Netflix sẽ làm tiếp phim hoạt hình về The Witcher

P.W
22/1/2020 19:6Phản hồi: 50
Netflix sẽ làm tiếp phim hoạt hình về The Witcher
The Witcher phải thừa nhận là thành công lớn với nền tảng chiếu phim online Netflix. Theo thống kê đã có khoảng 76 triệu tài khoản đã xem series phim này (ít nhất 2 phút) theo tuyên bố của Netflix. Theo họ, trước đây một lượt xem được tính nếu như một tài khoản bật một tập phim series ít nhất 70%, hoặc ít nhất 70% với phim điện ảnh. Còn bây giờ, Netflix tính chỉ cần xem 2 phút là được tính 1 lượt xem vì họ cho rằng “xem được 2 phút là đã có ý định thưởng thức tác phẩm rồi”.

Đấy không phải vấn đề chính. Netflix sắp tới sẽ tiếp tục chiều chuộng những fan của series game The Witcher cũng như bộ tiểu thuyết của nhà văn Andrzej Sapkowski với bộ phim hoạt hình tên là The Witcher: Nightmare of the Wolf. Biên kịch Lauren Schmidt Hissrich và nhà sản xuất Beau Mayo sẽ trở lại chịu trách nhiệm nội dung bộ phim hoạt hình này. Hiện tại Studio Mir của Hàn Quốc đang bắt đầu làm việc để sản xuất Nightmare of the Wolf. Trước đó, Studio Mir đã từng tạo ra những show được nhiều người yêu thích như The Legend of Korra hay “Dũng sĩ Hesman”, Voltron: Legendary Defender chiếu trên Netflix.

Trong khi đó, nếu anh em đang chờ season 2 của The Witcher để theo dõi tiếp câu chuyện sau khi Geralt of Rivia gặp được Ciri, thì sẽ phải chờ tới năm 2021.

Theo Polygon
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
Phải đợi đến 2021 mới có season2, phim đang cuốn mà đợi lâu thế ai chơi 😔
@theeonao Đọc truyện đi bác 😁
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
@vicktorbui Lười đọc vãi chưởng,xem hình có tiếng cho nhanh :D
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Sắp phá đảo witcher 3 rồi
Dự kiến hết mồng 3 là đọc xong cả bộ này. Truyện khá thú vị, cốt truyện hay.
nghia6392
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicktorbui Đọc truyện trang nào thế bác, có tiếng việt ko ạ
@nghia6392 Mình đọc tiếng Anh nhờ người ship về từ amazon. Ngoài ra thì cũng có bản mềm dịch tiếng Việt để cần thì so sánh (vì nó có nhiều tiếng Anh cổ). Bác tìm bản mềm ở trang này nhé:
http://tve-4u. org/threads/the-witcher-series-7-phan-andrzej-sapkowski.31400/
@nghia6392 À chú ý đọc cả tiền truyện nhé. Kinh nghiệm của mình nếu được đọc lại khi đã coi phim thì đọc tập 1 (blood of elves) sau đó đọc 3 tập tiền truyện rồi quay lại đọc tiếp tập 2.
Nghỉ Tết mới có thời gian, đang cài series này trên Netflix cuốn quá 😆
mình xem phim này đc vài tập thì dừng ở tập 4 vì thấy hơi khó hiểu, cảnh nóng không che thì rất nhiều. cái này chỉ xem 1 mình thì đc chứ vd Tết mà xem cùng bố mẹ anh chị hoặc mở coi vui vui ở phòng khách là chết dở. cộng với phim nó hơi kinh di một chút mình không thích nên không xem đc hết 😔
@nono9x Bác đọc truyện chưa? Mình đọc gần hết rồi thì thấy xét về nhân vật phim làm khá tốt.
Có lẽ bác đánh giá nhân vật nhợt nhạt là bởi Geralt và Ciri chăng. Nhưng mà ngay cả trong truyện thì biểu cảm ra bên ngoài của the Witcher cũng chỉ là một cục đá thôi (chọn diễn viên quá hợp) còn Ciri thì theo đúng cốt truyện thì nó mới 11 12 tuổi thì lấy đâu ra mà sâu sắc cá tính hả bác.
Theo mình đánh giá thì phim sẽ là tốt với người đọc truyện nhưng chưa đủ sâu với ai chưa đọc truyện hay chơi game. Kiểu kiểu giống Harry Potter vậy.
@caocaolatre199x Bạn tìm cái bài nói về timeline phim the Witcher sẽ cảm thấy các tình tiết nó có tính kết nối.
@vicktorbui Tui chơi game rùi. Thấy phim build geralt nhạt toẹt. Nhân vật nhìn ngoài có thể vô cảm như cục đá nhưng cũng nên có lý tưởng và mục đích chút (điều này game of thrones thể hiện ăn đứt đuôi nòng nọc). Tui hiểu hết timeline witcher trước khi xem mà. Nhưng dở thì vẫn là dở. Đặc biệt là phim này hầu như chỉ xoay quanh 3-4 nhân vật chính mà build nhân vật tệ như vậy thì...
@vicktorbui Ngoài ra mình thấy phản ứng hoá học của geralt và yen nhợt nhạt vãi hehe
Làm hoạt hình thiếu mấy đoạn mát mẻ thì mất vui 😆
Toss a coin to your witcher ...
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng phần 2 quá 😁
Ôi có hesman huyền thoại nữa kìa
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Đang coi tới phân nửa ss1. Thấy hơi chậm và tình tiết không lôi cuốn lắm.
Ôi nhớ GameofThrone quá
@bhuubao ss2?
@bhuubao Chưa ra mà bác này đã coi được 1/2 luôn :eek:
hunghm113
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thik phim này chiếu 1 phát xong nguyên phần 1 lẹ giống phim này, nhưng lại ko thik cái chiếu lẹ quá
@hunghm113 Thế rốt cuộc là thích hay không thích??
hunghm113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@finalmagic Vừa thik vừa ko nhưng phần không thích nhiều hơn vì người xem hết lẹ quá gây cảm giác hụt hẫng ko như chiếu dàn trải qua nhiều tuần
Dungluong87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã coi hết phần một
linhvu231
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhịp phim hơi chậm, mà đến tận 2021 mới có ss2
Film hoạt hình Witcher thì phải gắn mác 18+ , cơ mà có cái xem cho đỡ vã khi chờ ss2.
Phim hay, dù vẫn còn nhiều chỗ cần cải thiện. Hi vọng ss2 sẽ làm tốt hơn
thecat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc xong truyện mệt mỏi kinh!!
Xem qua 2 tập . Hơi khó hiểu nên thôi k xem nữa
thecat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn Anh Sĩ Phim làm theo kiểu đảo thời gian, bạn phải xem tiếp mới có giải thích tại sao như vậy!!
Chắc phải theo dõi xem thế nào,quảng cáo rầm rộ quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019