dísk là do update win và app lần đầu) còn windows defender ít liên quan đến lỗi này.
em up lên 10 xong lại xuống 7 vì có 1 vài ứng dụng của em không chạy được trên Win 10
Th
Thế bao nhiêu ngừoi ở vn(ngoài doanh nghiệp) xài win bản quyền
@fanclubcongnghe bao nhiêu người dùng bản quyền ko phải vấn đề, vấn đề là theo bạn việc dùng chùa là sai hay đúng? hay bạn có thói quen biết sai nhưng cứ làm theo số đông?
@AZwarrior Mệt gặp đúng ông cụ non
Đừng cmt nữa
cái thiếu sót duy nhất của win 10 là chưa tương thích nhiều driver thôi, Dự là sang năm thôi là thị phần win 10 = win 7 và = tất cả các cái còn lại cộng lại
Mà nhìn cái này mới thấy thảm hại cho cái hệ điều hành mac os mà các bạn ifan thần thánh nói là sướng hơn Win nhiều nhiều nhiều... ôi thật là nhiều quá mà ...
@AZwarrior Windows 10 sẽ lên nhanh hơn cái thời 8/8.1 với Windows 7 nhiều, một phần là do Skylake nữa. Dùng Skylake + Windows 10 cứ phải nói là ngọt như mía 😃.
LeTranHuyVu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko biết máy mấy bác sao chứ máy em mua 2015 chip i3 4005U ram 2GB chạy win 10 64bit lag tthấy mồ. Hình như chip cũ của intel mạnh hơn thì phải. Mấy con chip U cùi quá. Các bác có cao kiến gì ko
@LeTranHuyVu Cao kiến là bác nâng ram lên. Con chip không có tội mà cái tội nặng nhất là ram có 2GB thì có mà lê lết mà ram 2GB lại còn chạy win 64bit thì em cũng lạy bác luôn. Mà sao laptop nào 2015 mà còn ram 2GB vậy, năm 2014 em mua hầu hết máy đều 4GB có sẵn rồi. Máy giờ ít ra phải 4GB, không thì lên 6GB với người dùng trung bình là ổn, cao hơn thì 8GB.
Còn bác thích ngon hơn nữa thì bước tiếp theo bác đổi hdd thành SSD lúc đó thì ngon chắc luôn.
LeTranHuyVu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@_MyLoveIsWinter_ Tại lúc đó phải đánh đổi ram 2gb lấy win 8.1 bản quyền bác ạ, ko thì lấy ram 4gb cùng cấu hình thì OS option. Máy em có 1 khe ram nên chỉ có lựa chọn 4gb hoặc 8gb thôi. Em ko có đk để lên ssd bác ạ:oops:
@LeTranHuyVu Vậy thì bác lên hẳn 1 thanh 8GB chứ 2GB thì bác mở Windows nó cũng đuối rồi. Ko dùng được đâu :oops:.
LeTranHuyVu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@_MyLoveIsWinter_ Cảm ơn bác đã tư vấn cho em, để nâng con ram xem có cải thiện không ;)
hơi liên quan tí thôi nhưng cho mình hỏi điều này với:

1. nếu máy mình đang chạy win7 , nhét đĩa vào cài win 10 (cùng partition), sau này có cách nào "uninstall hoàn toàn win 10" không?

2. Cùng câu hỏi trên nhưng mình cài khác partition. Khi chán win 10 rồi, làm sao xoá win 10 đi hoàn toàn.
Mọi khi mình vẫn làm theo kiểu format partition chứa win 10, sau đó vào lại win 7 rồi chỉnh easy bcd. Nhưng có vẻ không chuẩn vì hình như nó vẫn chứa dữ liệu boot gì đó. Bằng chứng là nó khở động chậm hơn 1 chút

Mong mọi người cho mình hướng dẫn, vì mình cũng đã thử cài win 10 nhưng thấy chán, giờ có bản hoàn thiện hơn rồi + mới sắm ssd nên cũng muốn xài thử.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019